PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ดันราง โปรสปีด ##อีกแล้วครับ##

joboysang
21-02-2012, 10:45
จากที่ได้เคยสอบถามปัญหาเรื่องบู้ชไปตอนนี้เข้าใจแล้วครับ(หาวัดบู้ชมาใส่แล้วลงที่19กว่าๆ) ทีนี้มีอีกปัญหานึง เรื่องรอบเครื่องมันหอบๆคล้ายๆจะดับในรอบเดินเบา ทีแรกก็ไม่คิดอะไรตอนจอด(คิดว่ากล่องมันน่าจะเป็นแบบนี้แต่แรก) แต่มันไม่ใช่งั้นสิครับ วิ่งๆอยู่พอตอนชลอจะเข้าไฟแดงรอบตกจนเครื่องดับกลางอากาศเลย เป็นครั้งแรกก็ไม่เท่าไหร่ หลังจากนั้น เป็นตลอดเลยชลอรถจะเลี้ยว ชลอเข้าไฟแดง หรือแม้แต่ชลอรถเพื่อจะจอด ดับตลอดเลยครับ ตอนนี้ไม่กล้าเปิดกล่องวิ่งแล้วเพราะดับตลอดเลย มันเป็นอะไร มีวิธีแก้หรือป่าว ตอนแรก ผมได้ไปปรึกษากับตัวแทนติดตั้งกล่องอีซียูช้อป (ไปติดวัดบู้ชแหละเลยคุยๆดู) เค้าว่าน่าจะมาจากช่างติดตั้งจูนยังไม่เข้าที่ เลยไม่รู้จะแก้ยังไง ตอนนี้ได้แต่ทำใจ มีกล่อง แต่...ใส่ไว้...เปิดไม่ได้จะมีไว้ทำเพื่อ....

aaa
21-02-2012, 11:03
ลองปรึกษา น้าวุด ดูคร้าบบ.....

MEAW_SAN
21-02-2012, 11:15
ลองปรึกษา น้าวุด ดูคร้าบบ.....
วุดโปรปี้

kenjijung
21-02-2012, 11:21
ตะก่อนผมก็เป็นครับ
1.เลินนิ่ง ecu
2.จูนกล่องใหม่ครับ (น่าจะดันมากไปหน่อย)
ตอนนี้หายแล้วครับ

banan053
21-02-2012, 17:49
ของผมเป็นงี้อยู่ช่วงหนึ่งนะ สตาดที่ลากยาวเลย ไม่ติด
สาเหตุ
ท้ายรางคอมมอนเรวรั่ว
ดันรางมากไป
จูนกล่องใหม่
หายเลยคับ

W-ut
21-02-2012, 18:19
จากที่ได้เคยสอบถามปัญหาเรื่องบู้ชไปตอนนี้เข้าใจแล้วครับ(หาวัดบู้ชมาใส่แล้วลงที่19กว่าๆ) ทีนี้มีอีกปัญหานึง เรื่องรอบเครื่องมันหอบๆคล้ายๆจะดับในรอบเดินเบา ทีแรกก็ไม่คิดอะไรตอนจอด(คิดว่ากล่องมันน่าจะเป็นแบบนี้แต่แรก) แต่มันไม่ใช่งั้นสิครับ วิ่งๆอยู่พอตอนชลอจะเข้าไฟแดงรอบตกจนเครื่องดับกลางอากาศเลย เป็นครั้งแรกก็ไม่เท่าไหร่ หลังจากนั้น เป็นตลอดเลยชลอรถจะเลี้ยว ชลอเข้าไฟแดง หรือแม้แต่ชลอรถเพื่อจะจอด ดับตลอดเลยครับ ตอนนี้ไม่กล้าเปิดกล่องวิ่งแล้วเพราะดับตลอดเลย มันเป็นอะไร มีวิธีแก้หรือป่าว ตอนแรก ผมได้ไปปรึกษากับตัวแทนติดตั้งกล่องอีซียูช้อป (ไปติดวัดบู้ชแหละเลยคุยๆดู) เค้าว่าน่าจะมาจากช่างติดตั้งจูนยังไม่เข้าที่ให้ลองติดต่อกับคนที่ติดตั้งให้ดู แต่ปัญหาคือ ผมไม่สามารถตามตัวช่างคนนี้ได้เลย(มารู้ประวัติทีหลัง เป็นเจ้าตำนานของจ.อุดรมีแต่เรื่องไม่ดีล้วน) เลยไม่รู้จะแก้ยังไง ตอนนี้ได้แต่ทำใจ มีคนบอกมาว่าบุญแล้วที่ยังได้กล่องกับช่างคนนี้มา แต่...มีกล่องใส่ไว้...เปิดไม่ได้จะมีไว้ทำเพื่อ....
ถอดกล่องส่ง ems มาให้ผม เดี๋ยวจะจูนให้ครับ ระหว่างที่ถอดห้ามวิ่ง
สงกรานต์ผมไปอุบล ใครสนใจอยากติดอยากให้จูน รอเลย
ทำงานครั้งนี้ เป็นการรักษาชื่อ สินค้าที่ผมขายอยู่ ครับ

