PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : จะเคลมกระจกหน้า เลยมีข้อสงสัย

changtt
14-02-2012, 19:06
คือเท่าที่อ่านๆ มาเคลมร้านนี่ไม่ได้ขอบยางใช่ปะ เพราะจะเคลมศูนย์ประกันจะหมด มีนาคมนี่อยู่แล้ว
ติดต่อไปศูนย์ที่รับประกันโตเกียวมารีน ก็มีเพียงรุ่งเจริญซึ่งเค้าบอกว่าคิวเต็ม 3 เดือนและไม่รับเข้าเคลมช่วงนี้ :97 2: เลยคงต้องเคลมร้านแน่ๆ เลยไม่รู้จะไปร้านไหนดี

มันเป็นรอยโดนหินร้าวยาว 1-2 cm นะ จะเปลี่ยนประกันด้วยเลยอยากเคลมๆ ไปซะ เผื่อเกิดมันราวตอนประกันใหม่มันจะเสียประวัติเข้าเคลม ที่นี่มาติดใจตรงเคลมร้านไม่เปลี่ยนยางใหม่ให้นี่สิ ใช้อันเก่าปัญหามันจะเยอะมั้ย เลยอยากรู้ :109:

iGnUs
14-02-2012, 19:28
ผมเคลม thaicarglass อ่ะครับ
ไม่มีปัญหาเรื่องขอบยางนะครับ เคลมมา 2-3 ปีล่ะ

assanee
14-02-2012, 19:38
เคยเคลม 4-5 บาน ยางก็อันเดิมไม่มีปัญหาอะไรครับ

MiNi_XXL
14-02-2012, 22:12
เคลม 0 ๆ ก็เรียกร้านกระจกมาอยู่ดี เคลมอู่ อู่ก็เรียกร้านกระจกมาอยู่ดีครับ แล้วอย่างนี้ไม่วิ่งไปที่ร้านเลยล่ะครับ ไม่ต้องเสียเวลา ขอบยางถ้ามันไม่เปื่อยไม่ยุ่ย มันก็ใช้ได้ แต่จะให้ประกันเปลี่ยนให้เค้าคงไม่เปลี่ยนหรอกครับ เพราะมันเสื่อมสภาพจากการใช้งาน ไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุ

อีกอย่างให้คิดนิดนึงนะ ระหว่าง 0 ที่ซ่อมเครื่องยนต์ กับร้านที่ติดตั้งกระจกรถยนต์ คุณว่าใครจะชำนาญกว่ากันครับ คำตอบมีให้เห็นอยู่แล้ว ไม่ต้องไปซีเรียสกับคำว่า 0 หรอกครับ 0 มีไว้ให้ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนผ้าเบรค เติมน้ำกลั่น ถ่ายของเหลว และก็ล้างรถ เท่านั้นล่ะครับ เพิ่มเติม ลบโค้ด กะ เลินนิ่งด้วย

ส่วนจะไปร้านไหนก็ได้ครับ สำรองจ่าย แล้วเอาใบเสร็จไปเบิก หรือสอบถามประกันครับ ว่ามีที่ไหนแนะนำได้บ้าง

CK Driftking
16-02-2012, 10:16
ไปที่ร้านกระจกเลยครับ ไม่ต้องแจ้งประกัน เพียงไปถามที่ร้านว่ารับเคลมของประกันที่เรามีอยู่มั๊ย ถ้ามีทางร้านจะจัดการให้เราหมด เพียงเรามีเอกสารการประกันครบ ทางร้านจะทำเครมให้เราเอง ผมเปลี่ยนมา 3-4 บานแล้วทำแบบนี้ตลอด

MEAW_SAN
17-02-2012, 09:22
ไปเคลมร้านเลยครับ ขอบยางมันช่วยแค่กันลมและความสวยงามเท่านั้นครับ ตัวที่กันน้ำจริงๆจะเป็น ยางดำเหนียวๆคล้ายๆซิลิโคน เขาเรียกไร ยูริเทนไรซักอย่างเหม็นมาก เอาทาที่กระจกยึดกับโครงตัวถังครับ