PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โครงการเปลียนเสียงกลาง

Tum_momo !!
17-02-2012, 11:10
รบกวนน้าๆคัพ พอดีมีโครงการที่จะเปลี่ยนเสียงกลางให้ เจ้าทัน m11 4d ทั้ง 2 คู่ (หน้า-หลัง) จึงรบกวนถาม
1.ขนาดลำโพงที่ใส่ได้พอดีว่าขนาดเท่าไร
2.ต้องรองสเปเซอร์หรือเปล่า (ถ้ารองขนาดเท่าไร และราคาเท่าไร)
3.ต้องมีอุปกรณ์ใดๆเพิ่มหรือเปล่า
ขอบคุณน้าๆ ล่วงหน้าคัพ

jackjack
17-02-2012, 13:38
ชุดนี้เลยครับใส่ลำโพง6.5นิ้วได้ทุกแบบติดแผงประตูเดิม:Banane52:ตามไปดูได้ที่ห้องซื้อขายครับ:Banane08::Banane08:

AKNet
18-02-2012, 15:33
รบกวนน้าๆคัพ พอดีมีโครงการที่จะเปลี่ยนเสียงกลางให้ เจ้าทัน m11 4d ทั้ง 2 คู่ (หน้า-หลัง) จึงรบกวนถาม
1.ขนาดลำโพงที่ใส่ได้พอดีว่าขนาดเท่าไร
2.ต้องรองสเปเซอร์หรือเปล่า (ถ้ารองขนาดเท่าไร และราคาเท่าไร)
3.ต้องมีอุปกรณ์ใดๆเพิ่มหรือเปล่า
ขอบคุณน้าๆ ล่วงหน้าคัพ

อยู่สตูลใช่มั้ยน้าตั้ม
รองสเปเซอร์กันน้ำแบบพลาสติกคู่ละประมาณ 500 ครับ
ใช้ลำโพงขนาด6.5นิ้ว ด้านหน้าแยกชิ้น ด้านหลังแกนร่วม
ไม่แนะนำให้เข้าร้านไฮไฟนะครับครับ ห่วย
แนะนำมาทำที่ละงูดีกว่าหรือไม่ก็เข้าไปหาดใหญ่ครับ จะได้ไม่ผิดหวัง

Tum_momo !!
20-02-2012, 12:40
อยู่สตูลใช่มั้ยน้าตั้ม
รองสเปเซอร์กันน้ำแบบพลาสติกคู่ละประมาณ 500 ครับ
ใช้ลำโพงขนาด6.5นิ้ว ด้านหน้าแยกชิ้น ด้านหลังแกนร่วม
ไม่แนะนำให้เข้าร้านไฮไฟนะครับครับ ห่วย
แนะนำมาทำที่ละงูดีกว่าหรือไม่ก็เข้าไปหาดใหญ่ครับ จะได้ไม่ผิดหวัง
ถึงน้า AKnet ผมคนปัตตานี คัพ แต่มาทำงานที่ กทม. คัพ (คนใต้พลัดถิ่น)
ของความกระจ่างอีกที่ 1.สเปเซอร์มันมีขนาดหรือเปล่าคัพ 2.แนะนำลำโพงหน่อยนะว่าใช้ของอะไรดี ราคากลางๆ
ขอบคุณคัพ

RedCool
10-03-2012, 18:37
คู่หน้าหาJBL 65
คู่หลัง AudioQuart 888
สเปเซอร์6.5"

eak.krid
11-03-2012, 01:31
น้าใช้ไม้รองก็ได้ครับ สัก 15 มิลก็น่าจะพอ ลองดูแม่เหล็กแล้วกัน ว่าติดกระจกหรือไม่
ส่วนขนาดต้องวัดจากลำโพงที่จะใส่นะครับ
ก่อนติดตั้งก็ควรทาเรซิ่นซะก่อนเพื่อกันน้ำนะครับ ไม้จะได้ไม่พอง
ตัวสเปเซอร์กันน้ำก็ช่วยได้ส่วนนึงครับ แต่ก็ไม่หมดหรอกนะครับ
แต่ราคาปลีกหรือปลายทางค่อนข้างโหดไปหน่อย
ที่ตัวประตูก็อาจจะต้องเลาะออกโดยจิ๊กซอว์เล็กน้อยให้เป็นวงกลมตามขนาดที่ต้องการ
แล้วก็ติดตั้งได้เลยครับ ไม่ยากอย่างที่คิดครับ

