PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนพี่ๆเพื่อนๆเรื่องแอร์ครับ

pol999
12-11-2011, 15:26
ข้อ1 พอดีว่าผมได้เปลี่ยนหลอดไฟปุ่มปรับแอร์แล้วแอร์มันมีอาการลมเป่าเท่าออกมาด้วยครับ โดยปกติถ้าปรับอันแรกลมมันจะออกเฉพาะช่องบนแต่ตอนนี้มันออกมาที่ช่องเป่าเท้าด้วย ทั้งสองทั้งฝั่งคนขับ และคนนั่ง ปุ่มซ้ายมือปรับมาสุดแล้วครับ (หัดถอดครั้งแรกเลยครับผมถอดออกหมดเลยทั้งจอทั้งดีวีดีไม่รู้ว่าไปโดนอะไรหรือเปล่า)
ข้อ2 ผมหาไฟตรงกลางไม่เจอครับ เห็นแค่ด้านซ้ายกับขวาพอเปิดสวิทช์มันก็แดงเฉพาะปุ่มด้านข้างแต่ตรงกลางไม่แดงเลยครับ อยากทราบว่าไฟมันอยู่ตรงไหนครับ
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้าๆทุกท่านขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

pol999
12-11-2011, 18:24
ตอนนี้ผมแก้เรื่องแอร์ได้แล้วแต่เรื่องหลอดไฟยังรอทุกๆท่านชี้แนะอยู่นะครับ

เด็กเมืองนกเขา
12-11-2011, 20:02
เข้ามารอท่านที่เคยเปลี่ยนหลอดไฟมาตอบ พอดีกำลังจะเปลี่ยนด้วย (รื้อยากมั้ยคับน้า)