PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เอาซะแล้ว ประเก็นหน้าแปลนทางเข้าอินเตอร์ซืมรั่ว

coppy42
04-03-2012, 21:41
ไอ้ประเก็นเฮงซวย 8หมื่นกว่าโลเอง5555+ดันรั่วซืมทางเข้าที่แปลนอินเตอร์ ซึมแค่เนี้ยเลยต้องพาให้เหนื่อยรื้อกันอุดตรุด ดูคุณภาพแล้วแผ่นเปล่าๆไม่มีเคลือบยางมาเลยประเก็นมอเตอร์ไซค์ยังดีกว่าอีก(ตอนทำลืมถ่ายรูปซะงั้น) เลยต้องถอดมาล้างทาซิลิโคลนกาวประเก็น

decskong
04-03-2012, 22:33
อินเตอร์ไปโดนอะไรมาครับป๋า รู้สึกจะรั่วด้วยนะนั้น

kong22
04-03-2012, 23:21
ไอ้ประเก็นเฮงซวย 8หมื่นกว่าโลเอง5555+ดันรั่วซืมทางเข้าที่แปลนอินเตอร์ ซึมแค่เนี้ยเลยต้องพาให้เหนื่อยรื้อกันอุดตรุด ดูคุณภาพแล้วแผ่นเปล่าๆไม่มีเคลือบยางมาเลยประเก็นมอเตอร์ไซค์ยังดีกว่าอีก(ตอนทำลืมถ่ายรูปซะงั้น) เลยต้องถอดมาล้างทาซิลิโคลนกาวประเก็น

ดีนะครับทำแต่ละครั้งมีลูกมือด้วยอะผมว่าป๋าอย่างซ่อมเถอะเปลี่ยนใหม่เลยแล้วเอาตัวนี้มาให้ผมอิอิๆๆ

MEAW_SAN
05-03-2012, 08:06

ป๋า เอ๋ร้อนนนจัง อิอิ

coppy42
05-03-2012, 08:29
ดีนะครับทำแต่ละครั้งมีลูกมือด้วยอะผมว่าป๋าอย่างซ่อมเถอะเปลี่ยนใหม่เลยแล้วเอาตัวนี้มาให้ผมอิอิๆๆ
หุหุ วันเสาว์ล้างท่อร่วม อาทิตย์รื้ออินเตอร์ลมจะกิน

5555+ทำรถที่ไรมันต้องมาวุ่นกันรอบๆ เผลอหน่อยเดียวมีขโมยผ้าเช็คมือไปเล่นกันเป็นฝูง

coppy42
05-03-2012, 08:33
อินเตอร์ไปโดนอะไรมาครับป๋า รู้สึกจะรั่วด้วยนะนั้น
อ่อ.ไม่ได้โดนไรเลยครับ มันไหลย้อยลงมาจากหน้าแปลนที่ไอ้ประเก็นตูดหมึกนั่นละครับน้าภาณุ ตอนถอดออกมาแล้วล้างด้วยเบนซิลปืนลมเป่าสะอาดแล้วครับ

AKNet
05-03-2012, 10:29
รื้อเก่งจริงๆป๋าติ๊ก

coppy42
05-03-2012, 11:05
รื้อเก่งจริงๆป๋าติ๊ก
55+เจอเป็นน๊อตถอดเข้าไปอะไรก็ออกหมดละครับ รถทุกคันมันอยู่ด้วยน๊อต
ขอแค่อย่าหวานอย่าขาดคาเป็นใช้ได้เอิ๊กๆๆ
มุมน๊อตยึดแปลนก็ถอดยากต้องขันบนตัวล่างตัว ไม่งั้นรื้อยาว

aaa
05-03-2012, 13:52

หุหุ วันเสาว์ล้างท่อร่วม อาทิตย์รื้ออินเตอร์ลมจะกิน

5555+ทำรถที่ไรมันต้องมาวุ่นกันรอบๆ เผลอหน่อยเดียวมีขโมยผ้าเช็คมือไปเล่นกันเป็นฝูง

มันสงสัยอ่ะดิคร้าบบป๋า
ว่าอะไรมันห้อยหว่า.....กร๊ากกกกก

MEAW_SAN
05-03-2012, 14:00

ตอนผมรื้อเปลี่ยน อินเตอร์ ไม่ได้ถอดกันชนหน้าครับ ถอดแค่กระจังหน้าสองข้าง ยากตรงน็อตทางเข้าอินเตอร์สองตัว ต้องใช้ประแจแหวนข้าไซส์โค้ง อิอิ อ่อ.... ฝากเตือนใครที่จะทำตามป๋า น็อตสองตัวนี้เวลาขันเข้าเอาแค่ตึงมือนะครับ เกลียวในที่อินเตอจะหวานแล้วลาโลกซะก่อน ครับ