RedCool
11-03-2012, 10:57
ขอบอกต้องทำใจการเปลี่ยนดอก6.5ที่ถอดของเดิมออกต้องตีเหล็กประตูเพื่อยัดดอกใหม่ใส่ เพราะช่องเดิมเล็กกว่าแม่เหล็กดอกใหม่

plusblack-e
30-04-2012, 14:24
ชุดนี้เลยครับใส่ลำโพง6.5นิ้วได้ทุกแบบติดแผงประตูเดิม:Banane52:ตามไปดูได้ที่ห้องซื้อขายครับ:Banane08::Banane08:
อยากได้แบบนี้ สั่งซือได้ที่ใหนครับ ขอเบอร์โทรกลับด้วยครับน้า

jackjack
01-05-2012, 12:53
อยากได้แบบนี้ สั่งซือได้ที่ใหนครับ ขอเบอร์โทรกลับด้วยครับน้า
พอดีผมเลิกทำแล้วอ่ะครับ เพราะเจ็บข้อมือมาก เวลาทำต้องใช้แรงข้อมือเยอะอ่ะครับ แต่ผมมีของผมเองอยู่ตามรูปเลยครับแต่ประตูหน้าสีดำ ประตูหลังสีคอนโทรลครับ(2สี) ก่อนหน้านี้ผมทำใส่รถตัวเองครับแล้วถอดใส่แบบครึ่งบานแทน ถ้าน้าจะเอาเดี๋ยวผมส่งให้ขอแค่ค่าส่งก็พอครับ ถ้ายังไงก็โพสน์ชื่อที่อยู่มาเลยครับ ผมไม่ได้ใช้แล้วแบ่งๆกันไปครับ

plusblack-e
01-05-2012, 23:15
พอดีผมเลิกทำแล้วอ่ะครับ เพราะเจ็บข้อมือมาก เวลาทำต้องใช้แรงข้อมือเยอะอ่ะครับ แต่ผมมีของผมเองอยู่ตามรูปเลยครับแต่ประตูหน้าสีดำ ประตูหลังสีคอนโทรลครับ(2สี) ก่อนหน้านี้ผมทำใส่รถตัวเองครับแล้วถอดใส่แบบครึ่งบานแทน ถ้าน้าจะเอาเดี๋ยวผมส่งให้ขอแค่ค่าส่งก็พอครับ ถ้ายังไงก็โพสน์ชื่อที่อยู่มาเลยครับ ผมไม่ได้ใช้แล้วแบ่งๆกันไปครับ

ส่งเมลให้แล้วครับน้า บอกราคาของพร้อมค่าส่งมาได้เลยครับ ผมเกรงใจครับน้า

jackjack
02-05-2012, 14:40
เมลตอบไปแล้วครับ แล้วแต่น้าล่ะกันครับ ผมยังไงก็ได้ ใจจริงอยากทำให้สมาชิกที่อยากได้อีกแต่มันไม่ไหวจริงๆครับ ปวดข้อมือ ตอนนี้เป็นทั้งข้างซ้ายข้างขวา ก็เลยต้องพักงานหนักๆไว้ก่อน แต่ที่ส่งให้น้านี่ของถอดจากรถผมครับ อย่างที่บอกผมทำแบบครึ่งบานแล้ว ลองใส่ดูครับชอบไม่ชอบก็ว่ากันไป ดีใจที่ยังมีคนต้องการครับ

plusblack-e
03-05-2012, 09:53
เมลตอบไปแล้วครับ แล้วแต่น้าล่ะกันครับ ผมยังไงก็ได้ ใจจริงอยากทำให้สมาชิกที่อยากได้อีกแต่มันไม่ไหวจริงๆครับ ปวดข้อมือ ตอนนี้เป็นทั้งข้างซ้ายข้างขวา ก็เลยต้องพักงานหนักๆไว้ก่อน แต่ที่ส่งให้น้านี่ของถอดจากรถผมครับ อย่างที่บอกผมทำแบบครึ่งบานแล้ว ลองใส่ดูครับชอบไม่ชอบก็ว่ากันไป ดีใจที่ยังมีคนต้องการครับ
ขอบคุณมากครับ.... ว่าแต่น้าปวดข้อมือเป็นอะไรครับ กระดูกหรือว่ายูริคสูงครับ (ผมเป็นเก๊า จะปวดเหมื่อยตามข้อกระดูกเหมือนกัน)

jackjack
03-05-2012, 14:00
ขอบคุณมากครับ.... ว่าแต่น้าปวดข้อมือเป็นอะไรครับ กระดูกหรือว่ายูริคสูงครับ (ผมเป็นเก๊า จะปวดเหมื่อยตามข้อกระดูกเหมือนกัน)
ไม่แน่ใจครับว่าเก๊าหรือเปล่า ผมมันพวกบ้าพลังครับแต่ก่อนหน้านี้ทำงานโดยใช้ข้อมือค่อนข้างหนัก หมอบอกว่ากระดูกอ่อนตรงข้อมืออักเสบ ต้องพักข้อมือบ้าง ช่วงนี้ก็เลยเพลาๆลงบ้างครับ ขอบคุณครับ ถ้ายังไงลองติดตั้งดูครับ แล้วค่อยว่ากัน

plusblack-e
07-05-2012, 12:04
ได้รับของและสั่งโอนตังค์ให้แล้วนะครับ (เข้าวันที่ 8-May-2012)

jackjack
07-05-2012, 12:10
ได้รับของและสั่งโอนตังค์ให้แล้วนะครับ (เข้าวันที่ 8-May-2012)
ไม่ต้องรีบก็ได้ครับลองติดตั้งดูก่อนครับ เสร็จแล้วเอามาโพสน์ดูกันบ้างครับ