kong22
21-02-2012, 18:29
จากที่ได้เคยสอบถามปัญหาเรื่องบู้ชไปตอนนี้เข้าใจแล้วครับ(หาวัดบู้ชมาใส่แล้วลงที่19กว่าๆ) ทีนี้มีอีกปัญหานึง เรื่องรอบเครื่องมันหอบๆคล้ายๆจะดับในรอบเดินเบา ทีแรกก็ไม่คิดอะไรตอนจอด(คิดว่ากล่องมันน่าจะเป็นแบบนี้แต่แรก) แต่มันไม่ใช่งั้นสิครับ วิ่งๆอยู่พอตอนชลอจะเข้าไฟแดงรอบตกจนเครื่องดับกลางอากาศเลย เป็นครั้งแรกก็ไม่เท่าไหร่ หลังจากนั้น เป็นตลอดเลยชลอรถจะเลี้ยว ชลอเข้าไฟแดง หรือแม้แต่ชลอรถเพื่อจะจอด ดับตลอดเลยครับ ตอนนี้ไม่กล้าเปิดกล่องวิ่งแล้วเพราะดับตลอดเลย มันเป็นอะไร มีวิธีแก้หรือป่าว ตอนแรก ผมได้ไปปรึกษากับตัวแทนติดตั้งกล่องอีซียูช้อป (ไปติดวัดบู้ชแหละเลยคุยๆดู) เค้าว่าน่าจะมาจากช่างติดตั้งจูนยังไม่เข้าที่ให้ลองติดต่อกับคนที่ติดตั้งให้ดู แต่ปัญหาคือ ผมไม่สามารถตามตัวช่างคนนี้ได้เลย(มารู้ประวัติทีหลัง เป็นเจ้าตำนานของจ.อุดรมีแต่เรื่องไม่ดีล้วน) เลยไม่รู้จะแก้ยังไง ตอนนี้ได้แต่ทำใจ มีคนบอกมาว่าบุญแล้วที่ยังได้กล่องกับช่างคนนี้มา แต่...มีกล่องใส่ไว้...เปิดไม่ได้จะมีไว้ทำเพื่อ....
ผมก็รู้สึกผิดอยู่ครับน้าแจ็คที่แนะนำน้าไปที่นี้มีอะไรที่ผมขอชวยได้บอกได้เลยนะครับ ผมมาถึงบางอ้ออีกที่ก็เข้าอุดรวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเห็นร้านที่ว่านี้ปิดไปแล้วลองทำตามที่น้าวุฒิว่าก่อนครับน้า หรือถ้าน้าจำเป็นต้องใช้รถประจำก็บอกได้นะครับจะให้ยืมรถใช้ก่อน

AKNet
21-02-2012, 18:48
ถอดกล่องส่ง ems มาให้ผม เดี๋ยวจะจูนให้ครับ ระหว่างที่ถอดห้ามวิ่ง
สงกรานต์ผมไปอุบล ใครสนใจอยากติดอยากให้จูน รอเลย
ทำงานครั้ง เป็นการรักษาชื่อ สินค้าที่ผมขายอยู่ ครับ

ถอดกล่องออกทำไมถึงห้ามวิ่งอะน้าวุฒิ ท่านผู้ชมงงคร้าบ น้าวุฒิโปรปี้

assanee
21-02-2012, 18:55
ถอดกล่องออกทำไมถึงห้ามวิ่งอะน้าวุฒิ ท่านผู้ชมงงคร้าบ น้าวุฒิโปรปี้

