PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามเรื่องเลินนิ่งกล่องหน่อยคับ

เด็กเมืองนกเขา
20-04-2012, 13:54
อยากสอบถามน้าๆหน่อยคับ ผมใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าอยู่ สามารถนำรถเข้า 0 เพื่อนเลินนิ่งกล่อง ecu ได้ไหมคับ (ผมใส่กล่องของสปีดทันเนอร์)

AKNet
20-04-2012, 13:59
ได้ครับบังรี ถ้าพอร์ท obdii ว่างก็เลิร์นได้

เด็กเมืองนกเขา
24-04-2012, 12:19
ได้ครับบังรี ถ้าพอร์ท obdii ว่างก็เลิร์นได้

ขอบคุณคับ น้าตั้ม วันก่อนไฟเครื่องโชร์ยังไม่ได้เข้าเลินนิ่งรู้สึกว่าแดกกน้ำมันมากเกิน

jessada
24-04-2012, 12:52
เราสามารถบอกเจ้าหน้าที่ที่เข้ามารับรถได้เลยรึป่าวครับว่าเลินนิ่งให้ด้วย หรือว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรรึป่าวครับ

adiluck504
24-04-2012, 17:55
นั่นสิครับ เราสามารถบอกให้เขาเลินนิ่งได้มั๊ย รถผมออกจากศูนย์เดี๋ยวแรงดี พอเข้าอีกทีแรงตก (ดันรางใบเดียว) ผมล่ะงง

v_vespa
26-04-2012, 00:14
เดี๋ยว อีกวันสองวันจะลองเข้าไปดู

superman
29-04-2012, 08:12
บอกเค้าได้เลยครับ ว่าเลินนิ่งกล่องแต่ก็ขึ้นอยู่กะบางศูนย์ด้วยครับว่าจะมีค่าใช้จ่ายหรือเปล่า(200) เดียวนี้ศูนย์เค้ารู้อยู่แล้วคับว่ารถเรามีกล่อง แค่ถอดออกแล้วก็เลินนิ่งครับ
พนักงานจะพูดอะไรก็เรื่องของมัน แต่เราจะเลินนิ่งทำได้หรือไม่ได้เป็นจบ ผมเคยไปที่บางบัวทอง พนักงานบริการดีมากครับ ศูนย์นี้พนักงานชอบรถแต่ง อิอิ อีกอย่างไม่เสียค่าบริการด้วย
เพราะรถผมยังไม่เกินสองหมื่นโลอะครับ ลองดูครับ

jessada
02-05-2012, 13:18
เมื่อวันที่ 30/04/55 ที่ผ่านมาผมได้เอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ ผมบอกเจ้าหน้าที่ ที่เข้ามารับรถผมว่า ช่วยเลินนิ่งกล่องให้ผมด้วย แล้วมีการถามกลับมาหาผม ๆ ว่ารถมีอาการอย่างไรถึงจะให้เลินนิ่ง ผมบอกว่า รถเวลาขับ บางครั้งรู้สึกได้ว่าอืดเป็นบางครั้ง บางวันก็อัดตราเร่งดี แล้วคนที่มารับรถก็พูดว่าการเลินนืงนี้มันจะมีผลกับกล่องคอมพิวเตอร์ที่ควบคุมรถ (อันนี้ผมรู้ครับ คิดในใจ) แล้วก็บ่นต่ออีกว่าอะไรก็ไม่รู้เหมือนที่น้า big บอกอะครับ จับใจความได้อีกที่ว่าถ้ากล่องพังมันไม่คุ้มกลองนึงก็ 3 หรือ 4 หมึ่นนี่แหละ

สุดท้าย ไม่ได้เลินนิ่งครับ บอกว่าอาการที่ผมบอกไปเกิดจากกรองโซล่าสกปรกต้องเปลี่ยนกรองใหม่ (พอดีรถผมได้รอบเปลี่ยนน้ำมันเครื่องรอบ 20000 โลพอดีอันที่จริงมันก็ต้องได้เปลี่ยนอยู่แล้วล่ะ)
สรุป คือไม่ได้เลินนิ่ง 55+

superman
02-05-2012, 20:52
เมื่อวันที่ 30/04/55 ที่ผ่านมาผมได้เอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ ผมบอกเจ้าหน้าที่ ที่เข้ามารับรถผมว่า ช่วยเลินนิ่งกล่องให้ผมด้วย แล้วมีการถามกลับมาหาผม ๆ ว่ารถมีอาการอย่างไรถึงจะให้เลินนิ่ง ผมบอกว่า รถเวลาขับ บางครั้งรู้สึกได้ว่าอืดเป็นบางครั้ง บางวันก็อัดตราเร่งดี แล้วคนที่มารับรถก็พูดว่าการเลินนืงนี้มันจะมีผลกับกล่องคอมพิวเตอร์ที่ควบคุมรถ (อันนี้ผมรู้ครับ คิดในใจ) แล้วก็บ่นต่ออีกว่าอะไรก็ไม่รู้เหมือนที่น้า big บอกอะครับ จับใจความได้อีกที่ว่าถ้ากล่องพังมันไม่คุ้มกลองนึงก็ 3 หรือ 4 หมึ่นนี่แหละ

สุดท้าย ไม่ได้เลินนิ่งครับ บอกว่าอาการที่ผมบอกไปเกิดจากกรองโซล่าสกปรกต้องเปลี่ยนกรองใหม่ (พอดีรถผมได้รอบเปลี่ยนน้ำมันเครื่องรอบ 20000 โลพอดีอันที่จริงมันก็ต้องได้เปลี่ยนอยู่แล้วล่ะ)

นี้ถ้าเป็นผมพนักงานคนนั้นงานเข้าแน่ครับ ก็มันรถผมค่าใช้จ่ายผมก็จ่ายกล่องพังผมก็ซื้อได้จะเอาสักกี่ใบ ผมเคยโดนแต่ผมบอกว่าผมจะเลิ่นถ้ามีปัญหาผมรับผิดชอบเอง พนักงานก็จ้อยไป 55 ขำๆครับ

AKNet
11-05-2012, 15:21

เลินนิ่งด้วยคอมของทาง 0 กล่องจะพังได้ไง ช่างมั่วได้ใจ สรุป มันไม่อยากเลินนิ่งให้ก็บอกมา

teddyisman
11-05-2012, 16:19
ทุก 2 หมื่น จะต้องเลินให้เรา ยกเว้น เราบอกว่า มันดีแล้วไม่ต้องเลินใหม่