PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มอเตอร์ไซด์จอดจมน้ำ มีวิธีจัดการอย่างไรบ้าง ให้เป็นปกติ?

gohie11
11-11-2011, 11:39
มอเตอร์ไซด์จอดจมน้ำ ต้องทำอย่างไรบ้าง ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ.....:37 4:

coppy42
11-11-2011, 12:15
ล้างไมล์ก่อนเลยอนาคตจะสปริงใยวงดีดเข็มผุแน่
แล้วมาถอดหัวเทียน ตืบๆไล่น้ำหัวสูบ กรอกนมค.หล่อลื่นด้วย
ช่วงแรกถ่ายนมค.ถี่ๆ(ไม่ต่ำกว่า3ครั้ง)จนกว่าสีจะไม่ขุ่น
ล้างคาร์บู เปลี่ยนกรองอากาศ ถอดถังเบนซิลล้างตากแห้ง ล้างก๊อก ล้างระบบทางเดินเชื้อเพลิง
ถ้าอาการหนัก ลูกปืนข้องเหวี่ยง ลุูกปืนเกียร์สนิมกินเป็นจุดๆก็ค่อยผ่าเปลี่ยนลูกปืนทั้งหมด
ถ้าภายในกระบอกเสื้อสูบไม่เป็นสนิมแบบหลุมลึกก็ยังไม่ต้องคว้านเสื้อสูบเปลี่ยนไซค์
และช่วงนี้การใช้งานต้องคอยตรวจระดับนมค.จะยุบต่ำกว่าที่เคยหรือไม่ยุบครับ
(จะเป็นรถ4จังหวะนะครับ) *ถ้า2จังหวะต้องไล่ปั้มและถัง2tเพิ่มอีกแล้วผสมนมค.2Tกับเบนซิลเทลงช่องหรีดวาวล์ตืบๆไล่ห้องข้อเหวี่ยง*-อย่าเปิดสวิทย์กุณแจเดี๋ยวจะมีการเผารถ- โชคดีนะ

joboysang
11-11-2011, 18:38
ภายในป๋าบอกหมดแล้ว ผมเพิ่มภายนอกให้ละกัน เชคพวกสายสลิงเบรค(เผื่อเป็นรถออโต้)สลิงคลัท(2จังหวะมีคลัทมือ) ถอดดุมทั้งหน้าหลังเช็คพวกลูกปืนล้อ+เบรค ให้ดีเอามาขัดซะ ระบบไฟชุดปลั๊กต่างๆ เป่าด้วยลมแรงๆ(ถ้ามีถังลมจะดีมาก) โซ่หล่อลื่นให้ทั่ว ถ้ามีสนิมเกาะให้ใช้แปรงลวดขัด(ตั้งขาคู่ขึ้นแล้วหมุนล้อเลย) ประมาณนี้ครับ

gohie11
18-11-2011, 22:48
ขอบคุณมากๆครับ ที่แนะนำ

chitk
18-11-2011, 23:05
ผมเสริมอีกนิด ล้างให้เลี่ยมแล้วก็ขี่ไปแว้นกับสาวๆครับน้า