ถอดแล้วสตาร์ท ไม่ติดหรอกครับ เพราะกล่องไม่มีปลั๊กอุด เปิดปิดที่ตัวกล่องครับ

AKNet
21-02-2012, 20:37
ถอดแล้วต่อสายกลับเหมือนเดิมจะติดมั้ยครับ

assanee
21-02-2012, 20:39
ถอดแล้วต่อสายกลับเหมือนเดิมจะติดมั้ยครับ
มันเป็นขั้วเสียบระหว่างสายกับตัวกล่องครับ เสียบแระก็ติดเหมือนเดิมครับ

bigben
21-02-2012, 20:44
หายไวๆครับ รอพี่วุฒิเลย

W-ut
21-02-2012, 23:51
เอาอย่างนี้ก้ได้น้า แกะท่อห่อสายสายสีดำออก แล้วจะเห็นสาย 6 เส้น นะครับ
สีเขียว
สีเหลือง
สีขาว
สีน้ำเงิน
สีแดง
สีดำ
ตัดสายขาว น้ำเงิน ให้ขาด แล้วเอาสายที่ตัดต่อกัน(ที่มาจากกล่อง ecu น้ำเงิน ต่อ ขาว)
ตัดสายเหลือง เขียว ให้ขาด แล้วเอาสายที่ตัดต่อกัน(ที่มาจากกล่อง ecu เหลือง ต่อ เขียว)

ส่ง วุฒิรัตน์ เครือคล้าย 121/7 (เลขใหม่ 154)หมู่ 3 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม 10150
หาอะไรกันกระแทกใส่มาด้วยนะครับ
ส่วนท่านใดอยู่ต่างจังหวัด อยากติดกล่องดันราง prospeed จูนโดยน้าวุฒิ
สามารถแจ้งได้เลย จะส่ง วายริ่งไปให้ พร้อมสายแบบมีปลั๊กคล่อม พร้อมส่งกลับมาจูน
มีวิธีการต่อสายแบบง่ายๆ ทั้งหมด 9000 บาท น้าส่งมาให้ผมจูน ผมก็จะจูนและส่งไปให้ ต่างคนต่าง จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องตามหาคนจูน
สงกรานต์ผมไปอุบล ใครอยากติดกล่องก็แจ้งได้นะครับ

CrazyKat
22-02-2012, 00:21
แหล่มเป็ดครับ น้าวุฒิโปรปรี๊ดดด อยากไปจูนเพิ่มจังๆ อิอิ เด๋วรอเข้าเชค 6 หมื่นเสร็จแล้วจะไปหานะคร๊าบบบ

jelo009
22-02-2012, 08:59
เยี่ยมเลยครับ...น้าวุฒิ

joboysang
22-02-2012, 09:58
ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ ขอบคุณน้าชัย(หรือป่าว)ที่โทรมาหาผมก่อนเลยเพื่อให้คำแนะนำและเสนอทางออกเพื่อช่วยเหลือ(ไม่แน่สงกรานต์อาจได้เจอกัน) และขอบคุณน้าวุธที่ยื่นความช่วยเหลือแบบที่ไม่อาจปฏิเสธได้(ลองปฎิเสธดูสิ ผบ.ยำเละแน่แค่นี้ก็ไม่รู้จะบอกเค้ายังไงดีแล้ว) เด๋ยวยังไงส่งแล้วจะโทรบอกอีกทีครับ ขอบคุณไทยไทรทันคลับ ที่มีแต่สมช.ใจดีๆมีน้ำใจช่วยเหลือและแบ่งปันความรู้ให้แก่กันครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

a-ao
22-02-2012, 10:05
เอาอย่างนี้ก้ได้น้า แกะท่อห่อสายสายสีดำออก แล้วจะเห็นสาย 6 เส้น นะครับ
สีเขียว
สีเหลือง
สีขาว
สีน้ำเงิน
สีแดง
สีดำ
ตัดสายขาว น้ำเงิน ให้ขาด แล้วเอาสายที่ตัดต่อกัน(ที่มาจากกล่อง ecu น้ำเงิน ต่อ ขาว)
ตัดสายเหลือง เขียว ให้ขาด แล้วเอาสายที่ตัดต่อกัน(ที่มาจากกล่อง ecu เหลือง ต่อ เขียว)

