PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากให้ mmth ตรวจสอบพฤติกรรมของช่างในศูนย์บริการ

webmaster
28-12-2011, 22:20
วันนี้นำรถไปทำท่อที่ร้านเดิมที่เคยไป

ครั้งก่อนเจอนักศึกษาเทคนิคหิ้วถุงพลาสติก ซึ่งในถุงนั้นคือผงแคตนำมาส่งให้กับร้านท่อไอเสีย

วันนี้เห็นรถปาเจโร่สปอต ขับมาที่ร้านท่อ เห็นมากันสองคน
คนขับก็เป็นช่างในศูนย์ซึ่งผมคุ้นหน้าคุ้นตาดี
รวมถึงคนนั่งฝั่งซ้ายก็เป็นช่างในศูนย์

คนนั่งฝั่งซ้ายลงจากรถ แล้วเปิดประตูหลัง พร้อมกับหยิบลูกแคตตาไลติก
ลงไปส่งให้กับแม่บ้านของช่างร้านท่อ
รับเงิน เดินออกจากร้านไป ขึ้นรถ กลับรถกลับศูนย์ฯ

พฤติกรรมของช่างคนนี้ผมเคยเห็นเมื่อตอนที่ยังใช้รถคันเดิม
วันนั้นเอารถไปเช็คระยะ ปรากฎว่ามีรถไทรทันคันหนึ่งเข้ามาเช็คระยะ 100,000 โล
ช่างคนนี้บอกว่าแคตฯ ตัน ต้องทะลวงออก แล้วมันก็ถอดแคตไปทะลวงออก โป้กๆๆๆๆ

พวกนี้ทำงานเป็นขบวนการ ตรวจสอบบ้างก็ดีนะครับ mmth

MEAW_SAN
28-12-2011, 23:18
ผมไม่เกี่ยวนะลุง

webmaster
29-12-2011, 09:36
ช่างของศูนย์มิตซูฯ แห่งหนึ่งในจังหวัดมหาสารคาม

Chaphat
29-12-2011, 09:47
ผมว่ามีหลายที่(ไม่ใช่ทุกที่)นะครับและหลายๆหน่วยงานก็เป็น แต่การเอาเปรียบลูกค้าแบบนี้มันน่าจะโดนปลดออกจากงาน

man-0731
29-12-2011, 09:57
ร้านท่อแถวบ้านผมก็บอกว่า...มีพนักงานของศูนย์เอาแคตมาขายอยู่บ่อยไป !! ดีนะของผมเวลาเอารถไปเช็คเดินดูไม่ห่างรถเลย

3632กรุงเทพ
29-12-2011, 11:55
เห็นด้วยกับการตรวจสอบการทำงานของพนักงาน ช่าง ของศูนย์บริการครับผมสอบถามรายละเอียดต่างๆไม่มีพนักงาน หรือช่างตอบตรงกันซักคน คนหนึ่งพูดอีกอย่าง อีกคนพูดอีกอย่าง ผมเลยงงง
ทุกวันนี้หาข้อมูลเกี่ยวกับรายละเอียดทางNet เอาไม่ค่อยไว้ใจพนักงาน ช่าง ของศูนย์มิตซูเท่าไหร่ ทางศูนย์ใหญ่น่าจะมีการประเมินผลงานของแต่ละศูนย์(หรือว่ามี) แล้วมีแรงจูงใจให้กับศุนย์ที่บริการดีนะครับมันจะได้เทียบเท่ากับของรถตลาดยี่ห้ออื่นที่เขาบริการหลังการขายดี ไม่ใช่ว่าจะขายรถอย่างเดียว...หรือว่าเขาต้องปล่อยให้เป็นไปอย่างเช่นทุกวัน ขอแค่ขายรถได้เป็นพอ เรื่องคุณถาพด้านจิตใจไม่ต้อง ......ปล.คนเคยปวดหัวจากการแนะนำของพนักงานที่ให้ข้อมูลตรงกัน