PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แจ้งเตือนผู้ที่ใช้เส้นทาง บางปะอิน -บางบัวทอง

lemongreen
07-12-2011, 10:59
พอดีเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมามีโอกาสเข้าเมือง ตอนเย็นแวะพาครอบครัวขับรถชมไฟ มาจบอยู่ที่ถ.ราชดำเนิน กะว่าจะกลับรถไปราชดำเนินการ ถ่ายรูปต่อ แต่สภาพรถติด เลยต้องตัดสินใจมุ่งหน้าข้ามสะพานพระปิ่นเกล้า ลงสะพานมาต้องตัดสินใจอีกครั้ง ขึ้นลอยฟ้า ไปลงบางบัวทอง ( จะกลับสระบุรี ) ลงลอยฟ้ามา เจอปั๊มบางจาก 1 ปั๊ม แต่ด้วยความเคยชิน เห็นว่าปั๊มเล็ก เลยไม่เติม กะว่าเมื่อลงวงแหวน จะมีปั๊มบางจากใหญ่ แต่ครับ เมื่อลงวงแหวน ไม่มีปั๊มน้ำมันเปิดเลย ปิดทุกปั๊ม ....... ถนนเปลี่ยวมาก ( ตอนกลางคืน ) ผมมุ่งหน้าจะไปออกบางปะอิน เลยตัดสินใจวกเข้าพระราม 5 เติมน้ำมัน เช่นกัน ไม่มีปั๊มเปิด ไปได้ ปตท. เลยจัดไปเต็มถัง วิ่งย้อนออกมา เพื่อมาลงบางบัวทองเหมือนเดิม ถนนสามารถวิ่งมาได้ ไม่มีน้ำท่วมแล้ว แต่อันตราย ยังมีรถจอด ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อ คนพักอาศัยอยู่ ยังไงก็ถ้าน้าๆท่านใดจะใช้เส้นทางนี้ เตรียมความพร้อมให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

newyear
07-12-2011, 12:09
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

MiNi_XXL
07-12-2011, 22:39
วิ่งราชพฤกษ์ครับ ดีที่สุด ตอนกลางคืนนะ