ส่ง วุฒิรัตน์ เครือคล้าย 121/7 (เลขใหม่ 154)หมู่ 3 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม 10150
หาอะไรกันกระแทกใส่มาด้วยนะครับ
ส่วนท่านใดอยู่ต่างจังหวัด อยากติดกล่องดันราง prospeed จูนโดยน้าวุฒิ
สามารถแจ้งได้เลย จะส่ง วายริ่งไปให้ พร้อมสายแบบมีปลั๊กคล่อม พร้อมส่งกลับมาจูน
มีวิธีการต่อสายแบบง่ายๆ ทั้งหมด 9000 บาท น้าส่งมาให้ผมจูน ผมก็จะจูนและส่งไปให้ ต่างคนต่าง จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องตามหาคนจูน
สงกรานต์ผมไปอุบล ใครอยากติดกล่องก็แจ้งได้นะครับ

เดี๊ยวสงกรานต์ตามไปจูนที่อุบลดีก่า 555

MEAW_SAN
22-02-2012, 15:19
สีเขียว
สีเหลือง
สีขาว
สีน้ำเงิน
สีแดง
สีดำ

เจอกันที่ วัดผาน้ำย้อยครับ

kong22
23-02-2012, 08:23
555 เมื่อคืนนี้ผมเจอดีเข้าเลยครับหลังจากวางสายนั้น ผมต่อสายหาน้าแจ๊คทั้นที่ ผมไม่ขอลงรายละเอียดนะครับ เพราะในบ้านเรามีสายสืบแอบแฝงมาคาบข่าวอยู่

jelo009
23-02-2012, 08:55
จบด้วยดี ก็โอเคร ค๊าบ....

dsign
23-02-2012, 09:00
555 เมื่อคืนนี้ผมเจอดีเข้าเลยครับหลังจากวางสายนั้น ผมต่อสายหาน้าแจ๊คทั้นที่ ผมไม่ขอลงรายละเอียดนะครับ เพราะในบ้านเรามีสายสืบแอบแฝงมาคาบข่าวอยู่

...สายสืบ!!!...:36 5::36 5::36 5:

joboysang
23-02-2012, 11:35

งงเนอะ แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกะน้าก๋องเนี่ย เฮ้อ เอาเถอะครับ จบๆไป ไหลไปเหมือนสายน้ำ

joboysang
24-02-2012, 10:53
ส่งแล้วนะครับน้าวุฒ เลขที่ ei592801882th ครับผม ขอบคุณในน้ำใจอีกครั้งครับ เด๋วมีอะไรหลังไมค์ด้วยครับน้า หุหุหุหุ

W-ut
24-02-2012, 23:51
ส่งแล้วนะครับน้าวุฒ เลขที่ ei592801882th ครับผม ขอบคุณในน้ำใจอีกครั้งครับ เด๋วมีอะไรหลังไมค์ด้วยครับน้า หุหุหุหุ

โอเคครับ พอดีช่วงนี้รถ แยอะครับ
ขอมูลรถโดยละเอียดนะครับ โทรหาผมอีกทีนะครับ
ผมไม่รู้ว่าน้าติดมานานหรือยังสำหรับกล่อง ถ้าเกิน 10000 โล แล้ว
ส่วนตอนนี้ที่ต้องทำ รอกล่อง
กลองโซล่า ล้างหรือขัด หรือเปลี่ยน csv

W-ut
27-02-2012, 19:40

ไปแล้วครับ ei 4223 3655 0 th ลอง เสต๊ปรถบ้าน 196 แรงม้า

AKNet
27-02-2012, 21:36
ไปแล้วครับ ei 4223 3655 0 th ลอง เสต๊ปรถบ้าน 196 แรงม้า

ป๊าด รถบ้าน 196 ม้า รถสนามจะกี่ร้อยม้าหนอน้าวุฒิ

joboysang
28-02-2012, 10:39

ขอบคุณน้าวุธอีกครั้งครับ เด๋วติดตั้งแล้ว ถ้ามีปัญหาอะไรอีกจะรบกวนใหม่ครับ อิอิ

W-ut
28-02-2012, 22:21
ขอบคุณน้าวุธอีกครั้งครับ เด๋วติดตั้งแล้ว ถ้ามีปัญหาอะไรอีกจะรบกวนใหม่ครับ อิอิ

