PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : Hot InaZma ผมใช้แล้วเล่าสู่กันฟัง

rewjiken
16-05-2008, 09:25
11638
Hot InaZma ของ Ralliart หลายท่านอาจจะคุ้นแล้ว แต่หลายท่านอาจจะยังไม่คุ้นหู มันคือตัวปรับระดับสมดุลและเพิ่มประสิทธิภาพ ไฟฟ้าในรถยนต์ ครับ ผมไปเห็นเขาโชว์ ไว้ที่ศูนย์ มิตซุเชียงราย ก็เลยตัดสินใจซื้อมาลองเสียบดู ปรากฏว่า "เป็นอะไรที่เข็มขัดสั้นครับ " คาดไม่ถึงนะเอง :kapook-17194-2887: เริ่มตั้งแต่ผมสตาร์ท เครื่องเลย มันติดง่ายขึ้น จอภาพก็รู้สึกจะภาพคงที่ และจอภาพตอนถอยหลัง ถ้ามีการเหยีบเบรค ทุกครั้งภาพมันจะ เหลือง พอยกเบรค ภาพก็กลับมาปกติ ตอนนี้อาการเหล่านี้หายไปครับ แสดงว่าระบบไฟฟ้าสมดุลครับ แอร์ก็รู้สึกว่าทำงานดีขึ้น แต่ที่แน่ๆ อยากบอกว่า "เครื่องมันแรงขึ้นครับ " อันนี้รู้สึกได้ทันที ในรอบต่ำ แล้วเร่งแซง จะดีขึ้นกว่าเก่าครับ เหมือนกับ มันจุดระเบิดดีกว่าเดิม ไงไม่รู้บอกไม่ถูก ถ้าท่านไหนใช้อยู่มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ เห็นในซองมันบอกว่าทำให้ประหยัดน้ำมันขึ้นอีก 10% ว่างั้น คิดว่าระดับ Ralliart เชื่อถือได้ครับ ผมซื้อมา 3พันกว่าบาท คิดว่าคุ้มนะครับ ท่านใดมีปัญหาไฟในรถ ลองเอาไปใช้ดูนะครับ น่าจะช่วยได้

MUNIC
16-05-2008, 09:36
เป็นข้อมูลที่ดีครับ เพราะหลายคนเคยถามมาสงสัยกันมานาน

solod
16-05-2008, 10:08
อยากจะซื้อสินค้าหลายๆ อย่างของ RALLI ART อยู่เหมือนกันครับ แต่ติดที่ว่าถ้าไม่ใช่ตัวแทน(ศูนย์ต่างๆ) หรือ RALLI ART Shop เค้าจะไม่ส่งให้ร้านขายทั่วไปเลย สั่งเองก็ไม่ได้ รายนี้เค้าหยิ่ง(ร้านประดับยนต์แถวบ้านบอกมา) ต้องสั่งผ่านศูนย์เท่านั้น ส่วนที่ศูนย์ก็จะชาร์จค่าสั่งอีก ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่แต่รู้ว่าแพงพอสมควร ตอนนี้เลยถอดใจอ่ะครับ

จริงๆ ถ้าเป็นไปได้อยากให้เค้าเปิดเว็บสั่งผ่านเน็ตได้จะดีมากเลยนะเนี่ย น่าจะขายได้ดีแท้ๆ

หรือใครพอจะสะดวกไปซื้อที่ Shop (รู้สึกว่าจะมีส่วนลดให้ด้วย) แล้วส่งให้ผมบ้างป่ะครับ ผมว่าค่าส่งน่าจะถูกว่าที่เค้าชาร์จนะ อาจรวมกันหลายๆ คนแล้วซื้อทีเดียวก็ดีนะครับ เผื่อจะได้ลดเพิ่ม...อิอิอิ

น้องขาวมุก
16-05-2008, 11:36
เก็บข้อมูลอันมีค่า ขอบคุณครับ

alex
16-05-2008, 11:59
ไม่เคยรู้เลย ดีครับ

**ONE-MAN**
16-05-2008, 12:53
อยากรู้มานานแล้ว ขอบคุณครับ

toeylek
16-05-2008, 14:27
แต่บางคนใช้แล้ว บอกไม่เกิดไรขึ้นเลยอ่ะ แค่ไฟหน้าสว่างขึ้นอ่ะครับ ตกลงมันยังไงเนี่ย

7610
17-05-2008, 17:07
ดีจริงเหรอครับ
เพราะตอนนี้ผมต่อสายกาวจ่ายกระแสไฟโดยตรงเครื่องก็ดีแล้ว