PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ติด lpg ที่ยางอะไหล่ กับ ตรงข้ามถังนำ้มัน

Pholnoy
04-04-2012, 22:24
ผมอยากรู้ขอดีขอเสียหน่อยครับว่า แตกต่างกัรแนยังไง
และติดที ร้านมงคล ของenergy. Okมั้ยครับ
แล้วร้านมงคลเนี่ยมันอยู่ตรงไหนครับ มีน้าๆคนไหนไปติดมาแล้วบ้างคับ อยากทราบ ว่าเป็นไงบ้าง

Pholnoy
04-04-2012, 22:25
ลืม ขอบคุณครับบบบบ

TA AOF
05-04-2012, 20:06
ผมอยากรู้ขอดีขอเสียหน่อยครับว่า แตกต่างกัรแนยังไง
และติดที ร้านมงคล ของenergy. Okมั้ยครับ
แล้วร้านมงคลเนี่ยมันอยู่ตรงไหนครับ มีน้าๆคนไหนไปติดมาแล้วบ้างคับ อยากทราบ ว่าเป็นไงบ้าง

ในความคิดส่วนตัวผมคิดว่าอุปกรณ์มีคุณภาพทุกยี่ห้อคับ ที่สำคัญอยู่ที่ช่างในการติดตั้งและจูนคับผม ส่วนร้านมงคลแกส อยู่แถวศรีนครินทร์ คับผม

notegenocide
09-04-2012, 07:43
เห็นด้วยครับ ขึ้นอยู่กับฝีมือและความซื่อสัตย์ของร้านและของช่างครับ

อุปกรณ์จะดีขนาดไหน แต่ได้ช่างไร้ฝีมือ มันก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ติดที่ยางอะไหล่ ข้อดี - ง่าย สะดวก ไม่ต้องตีท่อใหม่ ข้อเสีย - ต้องเอายางอะไหล่ออก

ติดข้างถัง ข้อดี - ซ่อนมิดชิด ยางอะไหล่ยังอยู่ที่เดิม ข้อเสีย - ต้องตีท่อใหม่ ค่าใช้จ่ายน่าจะสูงกว่าพอสมควร