PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องการแจกใบสั่ง กรณีจอดรถไม่เป็นที่ครับ

Ghostwalker
07-03-2012, 03:05
เรื่องมีอยู่ว่า เช้ามืดของวันที่ 6/3/55 ที่ผ่านมา ช่วงเวลาประมาณ ตี 5 เศษ ผมพาเพื่อนไปทำธุระแถวๆตลาด สำเพ็ง
คือจอดรถแต่นั่งรออยู่ในรถ แต่แล้วผมก็ทนปวดฉี่ไม่ไหว เลยลงจากรถไปเข้าห้องน้ำ ครู่หนึ่ง กลับมา พบว่ามีใบสั่ง เหน็บไว้ตรงที่ปัดน้ำฝน
รายละเอียดใบสั่ง เป็นตัวหนังสือที่ผมอ่านแทบไม่ออกเลย อ่านรู้แค่เลขทะเบียน และค่าปรับจำนวน 400 บาท
ล้อรถก็ไม่ได้ล๊อค แถมพี่จ่าก็ไม่ได้อยู่รอที่รถแต่อย่างใด .....
ในกรณีนี้ ผมอยากทราบว่า ผมต้องไปชำระค่าปรับ หรือไม่ และหากต้องชำระ ต้องไปจ่ายที่ไหนครับ
ตัวหนังสือพี่แกนี่ ผมอ่านไม่ได้เลยสักตัว เห้อออออออออ (ไม่รู้ว่าเขียนหนังสือไม่เป็นหรือรีบเขียนไปไหน)

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ^^

joboysang
07-03-2012, 11:57
ตามที่เคยเจอนะครับ ถ้าเรานั่งในรถ เค้าจะแอบๆอยู่ครับ ไม่กล้ามาเขียนต่อหน้า คงกลัวเราขยับรถแหละ แต่พอลงรถปั๊บพี่แกจะยืนเขียนเลย แล้วรีบแอบเอามาเหน็บแล้วเดินหนีครับ

coppy42
07-03-2012, 12:24
หรือจะลองดูเชิงตอนต่อทะเบียนก็ได้(เผื่อมีใบสั่งผี) ถ้า ตรจ.ไม่เอาเข้าคอมเราก็รอดถ้าเอาเข้าตอนต่อทะเบียนขนส่งจะแจ้งเราเองค่อยไปเสียตอนนั้นพร้อมดอก คริคริ บอกว่าไม่เห็นใบสั่งสงสัยปลิวหายไป

NANEK
07-03-2012, 13:35
เรื่องมีอยู่ว่า เช้ามืดของวันที่ 6/3/55 ที่ผ่านมา ช่วงเวลาประมาณ ตี 5 เศษ ผมพาเพื่อนไปทำธุระแถวๆตลาด สำเพ็ง
คือจอดรถแต่นั่งรออยู่ในรถ แต่แล้วผมก็ทนปวดฉี่ไม่ไหว เลยลงจากรถไปเข้าห้องน้ำ ครู่หนึ่ง กลับมา พบว่ามีใบสั่ง เหน็บไว้ตรงที่ปัดน้ำฝน
รายละเอียดใบสั่ง เป็นตัวหนังสือที่ผมอ่านแทบไม่ออกเลย อ่านรู้แค่เลขทะเบียน และค่าปรับจำนวน 400 บาท
ล้อรถก็ไม่ได้ล๊อค แถมพี่จ่าก็ไม่ได้อยู่รอที่รถแต่อย่างใด .....
ในกรณีนี้ ผมอยากทราบว่า ผมต้องไปชำระค่าปรับ หรือไม่ และหากต้องชำระ ต้องไปจ่ายที่ไหนครับ
ตัวหนังสือพี่แกนี่ ผมอ่านไม่ได้เลยสักตัว เห้อออออออออ (ไม่รู้ว่าเขียนหนังสือไม่เป็นหรือรีบเขียนไปไหน)

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ^^

ช่วงนี้ทางวัดสามปลื้มมีงาน ส่วนมากคนจอดด้านนอกกันเยอะครับน้า เพราะในวัดมีที่จอดเหลือน้อย ผมเองก็เพิ่งเข้าไปซื้อของมาเมื่อวันที่ 4 ยังดีที่หาที่จอดในวัดได้ แต่ถ้าจอดด้านนอกต้องเฝ้ารถตลอดครับ ลองดูตามป๋าติ๊กก่อนก็ได้ครับน้าเรื่องใบสั่ง เพราะถ้าเขียนแบบนี้ เค้าเองจะอ่านออกป่าวไม่รู้ อิอิ

Ghostwalker
07-03-2012, 14:21
ขอบคุณทุกท่านครับ ...
แถวนั้นน่ะหาที่จอดยากมากเลย ผมไปแว๊บเดียวจริงๆ กลับมาเหน็บไว้หน้ารถแล้ว ไม่ทราบว่า จะมีปัญหาตอนที่เราไปต่อทะเบียนหรือเปล่าเอ่ย ?