PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เอา เจ้า 3ตัน ไปสปามาครับ....

TheUnicorn
27-05-2008, 13:14
หลังจากที่ได้พาเจ้า 3ตัน ไปสปามาหลายที่ ก็มีอยู่ 1 ที่ที่ภูมิใจนำเสนอครับ...
MOTHER SAS Perfect Shine ตรงข้าม SCB Park ด้านข้าง major รัชโยธิน...
โดยพี่โจครับ...ข้อมูลและประสบการณ์แน่นปึ้ก...ไม่แพ้ที่ไหน...
เพิ่งเปิดได้ไม่นาน...(น่าจะประมาณต้นปี)...สรุปสิ่งที่หลาย ๆ ที่ไม่มี...
1. ล้างรถโดยแยกผ้าไมโครสำหรับล้างรถ 2 ส่วน (ส่วนหลังคา และตัวถัง + ส่วนชายล่างและซุ้มล้อ)...เพื่อป้องกันการเกิดร่องรอยจากการล้าง...เยี่ยม
2. ลูบดินน้ำมันเพื่อดึงสิ่งสกปรกที่ผิวออก...ทำให้ผิวเนียนขึ้น...เยี่ยม
3. มีพ่นเคลือบ...ชายกันชนหน้าที่เป็นพลาสติกสีดำให้ด้วย รวมถึงบรรไดข้างด้วย...ดีมาก ๆ ...(แต่น่าจะเคลือบพลาสติกดำตรงกระจกมองข้างให้ด้วยจะ...เยี่ยมมเลย...)
4. เคลือบ liner กระบะท้ายให้...แหล่มเลย......เยี่ยม
5. รับประกันการล้าง 24 hr. ถ้าเปียกฝน...ก็มาล้างใหม่ได้ฟรีใน 24 ชม.ครับ...เยี่ยม...ใจถึงจริง ๆ
6. พูดคุยง่าย...(แต่ต่อรองราคายาก...อิอิ...)ถ้าต้องการแก้ไขเพิ่มเติมจุดไหน...พี่ท่านก็ทำด้วยความยินดี...แตกต่างจากหลายที่...ที่ให้แต่ลูกน้องมาดู...เดินชี้จุดแก้ไขได้ยังไม่ทันรอบคัน...ทำหน้าอย่างกับ........
7. เจ้าของดูแลเองตลอด...เดินถือ Check list เดินตรวจทุกกระบวนการ....เยี่ยม
8. อื่น ๆ ต้องไปลองดูเองครับ...

ข้อด้อยที่เหมือน ๆ กับทุกที่...
1. ทำความสะอาดภายในห้องโดยสารยังไม่เนียน...แต่ก็ยังดีพอ ๆ กับที่อื่น ๆ
2. ค่าล้าง 200 บาท (size XL) และล้าง+เคลือบด้วย คานูบา ราคา 400 แพงไปนิดส์....:kapook-17351-2909:
3. ยังมีตกหล่นบ้าง เล็ก ๆ น้อย ๆ บางจุด เช่น กระจังหน้า (โครเมี่ยม), รอบที่ฉีดน้ำฝน...แต่ชี้จุดให้พี่ท่านเช็ดให้ได้ด้วยความยินดี...
4. น้ำยาเคลือบ...+เครื่องประทินผิวต่าง ๆ ยี่ห้อ MOTHER ไม่ค่อยได้ยินชื่อเสียงในบ้านเราครับ...

แต่แล้ว....ผมก็ได้ตกลงสมัครล้างรถแบบรายเดือน...ล้างได้วันละครั้ง+เคลือบคานูบาได้ 2 ครั้ง...ราคา 2,000 บาท (คุ้มครับ...สำหรับหน้าฝน...ล้างซักอาทิตย์ละ 3 ครัง...ก็โค-ตะ-ระ คุ้มแล้วครับ)
เย็นนี้กับเย็นวันศุกร์จะไปล้างครับ...ใครจะไปด้วย...นัดมาเลยครับ:i44:ไปด้วยกานเน้อ...

รักทุกคน...รักทุกคัน...รักทุกคลับ

Silent Of The Lamp
29-06-2009, 01:45
ร้านนี้ก็ร้านประจำผมเหมือนกันครับ ล้างรถดีราคาโอเคครับ

สำหรับ Mother's ในอเมริกาก็พอสมควรครับ เพียงแต่
การตลาดเขา สู้การตลาดของแมกไกวไม่ได้เท่านั้นเองครับ

ยิ่งสเตป 2 สเตป 3 ของ Mother's นะครับ ล้างออกมา
รถสีดำนี่ ไม่ได้เงาปิ๊งโอเว่อร์ แต่ที่ผมชอบคือมันดำลึก
และ ดูฉ่ำเยิ้มดี

ไว้มีโอกาศจะแวะไปอีกครับ แต่ตอนนี้เล่นเครื่องขัดเอง
กับซื้อน้ำยามาขัดเองเลย เลยยังไม่มีโอกาศไปใช้บริการ
อีกเท่านั้นเองครับ

แต่ว่าจะเอาน้ำยาไปให้ที่ร้านจัดการให้เหมือนกันครับ
ไว้รอหลังฝนก่อนฮ่าๆๆ

:kapook-17195-8823:

I'm Unicorn
29-06-2009, 13:01
คงไม่ได้ไปแล้วครับ....หุุหุ
เพราะมีคนบอกว่า...ต่อให้เทวดามาล้างก็ทำไ้ด้ดีสุดเท่าเนี้ย...
เลยคิดว่า...ล้างเอง...ขัดเองดีกว่า...
ตอนนี้กำลังสั่งซื้อเครื่องกะน้ำยามาใหม่...ลองดูว่าเราจะเป็นเทวดาได้มั๊ย...เหอๆๆๆ

myjoefiend
29-06-2009, 19:48
ผมมีอยู่ที่บ้านครับอุปกรณ์ และ คนล้าง นานๆจะล้างเองครับ แหล่มเหมือนกันครับขอบอก ใช้เวลา 3 ชั่วโมง แห่งความสุขและเพิดเพินกับการดูแลและเช็คตามจุดต่างๆด้วยตัวเอง อิอิ น้ำยาขัดรถหลายขนาน น้ำยาฉีดล้อดำ น้ำยาเช็ดกระจก น้ำยาเช็ดหนัง ใช้เป็น 2 ปี ตอนนี้ ยังไม่หมดครับ รวมอุปกรณ์ดูแลรถ น่าจะ 10000+ มีเครื่องทำความสะอาดแรงดันไอน้ำกะที่ดูดฝุ่นแบบตะกุยพรมด้วย ผ้าไมโครไฟเบอร์อีกเป็น 10 สรุปมีความสุขครับ ถ้าไม่โดนแฟนเร่ง 555555 นานๆจะไปล้างที่ร้านสักทีครับ 150 บาท ล้างสีกะช่วงล่าง อิอิ เคยแพงสุด 500+ แต่คุ้มครับเน้นทำความสะอาดช่วงล่าง แต่ไปล้างที่ร้านระวังรังผึ้งหม้อน้ำกันด้วยน๊ะครับ คันเก่ายันคันนี้ โดนประจำ บี้เป็นแนวเลยครับ ขอบอก