PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : กลิ่นเข้าในรถ

b39pow
11-12-2011, 08:57
รถ triton plus ขับได้ ปีกว่า อยู่รู้สึกว่ากลิ่นจากภายนอกเข้ามาในรถแรงมาก ลองแกะคอนโซลออกตรงเหนือถาดกรองแอร์จะมียางปิดอยู่แต่มันขาด สงสัยจากหนูกัด ลองเข้าศูนย์ดู ช่างบอกไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับยางตัวนี้ไหม จะให้เปลี่ยนช่างบอกเปลี่ยนไม่เป็นเพราะต้องถอดคอนโซลออกหมด และไม่มียางตัวนี้
สมาชิกท่านใดพอมีทางแก้หรือเคยเจอปัญหานี้ไหม

Yo GLV
13-12-2011, 12:31
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=35508

ตามกระทู้นี้เลยครับ ผมจัดการเรียบร้อยแล้ว

bait
17-12-2011, 00:33
ศูนย์ไหนอ่ะครับ ช่างบอกว่าเปลี่ยนไม่เป็น มันน่าเข้าไหมนี่

jessada
17-12-2011, 09:17
น้าเชา ทำเองเลยครับไม่ยาก ผมก็รถปีกว่าเอง กลิ่นเข้าเหมือนกัน ตอนนี้หายแล้ว
วิธีแกะ link ข้างบนเป็นแนวทางเลยครับ
ส่วนของผมก็แกะเกะเก็บของออกแล้วให้มองเห็นตู่พัดลมแอร์ แล้วก็ถอดด้างล่าง ตรงมอเตอร์พัดลมแอร์ออก มีน็อตเกลียวปล่อย 3 ตัว แล้วล้วงมือเข้าไปตรงลิ้น ปิด-เปิด ที่รับอากาศภายนอก (ต้องโยกคันโยกให้รับอากาศภายนอกก่อนนะครับ ตรงของทั้งสองลิ้นจะเป็นฟองน้ำติดอยู่ด้วยเทปกวาวสองหน้า ให้ดึงออกให้หมดเลยครับ แล้วใช้ขอบยางที่นิ่ม ๆ หน่อยไปติดแทนโดยใช้กวาวสอบหน้าเป็นตัวยึดเช่นกัน ติดตำแหน่งเดิมกับฟองน้ำที่ดึงออก แค่นี้ก็ใชได้แล้วครับ
ของผมใชยางตัวนี้ครับ ตามตลาดนัดทั่วไปมีขายเส้นละ ประมาณ 20 บาท ยาวประมาณ เมตรนึง ความหน้าเทียบกับฟองน้ำของเดิมประมาณเท่า ๆ กันครับ