PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประตูดัง

Akezeed
01-12-2011, 23:52
ผมใช้พลัส4ประตูเวลาเปิดประตูด้านคนนั้งข้าง เสียงมันจะดังกว่าด้านอื่น(ไม่นิ่มเลยคับ)มีวิธีแก้ไหมคับ

joboysang
08-12-2011, 15:38
เปิดหรือปิดครับ ที่ดังอ่ะ เอาให้แน่ ถ้าปิดแล้วดัง(รับไม่ได้) ติดต่อศูนย์เปลี่ยนยางขอบประตู ถ้าตอนเปิดแล้วดังน่าจะดังมาจากชุดกลอนภายใน ต้องรื้อดูอีกทีว่ามีอะไรหลวมหรือป่าวครับ

Akezeed
08-12-2011, 20:31
เปิดหรือปิดครับ ที่ดังอ่ะ เอาให้แน่ ถ้าปิดแล้วดัง(รับไม่ได้) ติดต่อศูนย์เปลี่ยนยางขอบประตู ถ้าตอนเปิดแล้วดังน่าจะดังมาจากชุดกลอนภายใน ต้องรื้อดูอีกทีว่ามีอะไรหลวมหรือป่าวครับ

ของผมดังตอนเปิดค้บเดียวลองให้ช่างดู(ขอบคุณคับ)

chanwiputn
11-12-2011, 08:18
ของผมก็เป็นน่ะ เป็นที่ประตูหลังทั้ง2บานเลย ทีแรกไม่รู้เนื่องจากไม่ค่อยมีคนนั้งหลังได้แต่เปิดนิดๆ
คือเป็นไม่เต็มบานเปิดตอนหยิบของเล็กๆน้อยๆ มาวันก่อน ได้พาแม่ไปเที่่ยว พอเปิดเต็มบานแค่นั่นแหล่ะ
ดังยังกะจะหลุดเลย ตกใจเลยไปดูแล้วผมก็เห็นคราบเศษฝุ่นละอองปนเหมือนทรายเลยจับตัวเป็นก้อนๆ
ที่ตรงขาจับบานผัีบประตู เลยเช็ดออกแล้วฉีดเปรย์น้ำมันล่อลื่น ปรากฎหายเป็นปลีดทิ้งครับ