PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แนะนำอู่ทำสีแถวนครปฐมให้หน่อยครับ

exnamebank
06-05-2012, 21:15
พอดีถอดกระบะลายเนอร์อันเก่าออก แล้วใส่อันใหม่เข้าไปแทน แต่ขอบกระบะโดนกระบะลายเนอร์กันรอบคันเลยครับ ใส่อันใหม่เข้าไปมันหน้าเกียดมาก เห็นเป็นเส้นรอบคันเลย มีอู่ไหนแนะนำมังครับ ผมอยู่ อ.เมือง นครปฐม ครับ

ที่ถอดกระบะลายเนอร์ออกเพราะ ผมออกตัว cng มาแล้วเปลียนเป็น lpg เลยเปลียนกระบะลายเนอร์ใหม่ครับ อ๋อ รถผมสีขาวมุก ผมสอบถามอู่สีแถวๆบ้านมา เข้าบอกว่าแนะนำให้ทำทั้งคัน เพราะทำเป็นบางชิ้นสีจะไม่เหมือนกัน จริงหรือป่าวครับ แล้วผมต้องทำอย่างไง

hs7vsm
26-08-2012, 22:04
สิริยนต์ก็ดีนะ ไปทางดอนตูม หรือวัฒนะกิจไปทางบ้านแพ้ว ขวามือก่อนถึงแรงเยอร์ประมาณสะพานที่4

Mr.pipe
20-06-2013, 23:17
สิริยนต์ก็ดีนะ ไปทางดอนตูม หรือวัฒนะกิจไปทางบ้านแพ้ว ขวามือก่อนถึงแรงเยอร์ประมาณสะพานที่4

วัฒนะกิจ รับประกันป่ะครับ แล้วอู่ติดถนนใหญ่เส้นไปบ้านแพ้ว หรือเข้่าใน ซ.แรงเยอร์ พอดีผมกำลังหาอู่ทำสีพอดี บ้านอยู่แถวๆนั้นด้วย
กำลังเปรียบเทียบกับอู่ทวีโชค เยื้องสรรพสามิต

evoda3
21-06-2013, 11:08
ทำแค่กระบะได้ครับ ไม่ต้องทำทั้งคันครับ
ส่วนเป็นเชื้อเพลิงอย่าลืม แจ้งประกันครับ