PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สวัสดีปีใหม่........

eakpol_thp
31-12-2011, 21:18
ขอลาที ปีเก่า แสนเศร้าโศก
ความอับโชค ที่มา กับราศี
อีกโพยภัย ไข้ทำ ประจำมี
ในชีวี จงสลาย มลายพลัน

สวัสดี ปีใหม่ ขอให้สุข
หมดสิ้นทุกข์ กายจิต มิผิดผัน
อายุมั่น ขวัญยืน สี่หมื่นวัน
มีผิวพรรณ ผ่องนวล เย้ายวนชม
ปรารถนา เงินทอง กองท่วมฟ้า
ทำการค้า ร่ำรวย ไปสวยสม
มียศศักดิ์ รักใคร ใคร่ภิรมย์
ขอให้กลม เกลียวกัน และมั่นคง

ถ้าผู้ใด ใจว่าง เรื่องทางรัก
ให้พบพักตร์ กันที อย่ามีหลง
หากอกหัก หนักไป ครวญใคร่ปลง
ขอท่านจง โชคดี ทั้งปีเทอญ

สวัสดีปีใหม่น้า ๆ ทุกท่านคร๊าบบบบบ

Songtriton
31-12-2011, 21:32
สวัสดีปีใหม่นะครับพี่ๆน้าๆโซนนทบุรีทุกๆท่าน ขอให้มีความสุขตลอดปีนะครับ คิดอะไรก็ขอให้สมหวัง

ขายค้ากิจการหน้าที่การงานเจริญรุ่งเรือง สุขภาพแข็งแรง เงินทองไหลมาเทมานะครับ

สุดท้ายนี้ขอให้พี่ๆน้าๆเที่ยวพักผ่อนปีใหม่ให้สนุกนะครับ หลังจากเจอน้ำท่วมกันมานาน

แล้วขับรถเดินทางปลอดภัยนะครับ เหนื่อยง่วงก็จอดพักนะครับ รักและเคารพพี่ๆน้าๆโซนนนทบุรีทุกท่านครับ

นายหนึ่ง
31-12-2011, 22:10
สวัสดีปีใหม่ ครับขอให้ท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุขสมหวังทุกประการตลอดไป

LuftWaffe
01-01-2012, 02:21
สวัสดีปีใหม่ครับบบบบบ

romeoking
01-01-2012, 02:40
สวัสดีปีใหม่คับ ปีใหม่นี้ขอให้พ้นทุกข์โศกโรคภัย อันตรายใดๆขอให้อย่าได้เกิด คิดทุกอย่างขอให้สมปราถนาอันดีเลิศ ขอให้มีความสุขประเสริฐในวันขึ้นปีใหม่คับ......

jaradchai
03-01-2012, 18:25
สวัสดีปีใหม่นะครับ..ขอทุกท่านพบแต่สิ่งที่ดี รวย รวย นะครับ..

JADUM
03-01-2012, 19:46
ขอให้รวยๆๆๆๆทุกคนน่ะครับ

eakpol_thp
04-01-2012, 08:36
สาธุ ๆ ๆ ๆ

goldtri
04-01-2012, 08:44
วันนี้เริ่มงานเป็นวันแรกของปีก็ขอให้ทุกๆๆคนจงมีความสุขกับการทำงานนะครับ

Yuttaphumi
04-01-2012, 09:13
สวัสดีปีใหม่ชาว TTC Nonthaburi ทุกท่านครับขอให้มีความสุขตลอดปี55 และสุขภาพแข็งแรงกันทุกท่านนะครับ..

aaa
04-01-2012, 10:39
ขอลาที ปีเก่า แสนเศร้าโศก
ความอับโชค ที่มา กับราศี
อีกโพยภัย ไข้ทำ ประจำมี
ในชีวี จงสลาย มลายพลัน

สวัสดี ปีใหม่ ขอให้สุข
หมดสิ้นทุกข์ กายจิต มิผิดผัน
อายุมั่น ขวัญยืน สี่หมื่นวัน
มีผิวพรรณ ผ่องนวล เย้ายวนชม
ปรารถนา เงินทอง กองท่วมฟ้า
ทำการค้า ร่ำรวย ไปสวยสม
มียศศักดิ์ รักใคร ใคร่ภิรมย์
ขอให้กลม เกลียวกัน และมั่นคง

ถ้าผู้ใด ใจว่าง เรื่องทางรัก
ให้พบพักตร์ กันที อย่ามีหลง
หากอกหัก หนักไป ครวญใคร่ปลง
ขอท่านจง โชคดี ทั้งปีเทอญ

สวัสดีปีใหม่น้า ๆ ทุกท่านคร๊าบบบบบ

ได้ดั่งใจเลยวุ๊ยย....55555555+

สวัสดีปีใหม่ชาว TTC Nonthaburi ทุกท่านครับขอให้มีความสุขตลอดปี55 และสุขภาพแข็งแรงกันทุกท่านนะครับ..

21 มกรานี้ เรียนเชิญด้วยนะคร้าบบท่าน....
แล้วการ์ดหน้ารถผมเนี๊ยะ...เค้าเลื่อนไปเมื่อไหร่หว่า ?????

coppy42
04-01-2012, 11:19
*** ขออวยจัย พุทธิไกยจ้วยก๊ำ ทรงคุณเลิศล้ำไปทุกทั่ว ตัวต๋น
จงได้ฮับ สรรพมิ่งมงคล นาต้านนา ขอเตวาช่วย ฮักษาเตอะ
ขอหื้ออยู่สุขขาโดยธรรมานุภาพเจ้า
เต้พผะดาจ้วยเล้าหื้อเป๋นมิ่งมงคล สังฆานุภาพเจ๊า
จ้วยแนะนำผล สรรพมิ่งทั่วไปเนอ.. มงคล
เต้พดาทุกแห่งหน ขอบันดาลจ้วยก๊ำจิม'
ขออวยพรชัย ให้อำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ช่วยค้ำจุน
ขอให้อยู่ดีมีสุข เทพดามาช่วยดลบันดาล ให้เป็นมิ่งมงคล ***

-ไปเที่ยวเหนือมา เลยติดเหนือมาหน่อย- :doraemon8:

Songtriton
04-01-2012, 14:09
สาธุครับพี่ๆน้าๆ ^^