PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เบรคดัง ตลอดเวลา

lemongreen
05-11-2011, 22:56
รถผมปี 2007 ครับ plus 4D ใช้งานมาประมาณ 4 ปีแล้วครับ ช่วงหลังมาประมาณปีกว่าแล้ว เบรคดังมากครับ เช้าๆ ออกจากบ้านเวลาแตะเบรคจะดังจี๊ดๆ...... แรกๆก็เฉยๆ พอนานไปมีโอกาสเปิดกระจกขับรถ ถึงได้รู้ว่าทุกครั้งที่แตะเบรคจะดังครับ เคยเอาเข้าไปศูนย์ เค้าก็เอาผ้าเบรคอกมาขัดใหม่ ทำความสะอาดจาน จนผมเลยลองเปลี่ยนผ้าเบรค แต่เอาของศูนย์ ก็ยังไม่หายครับ มีท่านใดพอจะแนะนำมั๊ยครับ ทุกวันนี้ไปไหนที เค้ารู้กันหมด ว่า...มันมาแล้ว

LuftWaffe
06-11-2011, 00:25
ของผมก็ดังครับ 2010 ตอนแรกๆจะดัง จี๊ดดดดดดดดด แต่สักพักก็หาย พอเช้ามาก็เป็นอีก ไม่รู้จะทำไง เลยปล่อยมันครับ 555

joboysang
06-11-2011, 06:04
เบรคเดิมๆรถเนื้อผ้ามันจะแข็งครับ มีข้อดีหลายๆอย่าง ข้อเสียมีแค่ดัง(เพราะมันแข็ง) วิธีแก้ ก็แค่ีเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ที่เป็นของแบบธรรมดาๆเนื้อนิ่มจะเงียบ แต่ข้อเสียเยอะ เช่น เบรคไม่ค่อยอยู่ในความเร็วสูงๆหรือบรรทุกหนัก ฝุ่นเยอะและเปลืองผ้า ผ้าหมดเร็วกว่าของเดิมๆ(เพราะเนื้อมันนิ่ม) ลองวิเคราะห์ดูเอาครับว่าชอบแบบใหน

chitk
06-11-2011, 07:25
เบรคเดิมๆรถเนื้อผ้ามันจะแข็งครับ มีข้อดีหลายๆอย่าง ข้อเสียมีแค่ดัง(เพราะมันแข็ง) วิธีแก้ ก็แค่ีเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ที่เป็นของแบบธรรมดาๆเนื้อนิ่มจะเงียบ แต่ข้อเสียเยอะ เช่น เบรคไม่ค่อยอยู่ในความเร็วสูงๆหรือบรรทุกหนัก ฝุ่นเยอะและเปลืองผ้า ผ้าหมดเร็วกว่าของเดิมๆ(เพราะเนื้อมันนิ่ม) ลองวิเคราะห์ดูเอาครับว่าชอบแบบใหน

ที่แท้เพราะเราซื้อของดีมาเปลี่ยนนี่เอง เพราะของผมก็ดังแต่ดังตอนแตะเบรกบางๆ แต่เบรกจับดีครับตอนงาน6ปีเกือบจิ้มตูดน้าโก้ดีนะเบรกทันไม่งัยน้าโก้ตูดบาน

KHO TRITON
06-11-2011, 09:38
ที่แท้เพราะเราซื้อของดีมาเปลี่ยนนี่เอง เพราะของผมก็ดังแต่ดังตอนแตะเบรกบางๆ แต่เบรกจับดีครับตอนงาน6ปีเกือบจิ้มตูดน้าโก้ดีนะเบรกทันไม่งัยน้าโก้ตูดบานเกือบเสียวแล้วซิเรา...

Gzcomputer
06-11-2011, 10:43
หาร้านเจียจานเบรค ที่เป็นแท่น แบบถอดจาน ผมเปลี่ยนผ้าเบรค เจียแบบติดรถ ไม่เวิคคับ เอาไปให้เพื่อนถอดเจียให้ จานเบรค มันลึกเข้าไป เวลาเบรคมันเลยดัง ดีนะไม่เปลี่ยนผ้าเบรคอีกรอบ ผลปรากฏว่า ผ้าเบรคแข็งๆดีๆ ก็ทำให้หมดอาการดังกล่าวไปเลยครับ เครื่องเจียจานแบบประกบล้อ มันเบี้ยวตามล้อเลยครับ สู้แท่้นไม่ได้

Gzcomputer
06-11-2011, 10:44
หน้าจาน เจียมาแบบติดรถ แท่นมันยึดไม่แน่น มันกะเบี้ยวตามจาน 555+

lemongreen
06-11-2011, 13:19
ขอบคุณทุกความเห็นครับ สงสัยเข้าศูนย์ครั้งหน้าต้องจัดซะหน่อย แต่เบรคเดิมเนี่ย เอาอยู่ดีจริงๆครับ ข้อเสียคือมันดัง จนรำคาญและอายเค้าครับ

T_Sathorn
14-11-2011, 23:25
อ้อ เป็นอย่างนี้นี่เอง ผมยอมทนดังดีกว่า

happymet
15-11-2011, 11:38
พึ่งรู้เลยน่ะครับ ว่าเบรคดังแต่เอาอยู่ ดีกว่าไปดังที่ตูดรถชาวบ้านเค้าครับ อืมเบรคของศูนย์เอาอยู่จริงๆครับ

Poonploy
16-11-2011, 23:21
ของผมก็ดังครับเพราะมันบางมากแล้วแต่เบรกอยู่ไม่เคยมีเสียว เปลี่ยนที่ 110,000 กิโล จัดการเปลี่ยนของศูนย์เงียบสนิทเบรคดีดังเดิม 2,200 บาท ที่ศูนย์เพชรบุรี ไม่มีส่วนลดเพราะมาเข้าครั้งแรก..ก็คนมันหนีน้ำมาอะ!!