PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อยากรู้ขอมูลการทำ แคต

auu
03-06-2008, 13:17
มีใครเคยทะลวงแคตมาบ้าง รถวิ่งกว่าเดิมไหม กินน้ำมันเพิ่มขึ้นไหม การออกตัวดีกว่าเดิมหรือเปล่า จะได้ไปทำบ้าง อยากทราบข้มูล

Nuk_Black-Triton
03-06-2008, 13:24
ทำมาแล้วครับโดยการใส่ท่อตรงแทนแคท ผลที่ได้...
1.ออกตัวดีขึ้นครับ
2.ประหยัดขึ้นประมาณ 10 เปอร์เซ็นต์
3.ควันเหม็นครับ (มากจนเวียนหัว)
4.ปลายไหลลื่นง่ายกว่าครับ
5.แรงบิดเพิ่มขึ้น
6.เกียร์ออโต้ เปลี่ยนจังหวะเร็วขึ้น
7.เอ็นจิ้นเบรค ด้อยกว่าเดิมนิดนึง
8.โลกร้อนขึ้น (ปลูกต้นไม้ช่วยด้วยละกัน)
9.เปลี่ยนแล้ว ควรใช้ไบโอดีเซล เพราะกลิ่นไอเสียได้น้อยลง
10.อย่าหลงระเริงไปกับอัตราเร่งใหม่ เพราะมันจะกินน้ำมันเหมือนเดิม

alex
03-06-2008, 13:27
ก็ดีกว่าเดิมนะครับ แต่จะมีกลิ่นเหม็นของไอเสียออกมามากและก็จะทำให้โลกร้อน แล้วก็เรื่องน้ำมันก็ขึ้นอยู่กับเราอ่ะครับว่าขับยังไง ถ้าอยากทำจิงๆก็ควรปลูกต้นไม้ช่วยสัก10ต้นอ่ะครับ จะได้ช่วยโลกบ้าง

akearch
03-06-2008, 13:55
โอย! ทำไมคิดกันงี้ล่ะครับ ทำโลกร้อนขึ้น แล้วปลูกต้นไม้แทน โอ้พี่น้องครับ รักโลกกันหน่อยครับ

จิกโก้ข้างเขียง
05-06-2008, 14:35
เสียดายแคทอยากลองถอดดีกว่าทะลวงครับ ซื้อใหม่ราคาแพงครับ

Nuk_Black-Triton
05-06-2008, 20:40
ก็ตามที่เข้าใจนะครับ...(ย้ำว่าตามที่เข้าใจ)

1.ปลูกต้นไม้ช่วย เพราะว่า ช่วยโลกครับ รถมีแคต มันก็ยังมีมลพิษอยู่ดี...(แต่อย่างน้อย ประหยัดตังเรา)

2.ใช้ไบโอ เพราะช่วยลดมลพิษครับ ถ้าถอดแคท ยังใช้ดีเซลเดิม อยู่ ยิ่งมึนครับ...

happy
05-06-2008, 21:14
รถเพื่อนผม ดราก้อนอาย ดีแม็ก 5 คันอุด egr ทะลวงแคต ทุกคันแหล่ะครับ ศูนย์ทำให้ด้วยซ้ำไม่งั้นเครื่องอื้อ วิ่งไม่ค่อยออก น้ำมันเครื่องหาย ส่วนใหญ่พวกอีซูซุทำแบบนี้ทุกคันแหล่ะครับจากการที่ถามๆมา
อย่างไทรทันเราอุด egr ไม่ต้องถอดหรือทะลวงแคต คงแรงขึ้นแล้วและควันจากท่อไอเสียก็ไม่เหม็นมากด้วยนะครับ
ผมว่าถ้าเครื่องเราเริ่มอื้อ ไม่ค่อยมีแรง หรือแคตมันเริ่มตัน ค่อยไปทะลวงล่ะกันครับ
โลกร้อน เดี๋ยวน้ำจะท่วมกรุงเทพตามคำทำนายน่ะครับพี่น้อง ..อิอิ:i40:

intorrachit
22-07-2009, 11:26
มีใครเคยทะลวงแคตมาบ้าง รถวิ่งกว่าเดิมไหม กินน้ำมันเพิ่มขึ้นไหม การออกตัวดีกว่าเดิมหรือเปล่า จะได้ไปทำบ้าง อยากทราบข้มูล

โอ๊ย...น้องแคต..หรือครับ...ปวดหัวครับ ผมโดนช่างที่ศูนย์มันหลอกให้ทลวงเอาออกไปแล้วครับ 35000 กม.เอง...ซวยจริงๆ....ผมไม่ได้ศึกษาข้อมูลในนี้มาก่อน....อยากจะหามาใส่ใหม่ ครับ......
ทุกคำถามที่ถามมา..ดีขึ้นมานิดหน่อย....
แต่รับไม่ได้เรื่องกลิ่นนี่แหล่ะ เหม็นบรรลัยเลยครับพี่น้อง เมีย ลูก บ่นกันขโมงเลย...อยากทราบว่า
1) แคต ใหม่ๆ ราคาเท่ารัย?.....มือสองราคาเท่ารัย?
2) หาซื้อได้ที่ไหน...

WE ARE TRITON
22-07-2009, 12:36
โอ๊ย...น้องแคต..หรือครับ...ปวดหัวครับ ผมโดนช่างที่ศูนย์มันหลอกให้ทลวงเอาออกไปแล้วครับ 35000 กม.เอง...ซวยจริงๆ....ผมไม่ได้ศึกษาข้อมูลในนี้มาก่อน....อยากจะหามาใส่ใหม่ ครับ......
ทุกคำถามที่ถามมา..ดีขึ้นมานิดหน่อย....
แต่รับไม่ได้เรื่องกลิ่นนี่แหล่ะ เหม็นบรรลัยเลยครับพี่น้อง เมีย ลูก บ่นกันขโมงเลย...อยากทราบว่า
1) แคต ใหม่ๆ ราคาเท่ารัย?.....มือสองราคาเท่ารัย?
2) หาซื้อได้ที่ไหน...

เห็นตามร้านท่อไอเสียมีแคตแบบทั่วไปขายเหมือนกัน ราคาน่าจะประมาณ 3500++ นะครับ แต่ใช้งานดีหรือไม่นั้น ไม่ทราบครับ ถ้ายังงัยลองเติม B5 ช่วยก็ได้ครับ

ก็ตามที่เข้าใจนะครับ...(ย้ำว่าตามที่เข้าใจ)

1.ปลูกต้นไม้ช่วย เพราะว่า ช่วยโลกครับ รถมีแคต มันก็ยังมีมลพิษอยู่ดี...(แต่อย่างน้อย ประหยัดตังเรา)

2.ใช้ไบโอ เพราะช่วยลดมลพิษครับ ถ้าถอดแคท ยังใช้ดีเซลเดิม อยู่ ยิ่งมึนครับ...

จัดมิตติ้งปลูกต้นไม้กันดีมั้ยครับ:i40::i40: