PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถ้าเรื่องชุดเครื่องเสียงเดิมๆ

lemongreen
28-01-2012, 20:54
คือผมยังใช้ชุดเดิมๆอยู่ในเจ้าพลัสปี07 ครับ มันมีช่องเสียบ AUX IN ครับ เวลาเราใส่แผ่น ดีวีดี ก็เปิดจอดูปกติครับ แต่ถ้าเราหาเครื่องเล่น หรือ External harddisk มาเสียบที่ AUX IN ไฟล์หนัง จะสามารถเปิดจอดูได้มั๊ยครับ อยากหาการ์ตูนมาให้ลูกสาวดูอะครับ ไม่อยากเปลี่ยนแผ่นบ่อย

siriwan3699
28-01-2012, 21:34
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด External harddisk มันเป็นแค่หน่วยจัดเก็บข้อมูลอ่ะครับน้าหลง
ตัวมันเองไม่มีระบบปฏิบัติการ (os) เพื่ออ่านไฟล์หนัง แล้ว AUX IN ถ้าดูจากสาย
Connector ที่แถมมาด้วยกับเครื่องก็เป็น แจ็คสเตอริโอเล็ก ๆ สำหรับรับเข้า
ภาคขยายเสียงซ้าย-ขวา เท่านั้นเองอ่ะครับ ไม่รองรับภาพ
เคยอ่านผ่าน ๆ ในเว็ปนี่หละครับ โปรเจ็กดูหนังฟังเพลงในรถของเว็ปมาดเซอ น้าสยาม
คร่าว ๆ ว่าเล่นจาก ipad หรือไงเนี่ย ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว ลองดูกระทู้เก่า ๆ นะครับน้า

lemongreen
28-01-2012, 21:43
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด external harddisk มันเป็นแค่หน่วยจัดเก็บข้อมูลอ่ะครับน้าหลง
ตัวมันเองไม่มีระบบปฏิบัติการ (os) เพื่ออ่านไฟล์หนัง แล้ว aux in ถ้าดูจากสาย
connector ที่แถมมาด้วยกับเครื่องก็เป็น แจ็คสเตอริโอเล็ก ๆ สำหรับรับเข้า
ภาคขยายเสียงซ้าย-ขวา เท่านั้นเองอ่ะครับ ไม่รองรับภาพ
เคยอ่านผ่าน ๆ ในเว็ปนี่หละครับ โปรเจ็กดูหนังฟังเพลงในรถของเว็ปมาดเซอ น้าสยาม
คร่าว ๆ ว่าเล่นจาก ipad หรือไงเนี่ย ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว ลองดูกระทู้เก่า ๆ นะครับน้า

ขอบคุณครับ.... ส่งสัยต้องหาแบบติดเพดาน ที่รับ usb ซะแล้น.......เด็กๆนั่งข้างหลัง เค้าจะมองให้เห็นจอหน้ารถอะครับ

siriwan3699
28-01-2012, 21:57
น้าหลงอ่านนี่ก่อนก็ได้ครับ อันที่ว่ายังหาไม่เจอ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=23099