PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สตาร์เครื่องอยู่...รอบเดินของเครื่องมันตัดเร็วมาก. .

kling_m
20-04-2012, 16:34
เข็มรอบเครื่องมันจะทำงานอยู่ประมาณ 800 ตลอดเลยหรือเปล่าเวลาจอดรถติดไฟแดง..รู้สึกบ้างครั้งมันเหมือนเร่งเครื่องเองก่อนมันจะตัด.ดังติ๊กหนึ่งครั้งระยะค่อนข้างเร็วด้วย.มาพร้อมกับเสียงแอร์ขู่..ด้วย.ปกติหรือเปล่าครับ..เบนซิล ติด lpg ป้ายแดง

MEAW_SAN
20-04-2012, 16:42
ลองปิดแอร์ครับ ถ้าอาการนี้หายไป ก็แสดงว่า ปกติ พอหน้าคลัทแอร์ตัดต่อระบบไฟในรถจะลดน้อยลง จะมี ไอเดิลสปีดคอนโทรล(ในเก๋งมี ดีเซลมีป่าวไม่รุ) คอยชดเชยรอบให้ไฟในรถสม่ำเสมอครับ

kling_m
26-04-2012, 19:10
ลองปิดแอร์ครับ ถ้าอาการนี้หายไป ก็แสดงว่า ปกติ พอหน้าคลัทแอร์ตัดต่อระบบไฟในรถจะลดน้อยลง จะมี ไอเดิลสปีดคอนโทรล(ในเก๋งมี ดีเซลมีป่าวไม่รุ) คอยชดเชยรอบให้ไฟในรถสม่ำเสมอครับ

ครับ. ขอบคุณมากครับ