PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : (สอบถามเรื่องfrontติดรถ)alpine DVA9861E

Hunte127
19-02-2012, 16:25
พอดีกำลังจะได้ triton plus. เลยอยากทราบข้อเสียนอกจาก รับคลื่นวิทยุไม่ชัด+เล่นแผ่นไรท์ไม่ได้ มีอะไรอีกมั้ยครับ พอดีกะว่าจะเอาไปติด xcarlink. สำหรับต่อ iPod & iPad. บกวนน้าๆให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ
ขอบคุณครับ

pongpan_ch
19-02-2012, 16:41
ของผมก็พลัส เล่นแผ่นไรท์ ได้นะครับ ผมใช้แผ่น princo
ส่วนวิทยุ ยืดเสาสูงๆ หน่อย ก็พอใช้ได้ครับ เดี๋ยวนี้วิทยุชุมชนเยอะ ฟังวิทยุไม่ว่าคัันไหนไม่ชัดแจ๋วเหมือนสมัยก่อนแล้ว คลื่นมันตีกันไปหมด

perm
19-02-2012, 17:24
ไม่เป็นนี่ครับ...ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้ครบปีแล้ว
- ไม่เคยซื้อแผ่นแท้ ไร้ท์เองตลอด ผมว่าไม่เลือกยี่ห้อด้วยซ้ำ
- วิทยุเนี่ย ผมว่ารับดีเกินไปด้วย แถวที่ผมวิ่งอยู่ช่วงสัตหีบ-ศรีราชา วิทยุชุมชนเยอะ รับเร็วเกินจนคลื่นตีกันเอง

Hunte127
19-02-2012, 18:37
ขอบคุณครับ. น้าๆท่านไหนมีข้อมูลเพิ่มเติมได้เลยครับ ส่วนผมเองคงจะเริ่มคิดโครงการเปลื่ยนลำโพง เดิมเผลอๆอาจจะติด amp ตัวเล็กๆสักตัวก็พอแล้วครับ

badbhoom
19-02-2012, 19:33
ของผมก็อ่านแผ่นไรท์ทุกแผ่นเหมือนกันครับ ขนาดแผ่นไรท์ซื้อมาจากพม่ายังอ่านดะไม่เลือกหน้า ส่วนเรื่องรับวิทยุผมขอไม่ออกความเห็นละกันนะครับ พอดีไม่ค่อยได้ฟังคลื่นเท่าไหร่

rattikornt
19-02-2012, 20:05
พูดไปก็อายครับ... ผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้มาเล่นเลยครับ ใช้แผ่นไรท์ตลอด ทั้ง cd dvd ส่วนเรื่องวิทยุก็ปกติดีนะครับ (ผมยืดเสาแค่ครึ่งเดียวเอง)

ปล. มีเรื่องถามเพิ่มครับ ช่องลำโพงตรงหูช้างนี่มันไม่มีลำโพงใช่ไหมครับ...

siriwan3699
19-02-2012, 20:28
พูดไปก็อายครับ... ผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้มาเล่นเลยครับ ใช้แผ่นไรท์ตลอด ทั้ง cd dvd ส่วนเรื่องวิทยุก็ปกติดีนะครับ (ผมยืดเสาแค่ครึ่งเดียวเอง)

ปล. มีเรื่องถามเพิ่มครับ ช่องลำโพงตรงหูช้างนี่มันไม่มีลำโพงใช่ไหมครับ...
ไม่มีครับน้าไก่โห่ เอ้ย!! ไก่โอ ผมเองอยากรู้เคยลองดึงออกดู โล่ง ๆ เลย
เห็นมีกระทู้ใน diy ซื้อมาติดกันเอง มีสายลอยรอไว้แล้ว ต้องเปิด
แผงข้างประตูอ่ะครับ ผมยังไม่มีเวลาทำเลย

rattikornt
19-02-2012, 20:34
ไม่มีครับน้าไก่โห่ เอ้ย!! ไก่โอ ผมเองอยากรู้เคยลองดึงออกดู โล่ง ๆ เลย
เห็นมีกระทู้ใน diy ซื้อมาติดกันเอง มีสายลอยรอไว้แล้ว ต้องเปิด
แผงข้างประตูอ่ะครับ ผมยังไม่มีเวลาทำเลย

ถึงว่าครับน้า ตอนเปิดเพลงผมลองเอามือไปแตะๆดู เหมือนว่าไม่มีอะไรอยู่เลย... 555

siriwan3699
19-02-2012, 20:48
ถึงว่าครับน้า ตอนเปิดเพลงผมลองเอามือไปแตะๆดู เหมือนว่าไม่มีอะไรอยู่เลย... 555
ซนเหมือนผมเลย แต่ผมซนกว่า อิอิ