PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามก่อนรับรถครับ

Airbone plus
28-04-2012, 10:56
พอดีรถมาแล้ว 2.4 เบนซิน เลยมีคำถามครับ ผู้รู้ช่วยหน่อย

- เวลารถมา เราต้องไปชำระค่ารถ ก่อนที่จะรับรถและติดตั้งอุปกรณ์ของแถมใช่ไหมครับ (ซื้อเงินสด) เคยซื้อยี่ห้ออื่น เข้าให้ไปจ่ายวันรับรถพร้อมของแถมเลย แต่มิตซูบอกต้องจ่ายก่อน ค่อยติดของแถมให้ เลยงง แต่ก็จ่ายไปแล้ว กลัวว่าจะได้ของแถมตามตกลงไหม หรือว่าถ้าไม่ได้เรามีสิทธิเรียกร้องไม่รับรถก็ได้

- ทำไมกุญแจรีโมทมีให้อันเดียวเองครับ ไม่เข้าใจ อีกอันสำรอง

- ฝากระโปรงทำไม ดีเซลมีแผ่นกันความร้อนให้ เบนซิน ต้องซื้อเองเพิ่ม แต่ก็ซื้อเพิ่มแล้ว กลัวสีฝากระโปรงด่างครับ

ขอบคุณทุกคำตอบ

LuftWaffe
28-04-2012, 11:23
ของผมพลัส2010 สดเหมือนกัน แต่ของผมเขาติดทุกอย่างมาให้เลย (ให้เขาขับมาส่งให้ที่บ้าน) พอรับรถแล้วเราก็ให้เชคเขาไปครับ

ถ้าน้ากลัวไม่ได้ของแถมอย่างที่บอก ผมว่าให้เซลล์เซ็นต์ชื่อเป็นลายลักษณ์อักษรเลยดีกว่าครับจะได้ สบายใจทัั้งสองฝ่าย

กุญแจรีโมทมีมาให้อันเดียวอีกอันเป็นกุญแจแบบปกติ

ส่วนเรื่องแผ่นกันความร้อนผมรู้แค่เพียงว่า ดีเซลมี เบนซินไม่มี ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ

Airbone plus
28-04-2012, 11:35
ของผมพลัส2010 สดเหมือนกัน แต่ของผมเขาติดทุกอย่างมาให้เลย (ให้เขาขับมาส่งให้ที่บ้าน) พอรับรถแล้วเราก็ให้เชคเขาไปครับ

ถ้าน้ากลัวไม่ได้ของแถมอย่างที่บอก ผมว่าให้เซลล์เซ็นต์ชื่อเป็นลายลักษณ์อักษรเลยดีกว่าครับจะได้ สบายใจทัั้งสองฝ่าย

กุญแจรีโมทมีมาให้อันเดียวอีกอันเป็นกุญแจแบบปกติ

ส่วนเรื่องแผ่นกันความร้อนผมรู้แค่เพียงว่า ดีเซลมี เบนซินไม่มี ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
ลองถามเซลส์ดูใหม่ เขาบอกว่าผมรับรถวันที่ 3 พ.ค. 55 แต่เขาจะขอยอดซื้อ เดือน เม.ย. 55 ครับ เลยต้องจ่ายก่อน ซะงั้น เลยต้องวัดใจกันไป 5555
ส่วนกุญแจรับทราบว่ามีอันเดียวจริงๆ แต่ไม่ทราบว่าทำเพิ่มเนี่ยต้องเสียอีกกี่ตังค์
แผ่นกันความร้อน ผมติดเพิ่ม จ่ายไป หกร้อยกว่าบาทครับ พร้อมติดตั้ง

แต่อุปกรณ์ที่เซลส์จะติดให้วันไปจ่ายผมก็ให้เขาเอาของมาให้ดูเลยครับ และก็เซ็นในใบ รับรถว่ามีอะไรบ้าง แต่ยังไม่เซ็นรับรถครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

3632กรุงเทพ
28-04-2012, 13:11
เซลล์กลัวยอดตกหรือเปล่าครับ.....
อย่างนี้ก็มีเหรอครับ จ่ายตังค์ก่อน รับรถ ยังไงวันรับน้าก็ตรวจสอบรายละเอียด สถาพรถให้ดีก็แล้วกันครับ......
ยีนดีด้วย....

kamyu
28-04-2012, 19:09
รวยจัง

sb_engineer
30-04-2012, 10:15
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
ลองถามเซลส์ดูใหม่ เขาบอกว่าผมรับรถวันที่ 3 พ.ค. 55 แต่เขาจะขอยอดซื้อ เดือน เม.ย. 55 ครับ เลยต้องจ่ายก่อน ซะงั้น เลยต้องวัดใจกันไป 5555
ส่วนกุญแจรับทราบว่ามีอันเดียวจริงๆ แต่ไม่ทราบว่าทำเพิ่มเนี่ยต้องเสียอีกกี่ตังค์
แผ่นกันความร้อน ผมติดเพิ่ม จ่ายไป หกร้อยกว่าบาทครับ พร้อมติดตั้ง

แต่อุปกรณ์ที่เซลส์จะติดให้วันไปจ่ายผมก็ให้เขาเอาของมาให้ดูเลยครับ และก็เซ็นในใบ รับรถว่ามีอะไรบ้าง แต่ยังไม่เซ็นรับรถครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

ได้วันเดียวกันเลยครับ แต่ของผมเขาติดตั้งของแถมใหเก่อนนะครับ แล้วไปจ่ายเงินวันรับรถ (สดครับ)