PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ

beertriton
25-11-2011, 14:18
รถผมตัวเตี้ยปี 2006 ออโต้ กล่องดันลางลิตเติ้ล 1 ใบ อุด อีจีอาร์ ทำท้ายราง ท่อแทนแคทแบบแซดแล้วยิงยาวออกปลายเยื้อง ท่อนี้วิ่งครับอาจจะเหยียบแล้วดูโล่งแต่ไหลดี ตอนนี้เจอปัญหารถอืดมาก ไม่พุ่งเลยครับ ยิ่งถ้าถอดกล่องดันลางออก็ไม่ต้องแซงเลยครับรถไม่มีแรง ปกติถ้ารอบเครื่องถึง 2800 ท่อแซดจะเริ่มมีเสียง ตอนนี้รอบไปสี่พัน เสียงแซดไม่ออกเลยครับ อาการนี้พอจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ถ้าเป็นที่ท่อคิดว่าไม่หน้าจะใช่ เพราะก่อนหน้านี้ทำลงหน้าเพลามันอืดก็จริง แต่เรายังรู้สึกได้ว่ารถมีแรง แต่นี้เหมือนรถไม่มีแรงขึ้นเขาต้องกดยาว ปกติเหยียบๆก็พุ่งจะชนคันหน้าอยู่แล้ว ใครเคยเจอแบบนี้แนะนำหน่อยครับ เข้าอู่กลัวจอดยาวครับ รถต้องใช้

romeoking
25-11-2011, 23:02
บูสขึ้นป่าวคับน้าเบียร์ แล้วได้ลองเลินนิ่งกล่องใหม่ยังคับ บางทีกล่องโดนหลอกนานอาจมีเอ๋อๆได้คับ ที่ตัวปั้มมีน้ำมันไหลบ้างป่าวถ้าปั้มรั่วรถก้อวิ่งอืดๆคับ รางคอมมอลเรลมีน้ำมันไหลมั้ย ท้ายรางเปิดป่าว ชิมไว้กี่มิล หลายครั้งที่ผมเคยเป็นท้ายรางเปิดแต่ไฟไม่โชว์คับ ท่ออินเตอร์ สายบูส แวกคั่ม แม็ปเซนเซอร์ก้อมีส่วนทำให้รถอืดได้คับถ้ามันเสียหรือตัน เคยลองตั้งวาวล์ยังคับ เครื่องเดินเต็มสูบมั้ย ผมว่าน้าเบียร์ลองดูตามที่ผมบอกก่อนก้อได้นะคับ ส่วนถ้าไม่หายค่อยลองดูเรื่องเครื่องอีกที พวกวาวล์ เทสหัวฉีด แหวนรองหัวฉีด อะไรประมาณนี้น่ะคับ.......หายไวๆเน้อออ

beertriton
26-11-2011, 17:06
บูสปกติครับ เข้าศูนย์เลินนิ่งแล้ว เดียวคงต้องเข้าอู่แถวนี้อาจจะท้ายราง ขออย่าเป็นอะไรหนักก็พอครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับน้า

เด็กเมืองนกเขา
26-11-2011, 18:50
แก้อาการที่ว่าได้ยังคับ น้าเบียร หายไวๆนะคับ รถ+แต่งเพิ่มเติมใกล้เคียงของผมเลย แต่ของผมใส่ท่อแทนแคตไม่ได้แซดดด

ตอนนี้ยังปกติดีคับ

ice59
27-11-2011, 07:22
ได้เรื่องยังไงก็..........ช่วยบอกกล่าวด้วยน่ะครับ

beertriton
27-11-2011, 13:50
เดียวลองไปเลิ่นนิ่งเป็น v3 ดูอีกทีครับ อู่บอกไปลองอีกทีก่อน ไม่หายคงหากันยาว

27-11-2011, 21:07
เดียวลองไปเลิ่นนิ่งเป็น v3 ดูอีกทีครับ อู่บอกไปลองอีกทีก่อน ไม่หายคงหากันยาว

มารอความกระจ่างนะคับ

beertriton
28-11-2011, 14:28
ตอนนี้อยู่ศูนย์ ชลบุรี ไปๆมาเสียค่าลูกปืนเพลาก่อนเลยตอนนี้ แพงมาก รอเลินนิ่ง ไม่หายไม่รู้จะหมดเท่าไหร่ เดียวตามด้วยสายพานไทมมิ่ง ไม่อยากจะคิด

beertriton
28-11-2011, 20:26
สรุปเลินนิ่งไม่ได้ครับ ศูนย์บอกอุดอีจีอาร์มา ผมขอคำยืนยันจากน้าๆที่อุดอีจีอาร์และน้าๆที่ใช้กล่องลิตเติ้ลใจแอนท์หน่อยครับว่าเลินนิ่งกันได้มั้ย ผมสรุปอาการไม่ได้ซะที ต้องไล่เลินนิ่งให้ได้ก่อน รบกวนให้ข้อมูลหน่อยครับ กล่องดันรางใช้ปลั๊กปิดแล้วนะครับไม่ได้เลินทั้งใส่กล่อง

