PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รีโมทกันขโมยมีปัญหา กดแล้วรถไม่ล๊อก จะต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ

supermaxx
18-01-2012, 23:27
มีปัญหา เมื่อกดรีโมทกันขโมยแล้วรถไม่ยอมล๊อกครับ จะต้องใช้กุญแจล๊อกอีกที และเวลาเปิดรถก็ต้องกดรีโมทเปิดก่อน แล้วต้องใช้กุุญแจรถไขเปิดอีกทีครับ แต่สัญญาณกันขโมยยังปกติดีอยู่ครับ เป็นมาสักพักนึงแล้วอ่ะครับ จะแก้อย่างไรดี รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับ

TOM3
19-01-2012, 10:40
ไปให้ร้านที่ติดตั้งกันขโมยแก้ไขสิครับ

coppy42
19-01-2012, 11:44
ไปให้ร้านที่ติดตั้งกันขโมยแก้ไขสิครับ
นั่นซิ ทำเองจะได้เหรอ สงสัยปืนยิงสลักฝั่งบานตูคนขับจะม่องนะ แล้วได้ยินเสียงมันดังปอกๆมั่งป่าวนะ ถ้ายังดังอยู่ตามจังหวะกดรีโมทก็น่าจะตัวล๊อคสายลวดดึงมันหลวมเลื่อนมั้ง

badbhoom
19-01-2012, 11:46
มันนิ่งไปเลยเหรอคับ ถ่านหมดป่าว เช็คดูยังคับ

coppy42
19-01-2012, 11:57
นั่นซิ ทำเองจะได้เหรอ สงสัยปืนยิงสลักฝั่งบานตูคนขับจะม่องนะ แล้วได้ยินเสียงมันดังปอกๆมั่งป่าวนะ ถ้ายังดังอยู่ตามจังหวะกดรีโมทก็น่าจะตัวล๊อคสายลวดดึงมันหลวมเลื่อนมั้ง

อ่อ พอจะนึกออกแระ มีรถป้าหมูแหม่มแกเคยเป็น แล้วให้หนุ่มๆข้างบ้านทำให้โดยที่เปิดแผงประตูออกแล้วฉีดน้ำมันหล่อลื่นเอนกประสงค์เข้าไป ตามสลักกลไกลโยงที่ตัวปืนใช้ได้ตามปรกติครับ ลองรื้อเล่นดูก่อนม่ะ คริคริ

supermaxx
20-01-2012, 23:38

มันมีแต่เสียงรีโมท..ครับ แต่ประตูไม่ล๊อก และตามปกติตอนขับรถออกไปพอเหยียบเบรคประตูจะล๊อก แต่ตอนนี้ไม่ล๊อกแล้วครับ...ต้องดันปิดล๊อกฝั่งคนขับถึงจะล๊อกครับ.....

forlife
21-01-2012, 09:34
มันมีแต่เสียงรีโมท..ครับ แต่ประตูไม่ล๊อก และตามปกติตอนขับรถออกไปพอเหยียบเบรคประตูจะล๊อก แต่ตอนนี้ไม่ล๊อกแล้วครับ...ต้องดันปิดล๊อกฝั่งคนขับถึงจะล๊อกครับ.....

ผมก็เคยเป็นไปร้านติดตั้งอีกร้านนึงให้เขาเช็คดู เขาบอกกล่องควบคุมเสีย เลยกลับไปที่ร้านเดิม ใช้เขาเช็คดู สรุปกล่องเสียจริง ๆ แต่ของผมกดเปิดได้ แต่กดล๊อคแล้วไม่ล๊อคอาการเดียวกับน้าเลย

linkinpart
21-01-2012, 19:16
น่าจะเป็นโช๊คดึงกลอนประตูคร้ับ เวลาติดกันขโมยเค้าจะติดเพิ่มด้านฝั่งคนขับ ของผม เสียไปแล้วตัวหนึง ซื้อมาเปลี่ยนเองตัวละ 150 บาท มันมีแบบ 2 สาย กับ 4 สาย ต้องแกะแผงประตูดูครับ แต่ต้องใช้เทคนิคนิดหนึงในการติดตั้ง เพราะต้องตั้งสลิงให้พอดีกับตัวโช๊คด้วย น้าอยู่แถวไหนครับ ถ้าไม่ไกล้ไม่ไกล ผมอยู่แถวบางกะปิ กับ เสาวรีชัย เดี๋ยวดูให้ได้ครับ แต่ถ้าเข้าร้านก้อหลักพันแหละครับ เพราะผมเคยไปถามแล้วบอก 2500 เลยหันหัวกลับเลย

