PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เพิ่งได้รถมาใหม่ครับเป็น plus cab อยากเพิ่มลำโพงหลังครับ รบกวนน้าๆแนะนำด้วยจ้าา

virus0
06-05-2012, 22:52
เพิ่งได้รถมาใหม่ครับเป็น plus cab อยากเพิ่มลำโพงหลังครับ (ของเดิมไม่ไหวจะเคลียร์) เน้นเดิมๆไม่อยากตีตู้เสียดายช่องวาง

ของ รบกวนน้าๆแนะนำหน่อยครับผมไม่ความรู้พวกนี้เลย รู้แต่ว่าของติดรถมาเหมือนเสียงลำโพงคอม Creative คู่ละ450บาท

มากๆ อยากให้แค่มีเสียงเบสเสียงกีต้าเสียงกลองแน่นๆกว่านี้เฉยๆอะครับไม่ค่อยอยากได้ดังๆมากมายเดี๋ยวเมียด่า ต้องจัดแบบ

ไหน+งบประมาณเท่าไหร่ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ^^

vileness
06-05-2012, 23:06
อันดับแรกใส่ทวิสเตอร์ตรงหูช้างก่อนเลยครับ เสียงก็ดีขึ้นแล้วครับ

kamol
06-05-2012, 23:13
ยินดีด้วยครับ สำหรับ รถ และสมาชิกใหม่ ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เลือกครับ

ใจเย็นๆครับ สำหรับเครื่องเสียง ศึกษาหาความรู้ก่อนหาแนวทางที่ชอบ อย่าเพิ่งรีบร้อน เงินอยู่ในกระเป๋าเรา ต้องคุ้มค่าครับ จะได้จบโดยไม่บานปลาย

num_navanakorn
07-05-2012, 00:40
ยินดีด้วยครับ สำหรับ รถ และสมาชิกใหม่ ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เลือกครับ

ใจเย็นๆครับ สำหรับเครื่องเสียง ศึกษาหาความรู้ก่อนหาแนวทางที่ชอบ อย่าเพิ่งรีบร้อน เงินอยู่ในกระเป๋าเรา ต้องคุ้มค่าครับ จะได้จบโดยไม่บานปลาย
+100...ถูกต้องครับ เเต่ต่างกันตรงที่ผมเริ่มรู้เเนวตัวเองเเล้ว เเต่ติดตรงตังค์นี่เเหล่ะ สงสัยต้องปรึกษารุ่งเรืืืืองซะเเล้ว.5555

jackjack
07-05-2012, 12:32
ใช่ครับใจเย็นๆ ค่อยๆศึกษาไปครับ

somchart
07-05-2012, 12:53
มีโอกาศอีกมาก ดูฟังมากๆ แล้วจะรู้ครับเราอยากได้แค่ไหน

virus0
10-05-2012, 19:18
ขอบคุณน้าๆครับที่แนะนำ ว่าแต่ถ้าไม่ทำลำโพงหลังทำแค่ลำโพงคู่หน้าแยกชิ้น+ทวีตเตอร์ก่อน พอได้มั้ยครับหรือว่าต้องทำทีเดียวเลย แล้วถ้าทำเสียงจะดีกว่าของเดิมๆเยอะมากมั้ยครับ

RedCool
14-05-2012, 04:20
ขอบคุณน้าๆครับที่แนะนำ ว่าแต่ถ้าไม่ทำลำโพงหลังทำแค่ลำโพงคู่หน้าแยกชิ้น+ทวีตเตอร์ก่อน พอได้มั้ยครับหรือว่าต้องทำทีเดียวเลย แล้วถ้าทำเสียงจะดีกว่าของเดิมๆเยอะมากมั้ยครับ
เปลี่ยนคู่หน้า เพิ่มทวิตเตอร์ พอได้ครับลองดู หาดอกดีดีหน่อยครับ