มีคู่มือให้ไปด้วยนะครับ

superman
29-02-2012, 20:39
ทำงานครั้งนี้ เป็นการรักษาชื่อ สินค้าที่ผมขายอยู่ ครับ

สุดยอดครับพี่

W-ut
01-03-2012, 00:25
สุดยอดครับพี่

คิดถึง ครับ ยังรับสาย พูดคุย แบบไร้สาระเหมือนเดิมนะจร้า ว่างๆก็ยังสามรถแวะมาเลี้ยงได้เหล้าเสมอ ครับจุ๊บๆ

MiNi_XXL
01-03-2012, 00:41

คุ้น ๆ นะสเต๊ปนี้อ่ะ

W-ut
01-03-2012, 22:29
เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างรายงานด้วย

MiNi_XXL
01-03-2012, 22:32
เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างรายงานด้วย

เสร็จแล้วหราจ๊ะ วันนี้เหนื่อยมั้ยจ๊ะ เสร็จตอนกี่โมงจ๊ะ อิอิอิ

joboysang
02-03-2012, 02:10
รายงานผลครับ หลังจากได้รับกล่องจากน้าวุฒิมาแล้วก็ลองต่อเลย ติดรถฟังเสียงโหมดต่างๆ ไม่มีอาการหอบให้เห็น ไม่มีเสียงความแตกต่างของเครื่อง ลองวิ่งดูในระยะสั้นๆ ยังไม่มีไรแตกต่างมากนัก(รับกล่องมาวันที่29กพ.) หลังจากนั้น ได้มีโอกาศไปลองวิ่งยาวๆกับภาระกิจที่ต้องทำเวลา(เดือนนึงได้วิ่งแค่2วัน คือทุกวันที่1และ16 ของทุกเดือน คงไม่ต้องบรรยายนะครับว่าทำอะไร หุหุ) เครื่องยนต์มีการตอบสนองดีมาก คันเร่งติดเท้าทุกช่วง ตอนผ่อนรอบต่ำไม่มีอาการรอบตกให้เห็น(เมื่อก่อนดับกลางอากาศ) ความเร็วปลายในโหมดเขียวได้ที่ประมาณ185(คิดว่ายังไม่สุด แต่ทางสุดก่อน) บูสวิ่งมาป้วนเปี้ยนที่แถวๆ18-19(ตอนไฮบูส) และบูสฟาดไวมาก ส่วนโหมดแดงยังไม่ได้ลองครับ เพราะไม่มีเวลาเล่นเลย อ้อ ลืมเล่นอีกอย่าง ตามที่ว่าผมต้องทำเวลาเป็นอย่างมากมีอยู่สองช่วงที่คิดว่าเกือบเอารถไม่อยู่ คือตอนเร่งแซงรถพ่วงอ้อย แบบว่าขับตามท้ายมารอรถสวน พอจังหวะจะแซงกดคันเร่ง พรวด.....ดริฟแซงเลยประมาณว่าท้ายเป๋ จะแซงล้อหน้าซะงั้น กับตอนออกตัวยูเทริน รู้สึกได้เลยว่าล้อหมุน แต่รถดันไม่ไป ดึงพวงมาลัยคืนนิดเดียวท้ายเป๋เกือบหมุน แต่ก็ยังเอาคืนได้ คิดว่าคงต้องได้เวลาเปลี่ยนยางแล้วหล่ะ และคงต้องหาโช๊คดีๆสักชุดมาปราบม้าของกล่องตัวนี้ซะแล้ว สรุปโดยรวม เป็นที่น่าพอใจครับ กับความต้องการของผม คือเร่งได้ทุกช่วงความเร็วปลายไม่จำเป็นต้องถึง200หรือทะลุไมล์ เอาแค่คันเร่งติดเท้าสั่งได้ ออกตัวจี๊ดๆ ตอนนี้แฟนผมขับรถ ออกปากเองเลยว่าเอารถไปทำไรมา ไมมันขับง่ายจังเบาๆไงก็ไม่รู้(อันนี้เป็นปลื้มครับ) ใครที่กำลังตัดสินใจอยู่กับกล่องตัวนี้ ผมแนะนำเลยครับ ว่าไม่ต้องคิดแล้ว สั่งน้าวุฒิได้เลยครับ จูนเนียนๆ กับราคา สมช.(ไม่อยากบอกว่าผมโดนเยอะ.....สรุปก็ได้กลับมาให้น้าวุฒิแก้ให้เหมือนเดิม) สุดท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจที่เป็นห่วง ตั้งแต่ผมเริ่มตั้งกระทู้ปัญหาของกล่องตัวนี้มา ขอบคุณเว้ปไทยไทรทันคลับที่ให้ผมได้อาศัยหาความรู้และขอความช่วยเหลือ ขอบคุณสมช.ทุกท่านที่ช่วยให้ความรู้และความช่วยเหลือดีๆเสมอมา และที่ขาดไม่ได้สำหรับเรื่องนี้ ขอบคุณน้าวุฒิบางแค ที่ช่วยรับกล่องของผมไปจูนให้ใหม่และเป็นธุระจัดส่งมาให้ ขอบคุณในน้ำใจอันประเสริฐครับ

