PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เครื่องเสียงแบบเบาๆ

o-por
14-04-2012, 09:10
สวัสดีวันสงกรานต์ครับน้าๆ
เครื่องเสียงที่ติดรถมาตอนนี้ เวลาเปิดทั้งวิทยุ CD เสียงที่ออกมามันเบามากเลยครับ รถผมเป็น Plus Cab 09 Front Panasonic แต่ก่อนเคยหมุน Volume อยู่แค่ 18-20 ก็ดังแล้ว แต่ตอนนี้ต้องปรับไปถึง 40 คือสุดเลย เสียงถึงจะได้ออกมาใกล้เคียงกับ 18-20 เครื่องเสียงรถผมเดิมๆทั้งหมดเลยครับ
อยากถามความเห็นของ เซียนทั้งหลายหน่อยครับ ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรและแก้ได้อย่างไร (ไม่รวมเปลี่ยนเครื่องเสียงชุดใหม่นะคร้าบ) ตอนนี้กำลังรวบรวมงบอยู่

kamol
14-04-2012, 09:26
น้าลองปรับโหมดต่างๆดูครับ บางทีเราอาจไปกดผิด

o-por
14-04-2012, 09:45
น้าลองปรับโหมดต่างๆดูครับ บางทีเราอาจไปกดผิด

เดี๋ยวจะไปลองดู แล้วจะมารายงานผลนะครับ

King_lampang
14-04-2012, 09:57
เอา manual มากางหาปรับโหมดดูครับ ใหม่ๆผมก็ว่าเสียงเบาเลยเอา manual มากางปรับดู..เอ้าดีขึ้นครับเนื่องจากมาจากโรงงานมันปิดโหมดไว้แต่ของผมเป็น sony ติดมากะรถเปิดดังนิดหน่อยเมียก็ด่าแล้วครับ

o-por
14-04-2012, 10:11
กลับมารายงานผลครับ
ไปปรับมาแล้วปรากฎว่า ไม่รู้ใครมือซนไปตั้งพวกค่า Treble BASS และอีกค่า.. (อ่านไม่ออก) ใหม่ เสียงออกมาเลยเบา ที่นี้พอลองปรับไปปรับมา ดังกระจายเหมือนเดิมแล้วครับ

ต้องขอขอบคุณน้ากมล และน้า King_lampang มากครับ:21-7: ทีแรกนึกว่ามีอะไรช็อตข้างในซะอีก เกือบได้รื้อซะแล้ว ว่าจะเก็บไว้รื้อตอนลงของใหม่ ถ้าถึงตอนนั้นจะมาขอความอนุเคราะห์จากน้าๆ อีกนะครับ:i40: