PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครเจอเรื่องแย่ๆแบบนี้บ้าง

tumtum
17-04-2012, 13:54
ขอระบายความในใจหน่อย... ไม่รู้ว่าน้าๆท่านไหนเจอแบบนี้บ้างแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยค่ะ
เรื่องมีอยู่ว่า ได้รถ triton plus 4 ประตู สีขาวมุก ติดแก๊สที่ศูนย์เทพารักษ์ ราคา 800,000 เมื่อวันที่ 9 เม.ย.55 ก่อนจะขับรถออกจากศูนย์เซลล์แจ้งว่ามีปัญหาอะไรโทรหาได้จะจัดการให้ ...ผ่านไปวันที่ 12 เม.ย.55 เครื่องเล่นซีดีไม่อ่าน บอก ERRER ตลอด โอ๊ย.. ปวดตับ จะทำไงเนี่ยจะต้องขับรถกลับบ้านที่ต่างจังหวัดแล้วฉันจะฟังเพลงอะไรเนี่ย โทรบอกเซล์เป็นที่เรียบร้อยได้ตามคำสั่งที่ว่า " มีปัญหาอะไรแจ้ง...ได้เลยนะ " ก็ได้รับคำตอบว่าวันที่กลับมาเอารถเข้าศูนย์แจ้งช่างได้เลย (อันนี้เราเองรู้อยู่แล้วนะ นี่คือการช่วยเหลือจากเซลล์เหรอ ?? ครั้งที่ 1) สรุปดูหนังตลอดการเดินทาง เซ็ง... พอกลับมาวันนี้เอารถเข้าศูนย์ บอกช่างว่า รถกินซ้ายนะ ช่วยตั้งศูนย์ให้ใหม่หน่อย ไ้ด้รับคำตอบที่น่าประทับใจว่า โอ๊ยพี่.. พี่ขับรถเกิน 1000 กม. แล้วโดยปกติจะไม่เช็คให้นะ ผมต้องเอารถไปตั้งศูนย์ข้างนอก เอ๊ะ... แล้วไงเนี่ย.. ที่นี่ศูนย์บริการใหญ่ไม่ใช่เหรอทำไมไม่มีตั้งศูนย์ถ่วงล้อ งง..มาก...กว่าจะทำให้ต้องเจรจากันนาน อย่างที่ 2 แจ้งเครื่องเล่นเสียเพิ่งซื้อรถได้ไม่กี่วัน ช่างบอกว่า จะต้องถอดออกไปให้แอลไพน์ซ่อม ถ้าซ่อมไม่ได้ค่อยเครมให้ ระยะรอ 1 เดือน ที่นี่ไม่มีช่างซ่อม อ้าว..ไรว่ะเนี่ย ทำไมต้องซ่อมไม่เปลี่ยนใหม่ให้เลยเพิ่งซื้อมาแท้ๆ ฉันต้องขับรถมีรูโบ๋ไร้เพลงฟัง 1 เดือนเหรอ อึ้งไปเลย โทรหาเซลล์เช่นเคยเผื่อจะช่วยพูดกับช่างได้ สรุป ช่างเค้าว่ายังไงก็ยังงั้น เซลล์ทำหน้าที่จบแล้ว คงจะไปก้าวก่ายเค้าไปได้ ถ้ายังไงลองโทรไปที่มิตซูมอเตอร์ดู เผื่อเค้าจะช่วยได้เบอร์อยู่ในสมุด...ฟังแล้วหน้าชาไปเลย เนี่ยเหรอคำตอบที่ได้รับ แล้วไอ้ที่ว่า มีปัญหาเรื่องรถอะไรโทรมานะจะช่วย สิ่งเหล่านี้หายไปไหน ... ซื้อรถแล้วจบการขายทันที ไม่มีเลยการบริการหลังการขายทั้งตัวเซล์เองและที่ศูนย์บริการยอดแย่สุดๆ ไม่รู้ว่าผู้บริหารที่นี่เค้าจะรับรู้บ้างหรือเปล่า หรือว่าจะขายรถอย่างเดียวอย่างอื่นฉันไม่สนไม่มีการปรับปรุงคุณภาพและการบริการ ค่้าเสียหายวันนี้ 2300 บาท แพงจริงๆ กับการเข้าเช็คระยะ 1000 โลแรก น้าๆท่านไหนเจอศูนย์บริการดีๆ บอกด้วย สรุปว่ารถดี..แต่ QC แย่ บริการห่วย เซ็ง.. จะไม่เข้าศูนย์นี้อีกเลย ครั้งเดียวพอ..

