PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอรบกวนสอบถามน้า ว่าเคยไปใช้บริการศูนย์ 2 แห่งนี้ หรือไม่ครับ ใช้แล้วเป็นอย่างไร

Ritchiez
02-05-2012, 20:28
รบกวนสอบถามน้าๆ ด้วยครับ พอดีจะเอารถเข้าเช็ค 20,000 กิโล ซึ่งเล็งไว้ 2 ศูนย์ คือ

1. ศูนย์ มิตซู วีเค ออโต้ อยู่ ถนนสุขาภิบาล 3 สะพานสูง

2. ศูนย์ มิตซู กวงไถ่ ลาดพร้าว 87 (จันทราสุช) ที่อยู่เส้นเลียบทางด่วน ตรงข้ามกับโลตัส

มีน้าๆ ท่านใด เคยเข้า 2 ที่นี้บ้างครับ บริการเป็นอย่างไร

ตอน 1,000 โล กับ 10,000 โล เข้าที่ มิตซู ออโต้ ศรีนครินทร์ ครับ ก็บริการดี อยู๋ครับ แต่รอบนี้โทรไปนัด แล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่ครับ เลยอยากลองเปลี่ยนศูนย์ดู

แล้วอีกเรื่องหนึ่งครับ เช็ค 20,000 โล มีรายการใดบ้าง นอกจากถ่ายน้ำมันเครื่อง จะได้บอกช่างถูก

ขอบคุณน้าๆ มากครับ

wj3932
02-05-2012, 22:06
รบกวนสอบถามน้าๆ ด้วยครับ พอดีจะเอารถเข้าเช็ค 20,000 กิโล ซึ่งเล็งไว้ 2 ศูนย์ คือ

1. ศูนย์ มิตซู วีเค ออโต้ อยู่ ถนนสุขาภิบาล 3 สะพานสูง

2. ศูนย์ มิตซู กวงไถ่ ลาดพร้าว 87 (จันทราสุช) ที่อยู่เส้นเลียบทางด่วน ตรงข้ามกับโลตัส

มีน้าๆ ท่านใด เคยเข้า 2 ที่นี้บ้างครับ บริการเป็นอย่างไร

ตอน 1,000 โล กับ 10,000 โล เข้าที่ มิตซู ออโต้ ศรีนครินทร์ ครับ ก็บริการดี อยู๋ครับ แต่รอบนี้โทรไปนัด แล้วไม่ประทับใจเท่าไหร่ครับ เลยอยากลองเปลี่ยนศูนย์ดู

แล้วอีกเรื่องหนึ่งครับ เช็ค 20,000 โล มีรายการใดบ้าง นอกจากถ่ายน้ำมันเครื่อง จะได้บอกช่างถูก

ขอบคุณน้าๆ มากครับตอบข้อ 1 ไม่ประทับใจตั้งแต่การรับรถแล้วครับ ไม่มี จนท.มารับรถ ต้องเดินเข้าไปที่เคาร์เตอร์เอง สถานที่จอดรถรอไม่ได้เรื่องครับจอดข้างๆอาคารตากแดด ห้องรับรองลูกค้าอยู่ในเกณฑ์ดีครับมี เครื่องดื่ม ทีวี หนังสือพิมพ์ ให้พร้อมสับมองเห็นช่องซ่อมรถ งานซ่อมรอนาน หลังจากเช็คระยะยังไม่เจอปัญหาตามมา ตอนเช็ค 10000 หิ้ว นมค.ไปเองครับ มี คชจ.สองร้อยกว่าบาทรวมกรอง นมค. ส่วนเช็ค20000 ยังไม่ถึงตอบไม่ได้ครับ.....ส่วนอีกศูนย์ไม่เคยใช้ แต่ก็อ่านเจอว่าไม่ค่อยจะดีครับ รอท่านอื่นต่อครับ

