PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครใส่ปรับบูสท์ไฟ้ฟ้าบ้างครับ

boyazeeza
16-12-2011, 11:49
1.อยากถามว่าดีเซลใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้าได้ไหมครับ

2.ถ้าใส่ได้เหตุใดจึงไม่นิยมใส่กัน เห็นใส่แต่ปรับบูสท์มือกันครับ

3.และถ้าใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้าส่วนมากเครื่องดีเซลใช้ตัวปรับบูสท์ไฟฟ้ายี่ห้อไหนกันครับ

หรือใช้ตัวปรับบูสท์ตัวเดียวกับเครื่องเบนซินครับ

4.ร้านที่ติดตั้งตัวปรับบูสท์ไฟฟ้าคือร้านเทอร์โบทั่วไปใช่ไหมครับ

AKNet
16-12-2011, 14:01
ปรับบูสมือราคามันถูกกว่าและติดตั้งง่ายกว่าครับ ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับระบบไฟครับ

น้องขาวมุก
16-12-2011, 14:17
1.อยากถามว่าดีเซลใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้าได้ไหมครับ

ใส่ได้ครับ

2.ถ้าใส่ได้เหตุใดจึงไม่นิยมใส่กัน เห็นใส่แต่ปรับบูสท์มือกันครับ

ราคาถูกกว่า ติดตั้งง่าย

3.และถ้าใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้าส่วนมากเครื่องดีเซลใช้ตัวปรับบูสท์ไฟฟ้ายี่ห้อไหนกันครับ

หรือใช้ตัวปรับบูสท์ตัวเดียวกับเครื่องเบนซินครับ

ปรับบูสท์ไฟฟ้าไม่มีแยกหรอกครับ ว่าของดีเซลหรือเบนซิน ใช้ยี่ห้อไหน แล้วแต่กำลังทรัพย์

4.ร้านที่ติดตั้งตัวปรับบูสท์ไฟฟ้าคือร้านเทอร์โบทั่วไปใช่ไหมครับ
ถ้าร้านนั้นติดตั้งเป็น ส่วนมากต้องให้ร้านที่ติดตั้งพวกอุปกรณ์อิเลคทรอนิคส์ครับ ติดตั้งเองก็ไม่ยากครับ สายไฟไม่กี่เส้น
.....

boyazeeza
16-12-2011, 16:43
ขอบคุณน้าขาวมุขมากเลยครับกระจ่างเลยครับ