PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แชร์ประสบการณ์กับร้านขายยาง ในยุดยา

kinnared
18-12-2011, 21:24
วันนี้เอารถไปเช็คที่ศูนย์ เนื่องจากรถมีอาการพวงมาลัยสะท้าน เวลาเลี้ยวรู้สึกขัดๆ และดึงด้านขวา พอช่างเชุ็คให้แล้วก็พบว่ายางบวม เนื่องจากอยู่ในระยะประกันของยางเลยเอาไปเคลมที่ร้านนิยมยางยนต์ ถนนหลังโลตัส พอไปถึงเจ้าของร้านผู้ชายก็มาเช็คแล้วบอกว่า "คุณใช้ไปหลายปีแล้วนี่" ผมเลยบอกว่า "ผมพึ่งจะผ่อนหมดเมื่อต้นเดือนมนี่เอง (12เดือน) เขาก็เลยให้ผมเอารถไปจอดหน้าร้าน แล้วเจ้าของร้านผู้หญิงก็เดินมาหาผมแล้วขอดู ผมก็พาไปดู เขาก้บอกว่า "ของเธอขอบ18 มันก็ใช้ได้ประมาณปีเดียวแหละเธอ จะเคลมเขาคงช่วยได้แค่พันเดียว" ในใจผมคิด แสดงว่ายางผมอีก 3 เส้นมันคงหมดอายุแล้ว (ยางปี2010) ผมจะเอาชีวิตมาฝากกับยางที่มีอายุการใช้งานแค่ปีเดียวยังไง ผมเลยถามว่ายาง 4 เส้น กับแม็กชุดใหม่ราคาเท่าไหร่ เขาก็ไม่สนใจที่จะตอบคำถามผม ปล่อยให้ผมยืนรออยู่ตรงนั้น เกือบ2ชั่วโมง (ก่อนหน้านี้เขาบอกต้องถอดยางออกมาเช็คว่าบวมเพราะอะไร) มีรถคันอื่นมาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เขาก้ทำให้คันนั้นก่อน มีรถมาเปลี่ยนยาง ก้ทำให้คันนั้นก่อน ทั้งๆที่ผมก็เคยเป้นลูกค้าเขา แต่พอจะเคลมก็ไม่สนใจอะไร ตอนทีจะซื้อก็บอกว่าดี มีประกัน ผมเลยขับรถไปเปลี่ยนยางใหม่ 4เส้นและแม็กขอบ 17 ที่ร้านอื่น เสียตังค์ไม่ว่า แต่อยากได้การบริการที่เสมอต้นเสมอปลายหน่อย
ก็อยากจะแชร์ประสบการณ์ให้ไทรทันยุดยารับทราบไว้ถึงการบริการของร้าน นิยม ยางยนต์ ถนนหลังโลตัส เผื่อวันหน้าจะได้ไม่มีใครเจออย่างผม

bypass
18-12-2011, 22:07
เจอแบบนี้ก็แย่จังเลยนะครับน้าเอ็ด..ผมกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนยางพอดีเลย..แล้วร้านใหม่ดีมั้ยครับ..

book
18-12-2011, 22:20
ลงไว้ที่ pantip.com ด้วยเลยครับ กระจายเร็วมาก

mui
18-12-2011, 22:55
..บอกตรงๆว่า..เซ็งแทนครับ ช่วงนี้สมาชิกเราเจอการบริการห่วยแตกแบบนี้บ่อยๆนะ..ขอบคุณครับน้าเอ็ดที่มาบอกกล่าวกัน..สิ่งที่มันทำกับลูกค้า ผลกรรมที่มันจะได้ คือ..การเสียลูกค้าอีกหลายๆคนครับ

..แนะนำเพื่อนสมาชิกที่จะเปลี่ยนยางรถยนต์ มีเวลาลองเช็คราคาหลายๆร้านนะครับ..และมาเช็คร้านที่ประตูน้ำพระอินทร์อีกที่1 ร้านอยู่ติดกับธนาคารออมสิน..ก่อนถึงทางเข้าหมู่บ้านศรีทอง..ชื่อร้าน ฉลาดการยาง..ราคาถูกครับ (ถ้าจำชื่อร้านผิดจะมาแก้ให้ใหม่ครับ)

