PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สายน้ำยาหล่อเย็นหลุดโดนใบพัดตัด

MFF
24-04-2012, 09:13
ช่วงสงกรานต์ผมเดินทางกลับต่างจังหวัด ถึงบ้านก็กระโปงดู ไอ๊หย๊า น้ำยาหล่อเย็นเขียวเต็มเลย เห็นสายน้ำยาหล่อเย็นห้อยให้ใบพัดตัดเล่น ลึกเข้าไปเยอะมาก โชคดีที่รั่วเพียงรูเข็มทำให้น้ำยาไม่หกออกมามาก ดูจากถังน้ำยาลดไปประมาณ 1 ซม. ได้ เซ็งเลยไม่รู้ว่าหลุดได้ไง ตัวล็อคก็แน่นหนา น้าๆท่านใดเป็นบ้างครับ แล้วค่าเปลี่ยนสายประมาณเท่าไร ใครรู้ช่วยบอกที ตอนนี้ใช้เทปพันสายไฟพันไว้อยู่ :96 2:ใครรู้ราคาบอกทีครับพี่น้อง

MEAW_SAN
24-04-2012, 09:22
เบิก 0 ไม่กี่ตังมั้งครับน้า รีบๆแก้นะครับ น่ากลัวให้ช่างเช็คปริมาณน้ำในหม้อน้ำด้วย ว่าแต่ มันห้อยมาเจอกันยังไงผมยังงงๆ

iamday
24-04-2012, 09:31
นั่นสิครับ...*-*
ผมต้องไปตรวจดูบ้างหล่ะ

MFF
24-04-2012, 11:10
มันหลุดออกจากตัวล็อคที่อยู่ข้างๆ ตัวค้ำฝากระโปง ครับ เลยห้อยไปให้ใบพัดตัด ถ้าไม่หลุด ก็คงไม่ห้อยไปโดนครับ ลองเช็คดูดีๆนะครับ จะได้ไม่โดนเหมือนผม รถใหม่ครับป้ายแดงอยู่เลย