S.one
21-01-2012, 19:37
ปืนเสียครับ ประมาณ 500 บาท ผมเพิ่งเปลื่ยนมาครับ ฟันธง

yuwa_nan
22-01-2012, 09:06
น่าจะเป็นโช๊คดึงกลอนประตูคร้ับ เวลาติดกันขโมยเค้าจะติดเพิ่มด้านฝั่งคนขับ ของผม เสียไปแล้วตัวหนึง ซื้อมาเปลี่ยนเองตัวละ 150 บาท มันมีแบบ 2 สาย กับ 4 สาย ต้องแกะแผงประตูดูครับ แต่ต้องใช้เทคนิคนิดหนึงในการติดตั้ง เพราะต้องตั้งสลิงให้พอดีกับตัวโช๊คด้วย น้าอยู่แถวไหนครับ ถ้าไม่ไกล้ไม่ไกล ผมอยู่แถวบางกะปิ กับ เสาวรีชัย เดี๋ยวดูให้ได้ครับ แต่ถ้าเข้าร้านก้อหลักพันแหละครับ เพราะผมเคยไปถามแล้วบอก 2500 เลยหันหัวกลับเลย
ผมเห็นด้วยกับน้าครับ เพราะของผมก็เคยเป็นอาการเดียวกับ จขกท เลยครับลองง่ายๆครับถอดแผงประตูฝั่งคนขับออกจะเห็นตัวปืนดึงสลิงอยู่จะมีสายที่มาจากกล่องควบคุมเข้า 2 สายก็เอาหลอดไฟหรี่ต่อสายไฟ 2 เส้นไฟลองจั้มที่สายเข้าตัวปืน ต่อบวกเข้าบวกลบเข้าลบแล้วลองกดรีโมดดูว่าไฟติดหรือเปล่าถ้าไฟติดแล้วตัวปืนไม่ทำงานก็แสดงว่าปืนเสียครับ ซื้อมาเปลี่ยนตัวระ 150 ครับตอนติดก็ต้องใช้เทคนิคในการตั้งสลิงนิดหน่อยครับ แต่ถ้าให้ร้านเปลี้ยนให้ไม่ต่ำกว่า 400 ครับ(ผมว่าเปลี่ยนเองดีกว่าครับเพราะจะทำให้เราดูเทคนิคใหม่ๆครับ) แต่ถ้ากดรีโมดมีเสียงปกติแต่ที่หลอดไฟไม่ติดแสดงว่ากล่องเสียครับก็ค่อยไปหาที่ร้านที่เราติดตั้งมาครับ

supermaxx
22-01-2012, 16:59
ผมเห็นด้วยกับน้าครับ เพราะของผมก็เคยเป็นอาการเดียวกับ จขกท เลยครับลองง่ายๆครับถอดแผงประตูฝั่งคนขับออกจะเห็นตัวปืนดึงสลิงอยู่จะมีสายที่มาจากกล่องควบคุมเข้า 2 สายก็เอาหลอดไฟหรี่ต่อสายไฟ 2 เส้นไฟลองจั้มที่สายเข้าตัวปืน ต่อบวกเข้าบวกลบเข้าลบแล้วลองกดรีโมดดูว่าไฟติดหรือเปล่าถ้าไฟติดแล้วตัวปืนไม่ทำงานก็แสดงว่าปืนเสียครับ ซื้อมาเปลี่ยนตัวระ 150 ครับตอนติดก็ต้องใช้เทคนิคในการตั้งสลิงนิดหน่อยครับ แต่ถ้าให้ร้านเปลี้ยนให้ไม่ต่ำกว่า 400 ครับ(ผมว่าเปลี่ยนเองดีกว่าครับเพราะจะทำให้เราดูเทคนิคใหม่ๆครับ) แต่ถ้ากดรีโมดมีเสียงปกติแต่ที่หลอดไฟไม่ติดแสดงว่ากล่องเสียครับก็ค่อยไปหาที่ร้านที่เราติดตั้งมาครับ
ตัวปืนที่ว่านี้มีขายแถวไหนครับน้า ว่างๆจะลองแกะแผงประตูดูครับ เผื่อจะเปลี่ยนเองครับ และมันมีตัวเีดียวที่ฝั่งคนขับใช่มั๊ยครับ...ขอบคุณครับ

winit
26-01-2012, 18:48
ลองถอดแผงประตูด้านคนขับออกแล้วลองกดรีโมทดูครับว่าตัวดันล็อคมันทำงานหรือเปล่า
หรือว่าลวดหลุด

krungsri
28-01-2012, 15:37
เป็นเหมือนกันครับ...สลักตรงมือจับเปิดประตูหักครับ ทำให้ลวดสลิงไม่ดึงกลับ เบิก0 260 บาท (ตัว 116)ตัวพลัส 2600 บาท(โค-ตะ-ระแพงมาก) ให้ร้านทำเครื่องเสียง+กันขโมยทั่วไปทำได้ครับ