PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

treetc03
23-03-2012, 15:23
รถผมโหลด ดัดแหนบ โช้คอัดน้ำมัน ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร แต่ช่วงนี้ไม่รู้ว่าเป็นอะไร เวลาตกหลุมหรือเวลาเบรคแบบแรงๆ มันจะมีเสียงดัง อืด อืด (ไม่รู้จะอธิบายเสียงยังไง) ถ้าผมฟังไม่ผิดน่าจะดังมาจากแถวๆบริเวณล้อหน้าฝั่งคนขับ ให้ศูนย์เช็ค ช่างบอกว่าเกิดมาจากล้อดุ้ง (แต่ช่างไม่ได้ลองขับ แค่ยกขึ้นเช็คเฉยๆ)น้าๆท่านใดพอจะทราบบ้างครับว่าเกิดจากสาเหตุใด ชี้แนะหน่อยครับ

Beer_bartov
26-03-2012, 23:49
พวงมาลัยสั่นป่าวครับ ไ่ม่ติดซุ้มนะ ต้องเอาแบบละเอียดหน่อยครับมาตียากครับ ยางโช้คขาดหรือป่างลองดูครับ ค่อยๆดูเจอแน่ครับ เอาแบบไม่ต้องเสียตัง หรือเสียน้อยก่อนครับ 555 ใจเย็นๆ