28-11-2011, 21:47
สรุปเลินนิ่งไม่ได้ครับ ศูนย์บอกอุดอีจีอาร์มา ผมขอคำยืนยันจากน้าๆที่อุดอีจีอาร์และน้าๆที่ใช้กล่องลิตเติ้ลใจแอนท์หน่อยครับว่าเลินนิ่งกันได้มั้ย ผมสรุปอาการไม่ได้ซะที ต้องไล่เลินนิ่งให้ได้ก่อน รบกวนให้ข้อมูลหน่อยครับ กล่องดันรางใช้ปลั๊กปิดแล้วนะครับไม่ได้เลินทั้งใส่กล่อง

ของผมเคยเข้าเลินนิ่งที่ 0 หาดใหญ่ เลินนิ่งไม่ได้เหมือนกันคับ ตอนนั้นอุดอย่างเดียว ยังไม่ได้ใส่กล่อง มันฟ้องว่ามอเตอร์ egr เสียคับผม

beertriton
28-11-2011, 22:30
ของผมเคยเข้าเลินนิ่งที่ 0 หาดใหญ่ เลินนิ่งไม่ได้เหมือนกันคับ ตอนนั้นอุดอย่างเดียว ยังไม่ได้ใส่กล่อง มันฟ้องว่ามอเตอร์ egr เสียคับผม

ถ้ามอเตอร์เสียเลินนิ่งไม่ได้ครับ ของผมช่างบอกมอเตอร์ไม่เสียครับ หาข้อมูลต่อครับ ขับรถไม่สบายใจเลยครับ แล้วปีใหม่ต้องเดินทางไกล

rmd
30-11-2011, 15:36
พอจะหายืมมอเตอร์อีจีอาร์จากใครก่อนได้ไหมคะ ถอดเอามาต่อปลั๊กของจขกท.ตอนเลินนิ่ง พอผ่านแล้วค่อยใส่คืนเจ้าของ เบิกศูนย์เฉพาะมอเตอร์อย่างเดียว4000ก่าๆบางทีอุดegrบางตำแหน่งส่งผลมอเตอร์ช๊อตได้ค่ะ

01-12-2011, 20:36
พอจะหายืมมอเตอร์อีจีอาร์จากใครก่อนได้ไหมคะ ถอดเอามาต่อปลั๊กของจขกท.ตอนเลินนิ่ง พอผ่านแล้วค่อยใส่คืนเจ้าของ เบิกศูนย์เฉพาะมอเตอร์อย่างเดียว4000ก่าๆบางทีอุดegrบางตำแหน่งส่งผลมอเตอร์ช๊อตได้ค่ะ

+1 คับโดนมาแล้ว

beertriton
03-12-2011, 14:12
เลินนิ่งสามรอบ แบบเนียนๆ อาการก็ยังไม่หาย เสียงแซดจากท่อหายไป พรุ่งนี้ต้องรบกวนน้าวุฒิ แห่ง oem ช่วยแล้วครับ ใจจะขาดรถไม่วิ่ง ใครว่างๆเจอกันได้นะครับ ชลบุรีไปกันสามคัน

W-ut
03-12-2011, 19:24
เลินนิ่งสามรอบ แบบเนียนๆ อาการก็ยังไม่หาย เสียงแซดจากท่อหายไป พรุ่งนี้ต้องรบกวนน้าวุฒิ แห่ง oem ช่วยแล้วครับ ใจจะขาดรถไม่วิ่ง ใครว่างๆเจอกันได้นะครับ ชลบุรีไปกันสามคัน
เดี๋ยวดูให้คันแรกเลย....

06-12-2011, 17:30
เดี๋ยวดูให้คันแรกเลย....

มารอชม.................

W-ut
06-12-2011, 22:52
น้าเบึยร์ติดเด็ก...เลยไม่มาครับน้า...

Joe Ry
10-12-2011, 13:06
5555 ซะงั้น น้าเบียร์ลองเอา พวก m150 กระทิงแดง หรือบาวแดง ผสมกับน้ำมันเชื้อเพลิงดูดิ เผื่อแรงขึ้น 555 (อย่าเกิน 2 ขวดนะ)

รถน้าเบียร์แต่งคล้ายผม คืออุด egr และใช้กล่องลิตเติล ตอนนั้น ประมาณ 40000 โลได้มั้ง ก็เลินนิ่งได้นะน้า

ยังไงกลับมาซิ่งได้ไวๆนะน้า

beertriton
11-12-2011, 12:41
ผมอะอยากไปหาน้าวุฒิ มากๆ แต่ช่วงนี้ย้ายร้านอะครับ บวกกลับเปิดร้านใหม่ พร้อมกันวุ่นวายไปหมด ไหนจะหาเงิน ไหนจะหาของทำร้าน เครื่องซ่อม โอ้ยผมละอยากร้องไห้ น้าวุฒิว่างช่วงไหนบ้างผมจะจัดคิวตัวผมเอง จะได้ไปหาซะที