PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปัญหารถเกิดอาการวูบ

Micro
13-12-2011, 13:29
สวัสดีครับ
มีเรื่องปรึกษาครับ
ตอนนี้เจ้าเหมียวของผมเริ่มออกอาการเกเรแล้วครับ
ขับๆไปดีๆเกิดอาการวูปขึ้นมาซะงั้น ลากเกียร์เป็นไม่ใด้ กดแซงเป็นไม่ใด้ กระตูกๆ พอผ่อนคันเร่งก็หายเป็นปกติ
มีใครพอจะทราบปัญหาบ้างใหมครับ
จะใด้รักษาอาการถูกครับ ขอบคุณครับ

coppy42
13-12-2011, 13:31
แต่งกล่องมาป่าวครับ(น้าหนุ่ยไมโคร)เดี๋ยวมีเพื่อนๆมาช่วยตอบง่ายๆหน่อย

Chaphat
13-12-2011, 13:38
น้ำมันลงไม่ทันหรือเปล่า เคยเปลี่ยนกรองดีเซลหรือยังครับ

ethanhunte
13-12-2011, 13:38
น้าๆ พี่ๆ ท่านใดทราบคำตอบ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมเองก็อยากทราบปัญหานี้เหมือนกันครับ

พอดีเมื่อวานผมอ่านเจอปัญหาเกี่ยวกับ scv วาล์ว ของ denso ที่ทำให้เครื่องดับ

เลยอยากจะรู้ด้วยคนครับ

-ว่าปัญหานี้ได้รับการแก้ไขแล้วหรือยังครับ?

-หรือว่า ปัญหานี้เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ?

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

coppy42
13-12-2011, 13:48
น้าๆ พี่ๆ ท่านใดทราบคำตอบ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมเองก็อยากทราบปัญหานี้เหมือนกันครับ

พอดีเมื่อวานผมอ่านเจอปัญหาเกี่ยวกับ scv วาล์ว ของ denso ที่ทำให้เครื่องดับ

เลยอยากจะรู้ด้วยคนครับ

-ว่าปัญหานี้ได้รับการแก้ไขแล้วหรือยังครับ?

-หรือว่า ปัญหานี้เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ?

ขอบคุณทุกท่านนะครับ
ยาวเลยครับถ้าจะอยากศึกษาดูแล สมาชิกและผมเคยช่วยกันตอบใว้ในนี้3ลิ้งค์ คงพอช่วยได้ลองศึกษากันครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=22465
แถมให้อีกลิ้งค์ครับ(มันไม่ขึ้นก็ก๊อปไปแปะเอาเอง)
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=29084

AKNet
13-12-2011, 13:53
อาการคล้ายๆท้ายรางเปิด หรือไม่ก็ scv ติด

Micro
13-12-2011, 16:17
โอ ขอบคุณครับน้าๆ

ประวัติรถ
116Hp สี่ประตู

ใส่กล่องไทยทำ
ขยับบูสนิดหนึึ่ง
ถอดแคท
ยิงหน้าเพลา

ก่อนหน้านี้วิ่งฉิววววววว
ก่อนน้ำท่วมไม่นาน เมื่อถึง 140 ++ จะเริ่มออกอาการเหยีบไม่ขึ้น รอบเครื่องลด กระอักๆ
น้ำท่วมบางบัวทอง จอดทิ้งใว้เกือบสองเดือน ถอดแบตออก แต่รถไม่โดนน้องน้ำทำลายครับ แต่เกือบ บังเอิญแห้งซะก่อน

จากนั้นเอารถออกมาวิ่ง โอ...หนักเลยคราวนี้ ลากเกียร์ไม่ใด้เลย แซงมีลุ้น ขับไปเครียดไป (เจ้าเหมียวคันเดิมหายไปไหนฟะเนี่ย)
เมื่อวานเอากล่องออก อาการดีขึ้นมาหน่อย คือ วูบๆเป็นบางครั้ง

จากข้อมูลที่ใด้อ่านมา น่าจะต้องเปลี่ยนกรองโซล่าก่อน ต่อด้วย SCV
จากนั้นว่ากันอีกที
หรือสงสัยเขาจะน้อยใจ เพราะช่วงน้ำท่วมดันทิ้งเขา หนีไปคบไทรทันเบนซิลอยู่ช่วงหนึ่ง

ขอบคุณนะครับน้าๆ

ไก่มวกเหล็ก
14-12-2011, 19:35
ผมเคยเป็นก็โทษscv เหมือนกัน ไปเช็คศูนย์ เช็คก็ปกติดี เลินนิ่งโปรแกรมใหม่ หายสนิทเลย มีการถอดกล่องโปรแกรมอาจเพี้ยนได้เลินนิ่งน่าจะหาย ขอให้โชคดีครับ

W-ut
14-12-2011, 23:03
โอ ขอบคุณครับน้าๆ

ประวัติรถ
116Hp สี่ประตู

ใส่กล่องไทยทำ
ขยับบูสนิดหนึึ่ง
ถอดแคท
ยิงหน้าเพลา

ก่อนหน้านี้วิ่งฉิววววววว
ก่อนน้ำท่วมไม่นาน เมื่อถึง 140 ++ จะเริ่มออกอาการเหยีบไม่ขึ้น รอบเครื่องลด กระอักๆ
น้ำท่วมบางบัวทอง จอดทิ้งใว้เกือบสองเดือน ถอดแบตออก แต่รถไม่โดนน้องน้ำทำลายครับ แต่เกือบ บังเอิญแห้งซะก่อน

จากนั้นเอารถออกมาวิ่ง โอ...หนักเลยคราวนี้ ลากเกียร์ไม่ใด้เลย แซงมีลุ้น ขับไปเครียดไป (เจ้าเหมียวคันเดิมหายไปไหนฟะเนี่ย)
เมื่อวานเอากล่องออก อาการดีขึ้นมาหน่อย คือ วูบๆเป็นบางครั้ง

จากข้อมูลที่ใด้อ่านมา น่าจะต้องเปลี่ยนกรองโซล่าก่อน ต่อด้วย SCV
จากนั้นว่ากันอีกที
หรือสงสัยเขาจะน้อยใจ เพราะช่วงน้ำท่วมดันทิ้งเขา หนีไปคบไทรทันเบนซิลอยู่ช่วงหนึ่ง

ขอบคุณนะครับน้าๆ

ว่างๆโทรมาถามได้ครับน้า...ตอบทางกระทู้มาเยอะเลย จำไม่ได้

AKNet
16-12-2011, 14:04
ว่างๆโทรมาถามได้ครับน้า...ตอบทางกระทู้มาเยอะเลย จำไม่ได้

กร๊ากกกกกกกกก น้าวุฒิความจำเริ่มสั้นสะแระ

W-ut
16-12-2011, 20:35
กร๊ากกกกกกกกก น้าวุฒิความจำเริ่มสั้นสะแระ

แต่รักไทรทันยา้ว......ยาว