รัก
18-12-2011, 23:22
ช่วยกันครับ เรื่องอย่างงี้ ร้านน่าเจ๊งจัง

LuftWaffe
19-12-2011, 00:03
ผมว่า เรา่ช่วยกันลิสต์รายชื่อร้านมาเลยดีกว่าครับ ทำสักกระทู้นึงจะได้ไปเผยแพร่ที่เวบอื่นด้วย ร้านห่วยๆ บริการแย่ๆ แบบนี้ จะได้ไม่มีใครเข้าร้านเขาอีก น้าๆ คิดว่าไงครับ

Poonploy
19-12-2011, 00:41
ไม่ใช่นิยมไทร์ เซอร์วิซ99 ใช่มั้ยครับ ตรงวังน้อย ผมเช็คราคาแล้ว ยังวิ่งจากบางบัวทองไปเปลี่ยนที่โน้นเลย

แต่ต้องดูวันผลิตนิดนึงของพวกนี้ ตอนแรกโทรคุยกับร้านตั้งใจจะเอา Nitto พอไปถึงร้าน จบที่ Yoko เพราะวันผลิตใหม่กว่า

wasabi91888
19-12-2011, 06:53
เคยเจอไอร้านพวกนี้แยะครับแต่ตัวไม่ดีถามอะไรตอบยากมากยิ่งเอาไปเครมด้วยไปใหญ่เลยครับ

กรุงเก่า
19-12-2011, 06:58
ไม่ใช่นิยมไทร์ เซอร์วิซ99 ใช่มั้ยครับ ตรงวังน้อย ผมเช็คราคาแล้ว ยังวิ่งจากบางบัวทองไปเปลี่ยนที่โน้นเลย

แต่ต้องดูวันผลิตนิดนึงของพวกนี้ ตอนแรกโทรคุยกับร้านตั้งใจจะเอา Nitto พอไปถึงร้าน จบที่ Yoko เพราะวันผลิตใหม่กว่า

ไม่ใช่คร๊าบบบ..ร้านนั้น ร้านของน้าบอยครับ บริการดี ราคาถูกกว่าที่อื่นด้วยครับ เพื่อนสมาชิกเราบางท่านอยู่ไกลถึงสระแก้ว ยังวิ่งมาเปลี่ยนที่ร้านน้าบอล ร้านนี้ที่วังน้อยเลยครับ
ด้วยความเคารพครับ...

