PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนสอบถามการเคลมประกัน

terngchew
27-12-2011, 21:28
เนื่องจากรถผมเกิดอุบัติเหตุ แล้วบริเวรคิ้วล้อหน้าด้านซ้าย เป็นรอย แล้วประกันออกใบรับรองความเสียหายทรัพย์สินให้ (ผมไม่แน่ใจว่าเป็นใบเคลมหรือปล่า) เนื่องจากเป็นครั้งแรกในการเกิดอุบัติเหตุของผม แล้วผมจะต้องทำยังไงบ้างถ้าต้องการจะเคลม ได้ยินว่ามีศูนย์เปิดใหม่ที่ บ่อวิน ผมเอาเข้าศูนย์ใด้เลยหรือเปล่า

bim_tritonchonburi
28-12-2011, 13:14
ช่วยดันครับ ใครมีประสบการณ์ก็บอกด้วย

kamsai
28-12-2011, 13:32
เอาใบที่ประกันให้มานั่นแหล่ะครับ ไปเข้าศูนย์ (ต้องเป็นศูนย์ที่รับซ่อมสีตัวถังด้วยนะครับ ศูนย์ปกติทั่วไปไม่รับครับ) บอกมาเคลมประกัน เดี๋ยวเจ้าหน้าที่เขาจัดการให้ครับ หรืออาจจะเข้าอู่นอก (ที่เราเชื่อมั่นและไว้วางใจในฝืมือ) ที่อยู่ในเครือของประกันก็ได้ครับ

terngchew
05-01-2012, 20:08
ขอบคุณมากครับ

beertriton
07-01-2012, 13:06
ขอบคุณมากครับ

มีคู่กรณีมั้ยครับ แผลใหญ่มั้ย ถ้าไม่ใหญ่ซ่อมเองดีกว่า เอาไว้เป็นส่วนลดค่าประกันถ้าไม่เคยมีประวัติ บางที่ซ่อมสีเองไม่ถึงพัน แต่เวลาต่อประกันโดนบวกไปเพียบอะครับ

sponclub
07-01-2012, 15:20
ผมกระจกแตกอ่ะ หลังลงจากปาย

3632กรุงเทพ
07-01-2012, 16:46
ตามคุณ kamsai เลยครับเอารถพร้อมใบที่เจ้าหน้าที่ประกันไปที่ศูนย์ที่มีซ่อมสีและตัวถัง ย้ำนะครับที่มีซ่อมสีและตัวถัง เมื่อเข้าไปแล้วแจ้งเจ้าหน้าที่พร้อมยื่นใบที่เจ้าหน้าที่ประกันให้มาเขาจะเอาหมายเลขเคลมแล้วพนักงานเขาจะเก็บรายละเอียด แล้วจะดำเนินการแจ้งรายละเอียดกับบริษัทประกันว่าต้องซ่อม ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างแล้วรอบริษัทประกันอนุมัติถึงจะเริ่มซ่อมได้ ระหว่างที่พนักงานดำเนินการกับบริษัทประกัน พี่ก็เอารถมาใช้งานก่อนกรณีที่รถน้าใช้งานได้ หรือใช้งานไม่ได้ก็ฝากไว้ที่ศูนย์เลย แล้วอย่าลืมเก็บของมีค่าออกมาให้หมดเลยนะครับเครื่องมืออุปกรณ์ต่างๆ ระหว่างจอดรอซ่อม เราไม่รู้ช่างที่ดูเขาดีหรือเปล่า(ป้องกันของหายนะครับ)......5555+ ในส่วนที่เหลือน้ารอให้พนักงานโทรไปรับรถอย่างเดียว เอ่อ อย่าลืมโทรจี้ศูนย์ด้วยนะครับเดี๋ยวจะช้าอดใช้งานนาน....

(http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=1322)

beertriton
08-01-2012, 19:28
ผมกระจกแตกอ่ะ หลังลงจากปาย

ไปไหนวันนี้ เมื่อวานไม่มา

terngchew
09-01-2012, 21:47
ตามคุณ kamsai เลยครับเอารถพร้อมใบที่เจ้าหน้าที่ประกันไปที่ศูนย์ที่มีซ่อมสีและตัวถัง ย้ำนะครับที่มีซ่อมสีและตัวถัง เมื่อเข้าไปแล้วแจ้งเจ้าหน้าที่พร้อมยื่นใบที่เจ้าหน้าที่ประกันให้มาเขาจะเอาหมายเลขเคลมแล้วพนักงานเขาจะเก็บรายละเอียด แล้วจะดำเนินการแจ้งรายละเอียดกับบริษัทประกันว่าต้องซ่อม ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างแล้วรอบริษัทประกันอนุมัติถึงจะเริ่มซ่อมได้ ระหว่างที่พนักงานดำเนินการกับบริษัทประกัน พี่ก็เอารถมาใช้งานก่อนกรณีที่รถน้าใช้งานได้ หรือใช้งานไม่ได้ก็ฝากไว้ที่ศูนย์เลย แล้วอย่าลืมเก็บของมีค่าออกมาให้หมดเลยนะครับเครื่องมืออุปกรณ์ต่างๆ ระหว่างจอดรอซ่อม เราไม่รู้ช่างที่ดูเขาดีหรือเปล่า(ป้องกันของหายนะครับ)......5555+ ในส่วนที่เหลือน้ารอให้พนักงานโทรไปรับรถอย่างเดียว เอ่อ อย่าลืมโทรจี้ศูนย์ด้วยนะครับเดี๋ยวจะช้าอดใช้งานนาน....

(http://www.thaitritonclub.com/forum/member.php?u=1322)

ขอบคุณครับ
ตอนนี้ กำลังรอเรียกซ้อมอยู่ครับ