MiNi_XXL
02-03-2012, 05:28
happy ending ครับ สิ่งที่ควรจัดก็ตามที่น้าแจ๊คกล่าวมานั่นล่ะ โช๊ค กะ ยาง ให้ดีก็ทำคลัชเผื่อไปด้วยครับ

assanee
02-03-2012, 06:33
ยินดีด้วยครับ ขอให้ขับรถให้สนุกครับ อิอิ

coppy42
02-03-2012, 09:12
คอยตามๆดูเจ้ากล่องค่ายนี้ ที่ตัวแทนอื่นก็เอาแต่ใส่ขายทำกำไร แล้วถีบส่งปัญหาก็มีมากันให้เห็น แต่พวกตัวแทนแบบนั้นมาทำเสียชื่อหมด
แล้วมีน้าวุฒิคนเดียวเหรอที่มาคอยเช็คตูดให้พวกกอบโกยเอาผลกำไรไปกินจนเหลือแต่กาก มาคอยช่วยเหลือ
แล้วถ้าคนที่ใส่กล่องprospeedทั่วๆไปไม่ได้รู้จักหรือศึกษาเวปทำไงละ ไม่รับกรรมต้องถอดออกกันเฉยๆเหรอครับ

kruthum
02-03-2012, 13:01
โอ้โฮ...ใบมีดโกนชุบน้ำผึ้งอาบยาพิษ..ครับป๋าติ๊ก..:53 2:

Ttriton
02-03-2012, 13:15
เยี่ยมครับ....สงสัยว่าเจ้าของกล่องต่าง ๆ เวลาใครอยากจะเป็นตัวแทนติดตั้งมีการทดสอบความสามารถตัวแทนหรือเปล่าครับ? คนอื่น ๆ ที่ไม่ได้เข้าเวปมาพูดคุยก็จะว่าแต่กล่องไม่ดี หารู้ไม่อยู่ที่ปัจจัยอื่น ๆ

kong22
02-03-2012, 14:39
เยี่ยมครับ....สงสัยว่าเจ้าของกล่องต่าง ๆ เวลาใครอยากจะเป็นตัวแทนติดตั้งมีการทดสอบความสามารถตัวแทนหรือเปล่าครับ? คนอื่น ๆ ที่ไม่ได้เข้าเวปมาพูดคุยก็จะว่าแต่กล่องไม่ดี หารู้ไม่อยู่ที่ปัจจัยอื่น ๆ

ประมาณนั้นครับน้าบางคนขอติดตั้งเป็นก็มาเป็นตัวแทนก็มีมากเวลามีปัญหาแก้ไม่ตกก็มีเยอะ ก่อนติด โฆษณาประมาณว่าติดแล้ววิ่งเร็วปานจรวจ พอติดแล้วเกิดปัญหาแก้ไม่ตกโทษนั้นโทษนี้ไปเรื่อย กรรมตกอยู่ที่ลูกค้าครับ

AKNet
02-03-2012, 16:47
ผมว่าผู้ผลติน่าจะคัดกรองตัวแทนให้ดีกว่านี้นะครับ เอาเป็นว่าก่อนจะได้เป็นตัวแทนต้องทดสอบฝีมือกันหน่อย ตั้งโจทย์ปัญหาให้ตัวแทนลองแก้ไขดู แก้ไม่ได้แก้ไม่ผ่านทดสอบฝีมือไม่ถึง ไม่ต้องเอาไปทำ

