PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พลัส4ประตู 2008 นำ้เปียกใต้พรมผั่งคนขับตลอดเลยคับ

wasabi91888
09-11-2011, 16:15
มายรู้มายังงัยใครเป็นบ้างครับจะต้องแก้ขัยยังงั้ยรบกวนด้วย

DENSO-Jibun
09-11-2011, 16:24
น้ำเข้าได้ หรือน้ำออกไม่ได้หรือครับ....

น้ำเข้าได้เพราะจะมีรู้ Service ไว้ 1 รู้ด้านใต้พรม ไว้สำหรับการเดินสายไฟต่างๆ เช่นสายจากเสาวิทยุจากด้านนอกเข้ามาในห้องโดยสาร

หา Silicone อุดก็แก้ได้แล้วครับ

mafiawut
09-11-2011, 16:43
ของผมก็เคยเป็นครับ รื้อหาแทบตายสรุปเพราะตัวเองเดินสายไฟเข้าตรงที่เขามียางอุดไว้อะครับน้ำมันไหลมาตามสายไฟต้องใช้ซิลิโคลนอุดครับหายแน่นอน
แต่ถ้าไม่ได้เดินสายไฟเข้าช่องดังกล่าวก็งงเหมือนกันครับ....

tritondum
09-11-2011, 17:09
ของผมก็มี งงเหมือนกันครับมาได้ไง

sumet_k
09-11-2011, 17:22
ของผมก็เคยเป็นครับ รื้อหาแทบตายสรุปเพราะตัวเองเดินสายไฟเข้าตรงที่เขามียางอุดไว้อะครับน้ำมันไหลมาตามสายไฟต้องใช้ซิลิโคลนอุดครับหายแน่นอน
แต่ถ้าไม่ได้เดินสายไฟเข้าช่องดังกล่าวก็งงเหมือนกันครับ....
ของผมก้ออาการเดียวกันครั้บ..

wasabi91888
10-11-2011, 06:55
รบกวนอีกนิดครับรูทีท่านว่านะครับมายอยู่ตรงใหนครับ. รบกวนด้วย

joboysang
10-11-2011, 07:36
ถ้าไม่ได้ขับลุยน้ำแล้วเปียกนี่ น่าจะเป็นเพราะตู้แอร์ครับ ขอเล่าประสบการณ์ของผมให้ฟังก่อนนะครับ คือ เอารถเข้าเครมแผ่นคลัท(มันดัง) ช่างก็เอาขึ้นลิฟตามปรกติ พอเสร็จขับกลับบ้าน(เกือบ200โล) น้ำเต็มพื้นเลยครับ แต่ฝั่งคนนั่งนะ เวลาเข้าโค้งทีก็ใหลลงมายังกะขวดน้ำคว่ำเลย พอถึงบ้านผมเลยเอาเข้าอู่แถวบ้าน กำลังจะรื้อดูตู้แอร์(ถอดช่องแอร์หมดแล้ว) มีเด็กฝึกงานคนนึงมันมุดเข้าไปท้องรถ เลยเจอสาเหตุ ช่างศูนย์เค้าเอากระดาษขยำแล้วอุดท่อระบายน้ำไว้(สงสัยตอนยกรถแล้วน้ำมันหกใส่หัวเลยอุดซะ)แต่ดันลืมเอาออก เลยเป็นสาเหตุ ถ้าของน้าเป็นคล้ายผมก็ลอง มุดดูท่อระบายเลยครับ เผื่อมีเศษดินโคลนไปอุดไว้ก็ได้ เส้นผมบังภูเขา ถ้าไม่ใช่ก็คงต้องหาสาเหตุต่อไปล่ะครับ

AKNet
10-11-2011, 12:41
ต้องรื้อพรมออกให้หมดแล้วเอาไปทำให้แห้ง ระหว่างรอให้พรมแห้งก็จัดการอุดรูรั่วซะให้หมดครับ

decskong
10-11-2011, 15:14
ถ้ารถน้าติด กันขโมย เครื่องเสียงมา ให้สงสัยช่องข้าง ๆ หม้อลมเบรคอ่ะครับ ช่างเขาจะเดินสายไฟผ่านช่องนี้ครับ เคยเจอในคันเก่า หาซิลิโคนอย่างดีอุดไว้ครับ หายแน่นอน ครับ ถ้าจุดนี้อุดแล้วยังเข้าได้อีก จุดที่ 2 เสาอากาศครับ จุดที่ 3 ใต้พรมคนขับครับมีลูกยางสีดำอยู่ ดูว่าลูกยางยังอยู่ไหม

coppy42
10-11-2011, 17:29
ถ้าไม่ได้ขับลุยน้ำแล้วเปียกนี่ น่าจะเป็นเพราะตู้แอร์ครับ ขอเล่าประสบการณ์ของผมให้ฟังก่อนนะครับ คือ เอารถเข้าเครมแผ่นคลัท(มันดัง) ช่างก็เอาขึ้นลิฟตามปรกติ พอเสร็จขับกลับบ้าน(เกือบ200โล) น้ำเต็มพื้นเลยครับ แต่ฝั่งคนนั่งนะ เวลาเข้าโค้งทีก็ใหลลงมายังกะขวดน้ำคว่ำเลย พอถึงบ้านผมเลยเอาเข้าอู่แถวบ้าน กำลังจะรื้อดูตู้แอร์(ถอดช่องแอร์หมดแล้ว) มีเด็กฝึกงานคนนึงมันมุดเข้าไปท้องรถ เลยเจอสาเหตุ ช่างศูนย์เค้าเอากระดาษขยำแล้วอุดท่อระบายน้ำไว้(สงสัยตอนยกรถแล้วน้ำมันหกใส่หัวเลยอุดซะ)แต่ดันลืมเอาออก เลยเป็นสาเหตุ ถ้าของน้าเป็นคล้ายผมก็ลอง มุดดูท่อระบายเลยครับ เผื่อมีเศษดินโคลนไปอุดไว้ก็ได้ เส้นผมบังภูเขา ถ้าไม่ใช่ก็คงต้องหาสาเหตุต่อไปล่ะครับ
คงตามนี้ครับ ท่อละบายโดนจับพับหรืออุดมัน น้ำเลยล้นถาดรอง ลองมุดดูใต้ท้องท่อจะอยู่จากแนววิทยุตรงดิ่งลงมาจุดปลายท่อ

mafiawut
11-11-2011, 17:04
รบกวนอีกนิดครับรูทีท่านว่านะครับมายอยู่ตรงใหนครับ. รบกวนด้วย

อยู่ติดๆกับหม้อลมเบรคนะครับที่ช่างชอบเดินสายไฟต่างๆลอดเข้าตรงนี้แหละคือปัญหาที่ผมเคยเจอ