PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเมื่อได้ใบแจ้งรายการความเสียหายจากพนักงานบริ ษัทประกัน

3632กรุงเทพ
12-01-2012, 20:29
อยากทราบว่าทางน้าๆที่ใครเคยเกิดอุบัติเหตุแล้วทางเจ้าหน้าที่บริษัทประกันออกใบแจ้งรายการความเสียหายให้ ทางน้าในคลับนำไปยื่นกับศูนย์ หรืออู่ซ่อมหลังจากเกิดเหตุกันกี่วันครับ พอดีผมโดนมามีcivic 3door ขับตัดหน้ามาเมื่อ2-3วันก่อน ยังไม่ได้ไปยื่นกับศูนย์ซ่อมเลย แต่ในเอกสารระบุว่า 3วันหลังจากเกิดเหตุ หรือไม่เกิน15 วัน ผมก็เลยอยากสอบถามน้าๆในคลับที่เคยมีประสบการณ์ดูครับ ผมยังไม่ได้ไปยื่นเลยไม่มีเวลาว่าง...ลองแชร์ประการณ์ดูนะครับ ขอบคุณครับ

LuftWaffe
12-01-2012, 21:07
เอของผมมะก่อน ใช้โตเกียวมารีน หลังจากได้ใบมา รู้สึกผมเกิน 15 วันนะครับ แต่ทางที่ดี ควรทำตามในใบดีกว่าครับจะได้ไม่เสียสิทธิ ผิดถูกไงจะได้เรียกร้องได้ครับ