LuftWaffe
17-04-2012, 14:28
เชค พันโล ไม่เสียเงินสักบาทนะครับ ทางที่ดี ผมว่าแจ้งศูนย์ใหญ่เลยครับร้องเรียนทั้งเซลล์ ทั้งศูนย์เลย ไงก็ขอให้รถหายไวๆ นะครับ

LuftWaffe
17-04-2012, 14:31
ตั้งศูนย์เฉยๆ ไปบีควิกก็ได้ครับ เติมลมไนโตรเจนไปด้วยก็ดีครับ

coppy42
17-04-2012, 14:31
มันเป็นตามนั้นจริงครับอย่าคิดมากคริคริ ตั้งแต่สมัยผมใช้สตราด้า4wdแล้ว ไฟหน้าจอขาดส่งซ่อมบอกต้องรอส่งไปส่งกลับ1-3เดือน(ตามชิ้นส่วนตกแต่งคิดรถมา) รับผิดชอบกันไปใครที่ติดแก็สngvมามีปัญหาก็ส่งเรื่องไปที่โรงงานที่ติดแก๊สมิตซูรับผิดชอบแค่เครื่องกับตัวรถ55+หนุกหนาน

natchanan
17-04-2012, 14:42
เช็คพันโล โนค่าใช้จ่ายครับน้า

tumtum
17-04-2012, 14:44
เคยใช้แต่โตโยต้า บริการหลังการขายดี มีทุกอย่าง ..พอมาลองใช้ ไทรทันเพราะชอบรถ สวยถูกใจ แต่บริการหลังการขายกลับตรงกันข้าม

tumtum
17-04-2012, 14:45
ศูนย์ไหนเอ่ย เช็ค1000 โล ไม่เสียค่าใช้จ่าย

natchanan
17-04-2012, 14:45
เข้า 0 ไหนครับ ของที่จันทบุรีไม่เป็นนะครับ เซลบริการดี ช่างก้อโอนะผมว่า ช่วยชี้เป้าด้วยครับจะได้หลีกเลี่ยง

tumtum
17-04-2012, 15:10
เทพารักษ์ สมุทรปราการ

tommce
17-04-2012, 15:24
เทพารักษ์ สมุทรปราการ

น้าขับเข้าเส้นศรีนครินอีกนิดจะถึงโอโต้ซิตี้ 0 นี้รับผิดชอบดีครับ เพราะผมใช้บริการประจำครับ ตั้งแต่ออกมาครับ ทั้งเครมแหนบ เพราะมันดัง ทั้งเครม scv เพราะรถวูบ ทั้งเครมจอ เพราะมันไม่ติด ทั้งๆ ที่ไม่ได้ออกรถจากศูนย์นี้เลยน่ะครับ

Duck_Hell
17-04-2012, 15:30
มีบางส่วนที่เหมือนกับผมเลยครับ

เหมือนตรงที่ก่อนซื้อรถเซลล์โทรหาบ่อยมาก ตอนนี้ใช้รถไปเดือนกว่าแล้วครับ เซลล์หายหัวเลยไป ไม่เคยโทรมาหาเลย ต้องโทรตามโทรจิกๆๆๆๆๆเอง ...................เซ็งเป็ดจริงๆ