กรุงเก่า
19-12-2011, 07:11
วันนี้เอารถไปเช็คที่ศูนย์ เนื่องจากรถมีอาการพวงมาลัยสะท้าน เวลาเลี้ยวรู้สึกขัดๆ และดึงด้านขวา พอช่างเชุ็คให้แล้วก็พบว่ายางบวม เนื่องจากอยู่ในระยะประกันของยางเลยเอาไปเคลมที่ร้านนิยมยางยนต์ ถนนหลังโลตัส พอไปถึงเจ้าของร้านผู้ชายก็มาเช็คแล้วบอกว่า "คุณใช้ไปหลายปีแล้วนี่" ผมเลยบอกว่า "ผมพึ่งจะผ่อนหมดเมื่อต้นเดือนมนี่เอง (12เดือน) เขาก็เลยให้ผมเอารถไปจอดหน้าร้าน แล้วเจ้าของร้านผู้หญิงก็เดินมาหาผมแล้วขอดู ผมก็พาไปดู เขาก้บอกว่า "ของเธอขอบ18 มันก็ใช้ได้ประมาณปีเดียวแหละเธอ จะเคลมเขาคงช่วยได้แค่พันเดียว" ในใจผมคิด แสดงว่ายางผมอีก 3 เส้นมันคงหมดอายุแล้ว (ยางปี2010) ผมจะเอาชีวิตมาฝากกับยางที่มีอายุการใช้งานแค่ปีเดียวยังไง ผมเลยถามว่ายาง 4 เส้น กับแม็กชุดใหม่ราคาเท่าไหร่ เขาก็ไม่สนใจที่จะตอบคำถามผม ปล่อยให้ผมยืนรออยู่ตรงนั้น เกือบ2ชั่วโมง (ก่อนหน้านี้เขาบอกต้องถอดยางออกมาเช็คว่าบวมเพราะอะไร) มีรถคันอื่นมาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เขาก้ทำให้คันนั้นก่อน มีรถมาเปลี่ยนยาง ก้ทำให้คันนั้นก่อน ทั้งๆที่ผมก็เคยเป้นลูกค้าเขา แต่พอจะเคลมก็ไม่สนใจอะไร ตอนทีจะซื้อก็บอกว่าดี มีประกัน ผมเลยขับรถไปเปลี่ยนยางใหม่ 4เส้นและแม็กขอบ 17 ที่ร้านอื่น เสียตังค์ไม่ว่า แต่อยากได้การบริการที่เสมอต้นเสมอปลายหน่อย
ก็อยากจะแชร์ประสบการณ์ให้ไทรทันยุดยารับทราบไว้ถึงการบริการของร้าน นิยม ยางยนต์ ถนนหลังโลตัส เผื่อวันหน้าจะได้ไม่มีใครเจออย่างผม
น้าเอ๊ดครับ วันที่เราซื้อ ทางร้านเขาได้ให้ใบเสร๊จกับใบรับประกันยางมาด้วยหรือป่าวครับ ถ้ามีเอาไปยื่นร้องเรียนที่ สคบ.ได้เลยครับ เคทกรณีนี้ จริงๆแล้วทาง รง.ผู้ผลิตยางเค้าไม่มีปัญหาหรอกครับในกรณีที่ลูกค้าที่ซื้อผลิตภัณของเขาไปแล้วเกิดปัญหาต้องการมา้เคลม เพราะมันย่อมมีบางเส้น บางล็อตการผลิตที่ต้องมีปัญหาบ้างอยู่แล้ว แต่ปัญหาที่เกิดมันมาจากดีสเลอร์ร้านตัวแทนจำหน่ายร้านนี้มากกว่า ถ้าเรามีบิลใบเสร็จกับใบรับประกันยางที่ทางร้านเขาจะปั๊มตราร้านมาให้ในวันที่เราไปซื้อ เราสามารถไปยื่นร้อง สคบ.ได้เลยครับ ถ้าจะให้ไว ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ที่ร้อยเวร แล้วขอถ่ายสำเนานำแนบไปกับเอกสารหลักฐานการซื้อขายแล้วเอาไปยื่น สคบ.ได้เลยครับ ในกรณีนี้เรายังสามารถเรียกค่าเสื่อมเวลาบวกเข้าไปได้ด้วยนะครับ หมายถึงเราเรียกค่าเสียเวลาที่เราต้องมายื่นมาร้องคำร้องได้ด้วยครับ บวกคิดเข้าไปได้เลย ว่าเราต้องเสียเวลาหยุดงาน ลางานกี่วัน ทาง สคบ.เขาจะพิจารณาแล้วบวกเข้าไป เพื่อไปเรียกร้องฟ้องเก็บเอากับทางร้านเขาครับ
ด้วยความเคารพครับ..

chachino
20-12-2011, 12:26
ลองทำแบบน้าตั๊วว่าน่าจะดีครับน้าเอ็ด เตรียมเอกสารให้ครบถ่ายเอกสารส่งทั้ง สคบ. และ บริษัทยาง เลยครับผมเคยร้องเรียน บ.ลามิน่าเรื่องฟิลม์กับร้านศักดิ์ศรีแอร์แอนด์ซาวด์มาแล้ว ถ้าอยู่ในระยะประกันบริษัทเขาจะจัดการให้เราครับ

deaw.1111
20-12-2011, 15:41
ตามที่น้าตั้วบอกเลยครับน้าเอ็ด (เซ็ง...แทนน้าเลยครับแบบนี้)

