PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แจ้งเคลมประกันอย่างไรหนอ

wasigo
16-11-2011, 11:01
รถผมมีเฉี่ยวชน 4 จุด แนะรอบคัน
ตอนแรกก็กะว่าจะปล่อยเอาลดเบี้ย
แต่คิดว่าจะเคลมดีกว่า จะแจ้งอย่างไรดีครับ
ไม่ได้แจ้งเคลมไว้ตั้งกะเกิดเหตุเลยสักครั้ง

Knightguy
17-11-2011, 14:46
ไม่มีปัญหาครับ ปกติแจ้งเคลมได้เลยถ้ารถเราอยู่ในประกัน สมมติวันเกิดเหตุเอาก็ได้ หรือถ้าไม่สะดวกจะวิ่งไปที่อู่และแจ้งเคลมที่อู่ได้เลยครับ ทางอู่จะออกใบแจ้งเคลมให้
แต่ยอดซ่อมรวมกันต้องไม่เกิน1หมื่น หรือไม่เกิน 5 แผล เตรียมหาคู่กรณีเป็นประตูบ้าน ฟุตบาท เสาไฟ ไปให้ครบแล้วกันครับ เวลาวาดแผนที่จุดเกิดเหตุจะไ้ด้ไม่เสียเวลามาก

wasigo
17-11-2011, 15:02
ขอบคุณมากครับก็กำลังมองหาอู่เหมือนกัน
แต่ก็รอน้ำลดนานๆก่อน ช่วงนี้อู่คงเต็มแน่นอน
มีอู่ที่ดีๆ ทำเรื่องง่ายๆ แนะนำบ้างไหมครับ
ผมอยู่บางพลี ประกันไทยพานิชย์

evoda3
17-11-2011, 16:11
ไม่มีปัญหาครับ ปกติแจ้งเคลมได้เลยถ้ารถเราอยู่ในประกัน สมมติวันเกิดเหตุเอาก็ได้ หรือถ้าไม่สะดวกจะวิ่งไปที่อู่และแจ้งเคลมที่อู่ได้เลยครับ ทางอู่จะออกใบแจ้งเคลมให้
แต่ยอดซ่อมรวมกันต้องไม่เกิน1หมื่น หรือไม่เกิน 5 แผล เตรียมหาคู่กรณีเป็นประตูบ้าน ฟุตบาท เสาไฟ ไปให้ครบแล้วกันครับ เวลาวาดแผนที่จุดเกิดเหตุจะไ้ด้ไม่เสียเวลามาก

จัดไปครับ ระบุสาเหตุให้ชัดเจนจะได้ไม่เสียค่าแอคเซพ แผลละ 1000