W-ut
02-03-2012, 18:56
รายงานผลครับ หลังจากได้รับกล่องจากน้าวุฒิมาแล้วก็ลองต่อเลย ติดรถฟังเสียงโหมดต่างๆ ไม่มีอาการหอบให้เห็น ไม่มีเสียงความแตกต่างของเครื่อง ลองวิ่งดูในระยะสั้นๆ ยังไม่มีไรแตกต่างมากนัก(รับกล่องมาวันที่29กพ.) หลังจากนั้น ได้มีโอกาศไปลองวิ่งยาวๆกับภาระกิจที่ต้องทำเวลา(เดือนนึงได้วิ่งแค่2วัน คือทุกวันที่1และ16 ของทุกเดือน คงไม่ต้องบรรยายนะครับว่าทำอะไร หุหุ) เครื่องยนต์มีการตอบสนองดีมาก คันเร่งติดเท้าทุกช่วง ตอนผ่อนรอบต่ำไม่มีอาการรอบตกให้เห็น(เมื่อก่อนดับกลางอากาศ) ความเร็วปลายในโหมดเขียวได้ที่ประมาณ185(คิดว่ายังไม่สุด แต่ทางสุดก่อน) บูสวิ่งมาป้วนเปี้ยนที่แถวๆ18-19(ตอนไฮบูส) และบูสฟาดไวมาก ส่วนโหมดแดงยังไม่ได้ลองครับ เพราะไม่มีเวลาเล่นเลย อ้อ ลืมเล่นอีกอย่าง ตามที่ว่าผมต้องทำเวลาเป็นอย่างมากมีอยู่สองช่วงที่คิดว่าเกือบเอารถไม่อยู่ คือตอนเร่งแซงรถพ่วงอ้อย แบบว่าขับตามท้ายมารอรถสวน พอจังหวะจะแซงกดคันเร่ง พรวด.....ดริฟแซงเลยประมาณว่าท้ายเป๋ จะแซงล้อหน้าซะงั้น กับตอนออกตัวยูเทริน รู้สึกได้เลยว่าล้อหมุน แต่รถดันไม่ไป ดึงพวงมาลัยคืนนิดเดียวท้ายเป๋เกือบหมุน แต่ก็ยังเอาคืนได้ คิดว่าคงต้องได้เวลาเปลี่ยนยางแล้วหล่ะ และคงต้องหาโช๊คดีๆสักชุดมาปราบม้าของกล่องตัวนี้ซะแล้ว สรุปโดยรวม เป็นที่น่าพอใจครับ กับความต้องการของผม คือเร่งได้ทุกช่วงความเร็วปลายไม่จำเป็นต้องถึง200หรือทะลุไมล์ เอาแค่คันเร่งติดเท้าสั่งได้ ออกตัวจี๊ดๆ ตอนนี้แฟนผมขับรถ ออกปากเองเลยว่าเอารถไปทำไรมา ไมมันขับง่ายจังเบาๆไงก็ไม่รู้(อันนี้เป็นปลื้มครับ) ใครที่กำลังตัดสินใจอยู่กับกล่องตัวนี้ ผมแนะนำเลยครับ ว่าไม่ต้องคิดแล้ว สั่งน้าวุฒิได้เลยครับ จูนเนียนๆ กับราคา สมช.(ไม่อยากบอกว่าผมโดนเยอะ.....สรุปก็ได้กลับมาให้น้าวุฒิแก้ให้เหมือนเดิม) สุดท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจที่เป็นห่วง ตั้งแต่ผมเริ่มตั้งกระทู้ปัญหาของกล่องตัวนี้มา ขอบคุณเว้ปไทยไทรทันคลับที่ให้ผมได้อาศัยหาความรู้และขอความช่วยเหลือ ขอบคุณสมช.ทุกท่านที่ช่วยให้ความรู้และความช่วยเหลือดีๆเสมอมา และที่ขาดไม่ได้สำหรับเรื่องนี้ ขอบคุณน้าวุฒิบางแค ที่ช่วยรับกล่องของผมไปจูนให้ใหม่และเป็นธุระจัดส่งมาให้ ขอบคุณในน้ำใจอันประเสริฐครับ

ขอบคุณครับน้า ที่ยังมีใจให้โปรสปีด
ในความมืดมิด ยังมีแสงสว่าง ที่ปลายทางเสมอ ครับ