coppy42
06-03-2012, 08:08
ตอนผมรื้อเปลี่ยน อินเตอร์ ไม่ได้ถอดกันชนหน้าครับ ถอดแค่กระจังหน้าสองข้าง ยากตรงน็อตทางเข้าอินเตอร์สองตัว ต้องใช้ประแจแหวนข้าไซส์โค้ง อิอิ อ่อ.... ฝากเตือนใครที่จะทำตามป๋า น็อตสองตัวนี้เวลาขันเข้าเอาแค่ตึงมือนะครับ เกลียวในที่อินเตอจะหวานแล้วลาโลกซะก่อน ครับ
ฮ่าๆๆ ก็พอดีมีความอยากจะยกอินเตอร์ออกมาล้างคราบน้ำมันทั้งหัวแชสซี-ข้างนอกข้างในอินเตอร์ซะทีเลยต้องคิดยกกันชนออก
แล้วก็อยากจะรู้ว่าที่ยังไม่ได้ใส่ตัวดักไอน้ำมันเครื่อง มันตกค้างในอินเตอร์แค่ไหน(ก็มีตกค้างติดพื้นล่างนิดเดียว แต่มีคราบดำๆเกาะผนังด้านทางเข้า)ครับโลกเพ่เอิ๊กๆๆ
-ยืนยันให้ขันน๊อตด้วยข้างแหวนห้ามต่อด้ามแค่พอตึงมือครับ จะไม่รั่วหรือซึมมันอยู่ที่หน้าแปลนท่อเหล็กไม่โก่งกับประเก็นฯ-
*ขอบคุณน้าโต้งที่มาแนะนำเป็นแนวทางไม่ต้องถอดกันชน*

MEAW_SAN
06-03-2012, 09:01
ฮ่าๆๆ ก็พอดีมีความอยากจะยกอินเตอร์ออกมาล้างคราบน้ำมันทั้งหัวแชสซี-ข้างนอกข้างในอินเตอร์ซะทีเลยต้องคิดยกกันชนออก
แล้วก็อยากจะรู้ว่าที่ยังไม่ได้ใส่ตัวดักไอน้ำมันเครื่อง มันตกค้างในอินเตอร์แค่ไหน(ก็มีตกค้างติดพื้นล่างนิดเดียว แต่มีคราบดำๆเกาะผนังด้านทางเข้า)ครับโลกเพ่เอิ๊กๆๆ
-ยืนยันให้ขันน๊อตด้วยข้างแหวนห้ามต่อด้ามแค่พอตึงมือครับ จะไม่รั่วหรือซึมมันอยู่ที่หน้าแปลนท่อเหล็กไม่โก่งกับประเก็นฯ-
*ขอบคุณน้าโต้งที่มาแนะนำเป็นแนวทางไม่ต้องถอดกันชน*

อะคร้าบบบป๋า แต่ก็มือแหกกันมั่งละคร้าบบบบมันแคบไปหมดไอ้ตั้นเรา สรุปถ้ามีเวลาว่างเครื่องมือครบ ถอดตามป๋าโรดดด

aaa
06-03-2012, 09:42

อะคร้าบบบป๋า แต่ก็มือแหกกันมั่งละคร้าบบบบมันแคบไปหมดไอ้ตั้นเรา สรุปถ้ามีเวลาว่างเครื่องมือครบ ถอดตามป๋าโรดดด

แล้วแกรว่างเมื่อไหร่อ่ะ ตูบบบ.....อิอิ

coppy42
06-03-2012, 09:43
แล้วไอ้ท่อยางที่มาจากโบ มาเข้าท่อเหล็กอ่ะคลายเข็มขัดออกแล้วมันยังติดแน่นอยูเลย ไม่ไหวเอาปากแบนเสียบแงะช่วยมันหนึบแน่น เสียวท่อยางจะแหกซะก่อน เลยไปปลดที่โบลากทั้งท่อยางเลื่อนมันออกมาข้างหน้าดีก่า55+ไม่งั้นเดี๋ยวมีเสียของ-ซ่อมวันอ.ด้วยจะไปเอาที่ไหน
แต่ก็ดีถ้าถอดน๊อตยึดอินเตอร์เบอร์12สามตัวออกลากลงมาถอดน๊อตหน้าแปลนได้ถนัดง่ายดีหน่อย

MEAW_SAN
06-03-2012, 10:33
แล้วแกรว่างเมื่อไหร่อ่ะ ตูบบบ.....อิอิ

เองจะเอา อะไร

aaa
06-03-2012, 10:41
เองจะเอา อะไร

จะเอารถไปให้แกสาธิต วิธีล้างโหน่ยยยอ่ะ.....

tumauyai4x4tritonclup.com
18-03-2012, 13:47
อันตรายน่ะนี่ รถผมพึ่งถอดออกซ่อม อย่างนี้ต้องเปลี่ยนประเก็นใหม่อย่างเดียว เดียวงานเข้า