PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้าๆช่วยผมด้วยครับ ใส่เกียร์ถอยไม่ได้ครับ

ชัชชัย
08-04-2012, 18:38
รถผมเป็น cab cng ขับมาอยู่ดีๆก็ใส่เกียร์ถอยไม่ได้เฉยเลยครับ เคยเอาเข้าศูนย์แล้ว ศูนย์บอกว่าจะส่งเรื่องให้ แล้วทางมิตซูไทยแลนด์ส่งเรื่องกลับมาให้ดูที่ลูกปืนเกียร์ พอศูนย์บริการที่ลำปางยกเกียร์ลงมาทำแล้วก้อดีไปพักนึง ตอนนี้กลับมาเป็นอีกแล้วครับ เป็นตั้งแต่เมื่อวานเย็นจนเมื่อเช้าจะออกจากโรงจอดรถต้องเข็นถอยหลังออกมา ขับไปเชียงใหม่กลับมาลำปางก็ยังใส่ไม่ได้ครับ

น้าท่านไหนเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ แล้วถ้าเจอน้าแก้ไขอย่างไรครับ

ชัชชัย
09-04-2012, 20:11
ดันๆๆครับ

ชัชชัย
10-04-2012, 15:36
เงียบจังๆ

sapatar
10-04-2012, 16:19
ช่วย up ครับ หายไวๆครับน้า

coppy42
10-04-2012, 16:25
เงียบจังๆ
มันคงต้องเงียบครับ คงยังไม่มีใครที่ขับเครื่องเบนซิลแล้วเป็นอาการนี้กัน
รถก็ยังอยู่ในประกันศูนย์กลัวทำไมเอาเข้าไปทำครับ ไม่น่าฝืนเอามาทำข้างนอกเดี๋ยวจะจ่ายกันอวก
หรือเราจะยอมจ่ายเองกันอาการที่มันไม่ปรกติ

ชัชชัย
10-04-2012, 17:59
ช่วย up ครับ หายไวๆครับน้า

ขอบคุณครับน้า

มันคงต้องเงียบครับ คงยังไม่มีใครที่ขับเครื่องเบนซิลแล้วเป็นอาการนี้กัน
รถก็ยังอยู่ในประกันศูนย์กลัวทำไมเอาเข้าไปทำครับ ไม่น่าฝืนเอามาทำข้างนอกเดี๋ยวจะจ่ายกันอวก
หรือเราจะยอมจ่ายเองกันอาการที่มันไม่ปรกติ

เอาเข้าศูนย์ที่ลำปางแล้วครับ ช่างห่วยมากอ่ะครับ
ตอนแรกเอาเข้าไปที่ศูนย์ ศูนย์ส่งเรื่องไปมิตซุไทยแลนด์ แล้วมิตซูไทยแลนด์ส่งเรื่องกลับมาว่าให้ดูที่ลูกปืนเกียร์
พอยกเกียร์ลงมาดูแล้ว ปรากฏว่าลูกปืนเกียร์ลูกสุดท้ายมันเอาออกไม่ได้ ผมก็เฝ้าอยู่ตั้งแต่เอารถเข้าศูนย์จะถอดหมดทุกอย่างเหลือลูกปืนเกียร์ลูกสุดท้ายทำยังไงก็ไม่ออก เอาลมดูดออกก็แล้ว ทำยังไงก็ไม่ออก ผมดูอยู่เป็นชั่วโมงก็ยังไม่ออก ผมเลยไปกินข้าวพอกลับมา ช่างบอกว่าเสร็จเรียบร้อยแล้ว กำลังจะประกอบชุดเกียร์เข้าที่เดิม โดยที่ผมไม่รู้เลยว่าช่างเอาออกมาจริงหรือป่าว พอเอารถมาใช้ได้ซักพักนึงก็มีอาการเหมือนเดิมครับ ไปจอดปั๊มพอจะถอยออกใส่เกียร์ถอยเป็น20กว่านาทีครับกว่าจะได้ จนมาวันศุกร์ที่แล้วใส่ไม่ได้เลยครับ

romeoking
10-04-2012, 19:14
หาศูนย์ใหม่คับน้า ถ้าไม่ได้อีกก็เปลี่ยนศูนย์อีกไปเรื่อยจนกว่าจะหายยังไงก็อยู่ในประกันคับ เอาใจช่วยคับ

ชัชชัย
10-04-2012, 20:15
หาศูนย์ใหม่คับน้า ถ้าไม่ได้อีกก็เปลี่ยนศูนย์อีกไปเรื่อยจนกว่าจะหายยังไงก็อยู่ในประกันคับ เอาใจช่วยคับ

ขอบคุณครับน้า

bossnet
10-04-2012, 20:20
เห็นใจครับ เรื่องประกัน ก่อนซื้อดีทุกอย่าง เป็นเจ้าของแล้วประกันเท่าที่กำหนด ตกลงไว้ตามสัญญา ไม่มีนอกเงื่อนไข และไม่เห็นใจผู้ใช้ ต้องทำใจ

ชัชชัย
10-04-2012, 20:36
เห็นใจครับ เรื่องประกัน ก่อนซื้อดีทุกอย่าง เป็นเจ้าของแล้วประกันเท่าที่กำหนด ตกลงไว้ตามสัญญา ไม่มีนอกเงื่อนไข และไม่เห็นใจผู้ใช้ ต้องทำใจ

เศร้าเลยครับ ไปจอดที่ไหนต้องลุ้นทุกทีเลยครับ ว่าจะใส่เกียร์ถอยได้มั้ยหรือจะต้องลงไปเข็นรถรึป่าว เฮ้อๆ เซงๆ