ขอระบายๆๆๆๆนิส อิอิ

tumtum
17-04-2012, 15:53
เช. คราวหน้าจะเข้าศูนย์นี้ ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ แล้วรุ่นนี้อัพโปรแกรมอะไรได้ไม๊ค่ะ พอดีได้ยินมาว่าสามารถอัพโปรแกรมที่ปัดน้ำฝน กับไฟเลี้ยวได้ เท็จจรองอย่างไร น้าๆช่วยไขข้อข้องใจหน่อยค่ะ

bigben
17-04-2012, 16:59
เปลี่ยนศูนย์เข้าด่วนครับอย่าไปเสียเวลากับมัน

เราได้รถมาแล้วยังไงก็เสียตังค์แล้วแน่ๆ

แก้ปัญหากับมันให้เร็วที่สุดดีกว่าครับ

madiawsree
17-04-2012, 18:23
ปกติศูนย์ล้อจะรับประกันที่ 3000โลน่ะครับ
ส่วนเรื่องเครื่องเล่นซีดีไม่อ่านต้องดูโค้ด errer ว่าเกิดจากสาเหตุใด(วิธีการแก้จะต่างกันไป)น่าจะมีในคู่มือน่ะครับถ้าจำไม่ผิด
ส่วนเรื่องค่าเสียหาย 2300 บาทต้องดูว่าทำไรบ้าง
แนะนำให้ไปศูนย์อ้อมน้อย(ต้องโทไปจองก่อนน่ะรถเยอะ)

phichai
17-04-2012, 18:40
เช็คพันโล โนค่าใช้จ่ายครับน้า

ตามนั้นครับ

big10260(TTC00131)
20-04-2012, 16:56
รุ่งเจริญ เทพารักษ์ ชิมิ คู่กรณีเก่าผมเองหละ 555 ซื้อรถป้ายแดง แต่ได้รถทำสีรอบคัน 555 โชคดีที่สุดอะผม

Fean&Jack
26-04-2012, 14:20
น้าขับเข้าเส้นศรีนครินอีกนิดจะถึงโอโต้ซิตี้ 0 นี้รับผิดชอบดีครับ เพราะผมใช้บริการประจำครับ ตั้งแต่ออกมาครับ ทั้งเครมแหนบ เพราะมันดัง ทั้งเครม scv เพราะรถวูบ ทั้งเครมจอ เพราะมันไม่ติด ทั้งๆ ที่ไม่ได้ออกรถจากศูนย์นี้เลยน่ะครับ

ยืนยันอีกคนครับ ออโต้ซิตี้ บริการดีเยี่ยม และผมก็ซื้อรถที่นั่นด้วย

Joe043
26-04-2012, 19:19
ปกติครับศูนย์นี้ขึ้นชื่ออยู่แล้ว ลูกค้าเข้าครั้งเดียวจบ ไม่ใช่ซ่อมจบนะ แต่จะไม่เข้าอีกแล้ว ลาไปเลยกับศูนย์นี้ครับ
แต่ก่อนลาโทรแจ้ง สำนักงานใหญ่หน่อยก็ดี ปกติ1000โลไม่มีค่าใช้จ่าย