kinnared
20-12-2011, 21:39
น้าเอ๊ดครับ วันที่เราซื้อ ทางร้านเขาได้ให้ใบเสร๊จกับใบรับประกันยางมาด้วยหรือป่าวครับ ถ้ามีเอาไปยื่นร้องเรียนที่ สคบ.ได้เลยครับ เคทกรณีนี้ จริงๆแล้วทาง รง.ผู้ผลิตยางเค้าไม่มีปัญหาหรอกครับในกรณีที่ลูกค้าที่ซื้อผลิตภัณของเขาไปแล้วเกิดปัญหาต้องการมา้เคลม เพราะมันย่อมมีบางเส้น บางล็อตการผลิตที่ต้องมีปัญหาบ้างอยู่แล้ว แต่ปัญหาที่เกิดมันมาจากดีสเลอร์ร้านตัวแทนจำหน่ายร้านนี้มากกว่า ถ้าเรามีบิลใบเสร็จกับใบรับประกันยางที่ทางร้านเขาจะปั๊มตราร้านมาให้ในวันที่เราไปซื้อ เราสามารถไปยื่นร้อง สคบ.ได้เลยครับ ถ้าจะให้ไว ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ที่ร้อยเวร แล้วขอถ่ายสำเนานำแนบไปกับเอกสารหลักฐานการซื้อขายแล้วเอาไปยื่น สคบ.ได้เลยครับ ในกรณีนี้เรายังสามารถเรียกค่าเสื่อมเวลาบวกเข้าไปได้ด้วยนะครับ หมายถึงเราเรียกค่าเสียเวลาที่เราต้องมายื่นมาร้องคำร้องได้ด้วยครับ บวกคิดเข้าไปได้เลย ว่าเราต้องเสียเวลาหยุดงาน ลางานกี่วัน ทาง สคบ.เขาจะพิจารณาแล้วบวกเข้าไป เพื่อไปเรียกร้องฟ้องเก็บเอากับทางร้านเขาครับ
ด้วยความเคารพครับ..

ขอบคุณน้าตั้วที่แนะนำครับ ปกติก็จะเก็บไว้ทุกครั้งครับแต่ตอนนี้มันไม่เหลืออะไรเป้นหลักฐานเลยครับ (น้องน้ำเอาไปหมดแล้ว) ก็คงจะจำไว้ครับว่าจะไม่ไปร้านนี้อีก คิดถึงครับน้าตั้ว

kinnared
20-12-2011, 21:43
เจอแบบนี้ก็แย่จังเลยนะครับน้าเอ็ด..ผมกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนยางพอดีเลย..แล้วร้านใหม่ดีมั้ยครับ..

ร้านใหม่เขาก็บริการดีครับ แต่จะดีตลอดหรือเปล่าไม่รู้ ก็คงต้องเก็บใบเสร็จไว้ดีครับเผื่อมีปัญหาอีก จะได้ทำตามที่น้าๆ แนะนำครับ

กรุงเก่า
21-12-2011, 07:21
ขอบคุณน้าตั้วที่แนะนำครับ ปกติก็จะเก็บไว้ทุกครั้งครับแต่ตอนนี้มันไม่เหลืออะไรเป้นหลักฐานเลยครับ (น้องน้ำเอาไปหมดแล้ว) ก็คงจะจำไว้ครับว่าจะไม่ไปร้านนี้อีก คิดถึงครับน้าตั้ว

:99 2:งั้นก็มองในแง่ดี แง่บวก ก็ถือว่าเราฟาดเคราะห์ไปแล้วกันครับน้าเอ็ด อิๆๆ ว่าแต่ ผมก็เกือบไปเหมือนกันแล้วนะครับกะร้านนี้ ตอนนั้น วิ่งหายาง bf อยู่ เลยแวะไปถามที่ร้านนี้ดู มีของด้วย แต่ราคาเค้าขายแรงไป:36 3: เลยไปเอาร้านน้าบอล ร้านนิยม การยาง ที่ตลาดวังน้อยอ่ะครับ ไม่งั้น เราสองคนคงได้ดินกอดคอ ไปเคลมยางร้านนี้พร้อมกันแน่ๆ เลยครับน้าเอ็ด เฮ้อออออ...!!!:kapook-17351-2909:
ด้วยความเคารพครับ..:44 2:

tirat
22-07-2012, 23:44
ผมก็เคยโดนครับคือผมได้ไปเปลี่ยนยางทีร้านตรงข้ามกับ ay เก่าอ่ะเยื้องๆนิดนึงคือทางร้านทำงานห่วยมากๆเลยครับทำแม็ก rg2 ขอบ 18
ผมถลอกหมดเลยทั้งสติกเกอร์ทั้งขอบมันบอกว่าเดี๋ยวสติกเกอร์อ่ะเปลี่ยนใหม่ได้พอมันทำเสร็จปรากฏว่าผมได้ยางใหม่ครับแต่แม็กผมเสียไปเลย เสียอารมที่สุดครับ เลยอยากบอกต่อความห่วยของร้านอ่ะครับตรงข้ามกับ ay เลย อย่าไปๆ