PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปัญหานี้เข้าอู่หรอศูนย์ดีครับ

beertriton
05-01-2012, 14:47
จากที่เคยสอบถามปัญหาเมื่อครั้งก่อนยังไม่มีเวลาได้เอาไปทำเลยครับ ตอนนี้กำลังจะมีเวลาเลยอยากจะถามว่าเราจะเอาไปทำที่ไหนดี อาการของรถตอนนี้ รถไม่มีแรงคือประมารว่าแรงส่งของเครื่องยนต์เบาลงครับ รถเกียร์ออโต้ปกติเราใส่เกียร์ d ไว้มันจะมีแรงส่งของมันใช่มั้ยครับ แต่รถผมมันเบาลง แต่ความเร็วไม่หายนะครับความแรงหาย รถผมใส่กล่องดันราง 1 ใบ ทำท้ายราง อุดอีจีอาร์ เลินนิ่งกล่องใหม่แล้วยังไม่หายครับ เลยจะสอบถามน้าๆว่าควรจะเอาเข้าอู่หรอศูนย์ดี แล้วรถเกียร์ออโต้เวลาครัชหมดอาการเป็นอย่างไรครับ

coppy42
05-01-2012, 15:20
ความเร็วที่ได้กับรอบเครื่อง มันยังสัมพันธ์กันมั้งครับ

ในตัว116ม้ามีสริงดึงไม่มีกล่องเกียร์ ตรวจสอบว่าตึงไปป่าว
ในตัว140-178ม้ามีกล่องเข้าศูนย์เอาคอมจับตรวจสอบกล่อง
อาการของเกียร์ออโตมันก็เป็นได้3-4อาการ
ชุดล๊อคอัพ(ลูกพักทอง)หมดอายุสืกหรอเสียหายจากการทำรถแรง
ชุดครัชแท่งลื่นสึกหรอ หมดอายุ หรือจากน้ำมันผิดเบอร์
ระบบเซนเซอร์โซลินอยเสื่อม เสียหาย
แผ่นหรีดรั่วในระบบผลักดันกันย้อนของน้ำมัน
กรองน้ำมันเกียร์ออโตใต้แคล๊งก็ต้องเปลี่ยนที่แสนโล
เอางัยดีละจะให้ศูนย์ยกดู
หรือข้างนอกโดยอู่ที่เราเข้าจะยกไปให้ร้านที่ทำเกียร์อีกทอดนึง
แล้วอู่ซ่อมเกียร์จะมีอะไหล่มาผสมกันยัดๆมาให้เราถ้าเค้ามีเก็บอยู่ส่วนมากจะเก็บจากเกียร์เชียงกงที่ถอดๆไว้ไม่ใช่ของใหม่ทั้งหมด
เป็นผมยอมเข้าศูนย์ครับ

beertriton
06-01-2012, 12:48
ขอบคุณครับ แต่ปัญหาที่เจอเวลาเข้าศูนย์คือ ช่างฝีมือแย่กว่าอู่ซะอีกสิครับ แก้ไขไม่เคยตรงจุด