W-ut
02-03-2012, 19:02
คอยตามๆดูเจ้ากล่องค่ายนี้ ที่ตัวแทนอื่นก็เอาแต่ใส่ขายทำกำไร แล้วถีบส่งปัญหาก็มีมากันให้เห็น แต่พวกตัวแทนแบบนั้นมาทำเสียชื่อหมด
แล้วมีน้าวุฒิคนเดียวเหรอที่มาคอยเช็คตูดให้พวกกอบโกยเอาผลกำไรไปกินจนเหลือแต่กาก มาคอยช่วยเหลือ
แล้วถ้าคนที่ใส่กล่องprospeedทั่วๆไปไม่ได้รู้จักหรือศึกษาเวปทำไงละ ไม่รับกรรมต้องถอดออกกันเฉยๆเหรอครับ

ไม่ขนาดนั้นหลอกครับป๋า ผมไม่ได้เปิดร้าน แค่ติดจูนแบบธรรมดาๆเท่านั้นเอง
ส่วนเรื่องจูนแก้รถ มันธรรมดาอยู่แล้วต้องมีบ้างครับ
ยังไงก็ขอบคุณป๋ามากๆที่ให้กำลังใจครับ

parn-design
04-03-2012, 20:57
คุ้น ๆ นะสเต๊ปนี้อ่ะ

......ผมก็คุ้นๆๆ..มีความรู้สึกว่าจะอยู่ในรถผมด้วยหรือเปล่าครับน้าวุฒิ...
......เมื่อวันเสาร์ให้น้องชายผมลองขับ...ไปไม่เป็นเลย..(มันบอกว่ารอบมาเร็วว่าเดิมเยอะติดเท้าด้วย...น้องผมไม่เคยลองรถมีกล่องได้แต่ขับรถทั่วๆไป)

W-ut
18-03-2012, 00:37
......ผมก็คุ้นๆๆ..มีความรู้สึกว่าจะอยู่ในรถผมด้วยหรือเปล่าครับน้าวุฒิ...
......เมื่อวันเสาร์ให้น้องชายผมลองขับ...ไปไม่เป็นเลย..(มันบอกว่ารอบมาเร็วว่าเดิมเยอะติดเท้าด้วย...น้องผมไม่เคยลองรถมีกล่องได้แต่ขับรถทั่วๆไป)

ครับน้า น้าคนนึ่งที่รอจะติดกล่องกับผมนาน มากทั้งรถชนกว่าจะติด
ขอบคุณน้า จากใจทีรอจนเราได้เจอกันครับ ขับง่ายสบายฯ นะครับ

George Triton
18-03-2012, 22:04
ส่งสัยคงต้องย้ายค่ายแล้วมั่งเนี้ย ตอนแรกจะติดกับน้าวุฒิละแต่ติดที่ไม่มีเวลาวิ่งไปหา

beertriton
23-03-2012, 19:09
ใกล้แล้วๆ รอน้าแป๊ะว่าง เอาไปทำทั้งคันครับ

tritondum
24-03-2012, 16:50
อย่าเล้ย5555
ใกล้แล้วๆ รอน้าแป๊ะว่าง เอาไปทำทั้งคันครับ

bigben
24-03-2012, 17:09
ขอบคุณครับน้า ที่ยังมีใจให้โปรสปีด
ในความมืดมิด ยังมีแสงสว่าง ที่ปลายทางเสมอ ครับ

อ๊วกว่ะ

joe ขาวมุข
15-04-2012, 22:13

ผมให้น้าวุฒิเป็นสปอตไลท์ของผมเลย แนะนำผมทุกปัญหาที่เจอ

Beer_bartov
18-04-2012, 10:43
ในความมืดมิด ยังมีแสงสว่าง ที่ปลายทางเสมอ ครับ ไปต่างจังหวัดถ้าที่ไหนมีแสงสว่างหลายสี ที่นั่นมักจะมี..............อิอิ ที่นั่น . น้าวุฒิวันธรรมดาไปจูนที่อุบลได้ม่ะ อาการดันใบเดียวหอบแฮกๆ ผมเคยเห็นมาและ น้าวุฒิทำให้ดู แต่เห็นแล้วไม่กล้าขับ ทุกอย่างมีทางแก้ไขครับ