Ritchiez
02-05-2012, 22:22
ตอบข้อ 1 ไม่ประทับใจตั้งแต่การรับรถแล้วครับ ไม่มี จนท.มารับรถ ต้องเดินเข้าไปที่เคาร์เตอร์เอง สถานที่จอดรถรอไม่ได้เรื่องครับจอดข้างๆอาคารตากแดด ห้องรับรองลูกค้าอยู่ในเกณฑ์ดีครับมี เครื่องดื่ม ทีวี หนังสือพิมพ์ ให้พร้อมสับมองเห็นช่องซ่อมรถ งานซ่อมรอนาน หลังจากเช็คระยะยังไม่เจอปัญหาตามมา ตอนเช็ค 10000 หิ้ว นมค.ไปเองครับ มี คชจ.สองร้อยกว่าบาทรวมกรอง นมค. ส่วนเช็ค20000 ยังไม่ถึงตอบไม่ได้ครับ.....ส่วนอีกศูนย์ไม่เคยใช้ แต่ก็อ่านเจอว่าไม่ค่อยจะดีครับ รอท่านอื่นต่อครับ

ขอบคุณที่มาให้ความเห็นครับ

เห็นว่าอยู่ใกล้บ้านครับ เลยอยากจะลองเข้าไปดู

marque
03-05-2012, 01:44
+1 ศูนย์ มิตซู วีเค ออโต้ อยู่ ถนนสุขาภิบาล 3 สะพานสูงครับ เพิ่งไปเข้าเช็คหมื่นโลมา ไม่ได้ดีมาก แต่ก็ไม่เลว

Ritchiez
07-05-2012, 08:16
จะมารายงานเพิ่มเติมนะครับ

วันไปเข้าศูนย์ ไปถึง มิตซู สีเค ประมาณเกือบๆ 8 โมง ศูนย์ยังไม่เปิดครับ
ไม่อยากรอก็เลย ขับไปเรื่อยๆ นึกได้ว่า มีเพือนเป็นเซล์แถวพัฒนาการ เลยขับไป มิตซู vms พัฒนาการครับ
ไปถึงเป็นคันแรก เห็นพนักงานบอกว่า ศูนย์บริการพึ่งเปิดได้ 1 อาทิตย์ ก็เลยลองเอารถเข้าดูครับ
ก็คุยดีครับ ถามรายละเีอียด ว่าจะเปลี่ยนอะไรบ้าง ห้องรับรองก็สามารถมองเห็นรถเราได้เลยครับ
มีทีวี อินเตอร์เนต มาม่า กาแฟ ผมว่าห้องใกล้เคียงกับ ศูนย์แถวศรีนครินทร์เลยครับ

I_Chol
07-05-2012, 08:27
มิตซู vms พัฒนาการ >>>น้าขอพิกัดศูนย์หน่อยครับ

Ritchiez
08-05-2012, 02:00
มิตซู vms พัฒนาการ >>>น้าขอพิกัดศูนย์หน่อยครับ

ถ้ามาจากแยกลำสาลี วิ่งมาถึงแยกพัฒนาการ ให้เลี้ยวขวาไปทางคลองตันนะครับ
ขับไปไม่ไกลครับ อยู่ซ้ายมือ ถัดจากตึกทรูทาวเวอร์ 2 ครับ หาไม่ยากครับ

I_Chol
08-05-2012, 10:32
ถ้ามาจากแยกลำสาลี วิ่งมาถึงแยกพัฒนาการ ให้เลี้ยวขวาไปทางคลองตันนะครับ
ขับไปไม่ไกลครับ อยู่ซ้ายมือ ถัดจากตึกทรูทาวเวอร์ 2 ครับ หาไม่ยากครับ

ขอบคุณครับ น้ามีเซลที่รู้จักไหมเผื่อจะได้โปรงามๆๆ 555+

Ritchiez
08-05-2012, 23:06
ขอบคุณครับ น้ามีเซลที่รู้จักไหมเผื่อจะได้โปรงามๆๆ 555+

ตอนผมออกรถ ผมออกที่ มิตซู ออโต้ ศรีนครินทร์ครับ ออกตัว M12 4 ประตู plus เกียร์ออโต้ 5 สปีด
ตอนนั้นได้ เบาะหนัง , ฟิลม์ 3m รอบคัน, ประกันชั้น 1, พรมลายกระดุม, กันสาด, ไลน์เนอร์.
ลองคุยเซล์ดูไหมครับ เด๋วส่งเบอร์ไปให้ บริการใช้ได้อยู่นะครับ

I_Chol
09-05-2012, 09:29
ขอบคุณครับ