AminoUya
30-05-2012, 20:57
ขอระบายความในใจหน่อย... ไม่รู้ว่าน้าๆท่านไหนเจอแบบนี้บ้างแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยค่ะ
เรื่องมีอยู่ว่า ได้รถ triton plus 4 ประตู สีขาวมุก ติดแก๊สที่ศูนย์เทพารักษ์ ราคา 800,000 เมื่อวันที่ 9 เม.ย.55 ก่อนจะขับรถออกจากศูนย์เซลล์แจ้งว่ามีปัญหาอะไรโทรหาได้จะจัดการให้ ...ผ่านไปวันที่ 12 เม.ย.55 เครื่องเล่นซีดีไม่อ่าน บอก ERRER ตลอด โอ๊ย.. ปวดตับ จะทำไงเนี่ยจะต้องขับรถกลับบ้านที่ต่างจังหวัดแล้วฉันจะฟังเพลงอะไรเนี่ย โทรบอกเซล์เป็นที่เรียบร้อยได้ตามคำสั่งที่ว่า " มีปัญหาอะไรแจ้ง...ได้เลยนะ " ก็ได้รับคำตอบว่าวันที่กลับมาเอารถเข้าศูนย์แจ้งช่างได้เลย (อันนี้เราเองรู้อยู่แล้วนะ นี่คือการช่วยเหลือจากเซลล์เหรอ ?? ครั้งที่ 1) สรุปดูหนังตลอดการเดินทาง เซ็ง... พอกลับมาวันนี้เอารถเข้าศูนย์ บอกช่างว่า รถกินซ้ายนะ ช่วยตั้งศูนย์ให้ใหม่หน่อย ไ้ด้รับคำตอบที่น่าประทับใจว่า โอ๊ยพี่.. พี่ขับรถเกิน 1000 กม. แล้วโดยปกติจะไม่เช็คให้นะ ผมต้องเอารถไปตั้งศูนย์ข้างนอก เอ๊ะ... แล้วไงเนี่ย.. ที่นี่ศูนย์บริการใหญ่ไม่ใช่เหรอทำไมไม่มีตั้งศูนย์ถ่วงล้อ งง..มาก...กว่าจะทำให้ต้องเจรจากันนาน อย่างที่ 2 แจ้งเครื่องเล่นเสียเพิ่งซื้อรถได้ไม่กี่วัน ช่างบอกว่า จะต้องถอดออกไปให้แอลไพน์ซ่อม ถ้าซ่อมไม่ได้ค่อยเครมให้ ระยะรอ 1 เดือน ที่นี่ไม่มีช่างซ่อม อ้าว..ไรว่ะเนี่ย ทำไมต้องซ่อมไม่เปลี่ยนใหม่ให้เลยเพิ่งซื้อมาแท้ๆ ฉันต้องขับรถมีรูโบ๋ไร้เพลงฟัง 1 เดือนเหรอ อึ้งไปเลย โทรหาเซลล์เช่นเคยเผื่อจะช่วยพูดกับช่างได้ สรุป ช่างเค้าว่ายังไงก็ยังงั้น เซลล์ทำหน้าที่จบแล้ว คงจะไปก้าวก่ายเค้าไปได้ ถ้ายังไงลองโทรไปที่มิตซูมอเตอร์ดู เผื่อเค้าจะช่วยได้เบอร์อยู่ในสมุด...ฟังแล้วหน้าชาไปเลย เนี่ยเหรอคำตอบที่ได้รับ แล้วไอ้ที่ว่า มีปัญหาเรื่องรถอะไรโทรมานะจะช่วย สิ่งเหล่านี้หายไปไหน ... ซื้อรถแล้วจบการขายทันที ไม่มีเลยการบริการหลังการขายทั้งตัวเซล์เองและที่ศูนย์บริการยอดแย่สุดๆ ไม่รู้ว่าผู้บริหารที่นี่เค้าจะรับรู้บ้างหรือเปล่า หรือว่าจะขายรถอย่างเดียวอย่างอื่นฉันไม่สนไม่มีการปรับปรุงคุณภาพและการบริการ ค่้าเสียหายวันนี้ 2300 บาท แพงจริงๆ กับการเข้าเช็คระยะ 1000 โลแรก น้าๆท่านไหนเจอศูนย์บริการดีๆ บอกด้วย สรุปว่ารถดี..แต่ QC แย่ บริการห่วย เซ็ง.. จะไม่เข้าศูนย์นี้อีกเลย ครั้งเดียวพอ..

พันโลไม่เสียค่าใช้จ่ายได้ ๆ นะครับ ไปเสียตอน เปลี่ยนถ่าน น้ำมัน ที่ 10000 ละมั้งครับ ถ้าไม่ผิดนี้ที่ศูนย์ ก่อนหนามแดงใช่ไหมครับ ลองไปเข้าที่ กวงไถเส้น บางนา-ตราดทางเข้าหลวงพ่อโตดูก่อนครับ น่าจะดีกว่า รุ่งเจริญผมว่านะ เท่าที่เจอ ๆ มา