PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อันนี้คือปัญหาของรถผม ป้ายแดง ไทรทันพลัส 2.4 เบนซิล

kling_m
21-05-2012, 21:11
2 อาทิตย์แรก.. แหนบดัง.. อาทิตย์ต่อมา พวงมาลัยดังแบบเหมือนพลาสติกมาเสียดสีกัน...ต่อมา ไฟหรี่ขาด..... ฝนตกบ่อย...ใบบัดน้ำฝนดังมากมาย... แต่ที่ทำใจไม่ได้อีก...คือ แมร่ง หม้อแอร์รั่ว...ใช้ไม่ถึง 5000 กม. ไม่น่ามาเปลี่ยนใจเลย..ใช้ดีแม็กมา 6 ปี.. (อันนี้ ผบ.ที่บ้านบอกนะครับ) กำลังรออาการต่อไป ทำไมมันมีปัญหามากมาย...

iamday
21-05-2012, 21:18
เดี๋ยว....ชวนเข้าสมาคมนี้ต่อเลยครับ อิอิ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=41451

3632กรุงเทพ
22-05-2012, 08:10
เกินไปแล้วครับขับมาแค่ 5000โลเป็นขนาดนี้
แหนบดัง ไอ้ที่ปัดน้ำฝนดัง ผมก้เป็นตอนออกมาตอนแรก..แต่ไฟขาด ตู้แอร์รั่ว พวงมาลัยดังมันเกินไปเปล่าครับ

I_Chol
22-05-2012, 08:30
เกินไปแล้วครับขับมาแค่ 5000โลเป็นขนาดนี้
แหนบดัง ไอ้ที่ปัดน้ำฝนดัง ผมก้เป็นตอนออกมาตอนแรก..แต่ไฟขาด ตู้แอร์รั่ว พวงมาลัยดังมันเกินไปเปล่าครับ

5555+ เห็นด้วยนะ!!!!

kling_m
22-05-2012, 15:33

เข้าศูนย์ไปเครมมาแล้ว สำหรับแอร์รั่ว โครตเซ่งเลยครับ... กำลังกลัว ว่า คลัซ ต้องดังแน่นอน... (ถ้ามีปัญหาอีก แฟนบอกว่า ยอมเสียเงินอีก จะกลับไปเล่นดีแม็กแล้ว)

banan053
23-05-2012, 15:44
ในสายการผลิต จะมีรถที่โชคดีอยู่หนึ่งในพัน คับ ท่านเป้นผู้โชคดีคนนั้น แต่อย่าไปกลัวศูนย์รับประกัน อยู่แล้วคับ เป็นกำลังใจให้คับ

kling_m
24-05-2012, 09:44
ในสายการผลิต จะมีรถที่โชคดีอยู่หนึ่งในพัน คับ ท่านเป้นผู้โชคดีคนนั้น แต่อย่าไปกลัวศูนย์รับประกัน อยู่แล้วคับ เป็นกำลังใจให้คับ

ครับผม เลือกแล้ว...ตอนนี้ ไฟเลี้ยวกระจกข้างขาดหมด ทั้งสองเรียบร้อย...เคลมได้หรือเปล่า ครับ..ไฟรี ด้วย...

banan053
24-05-2012, 20:55
ครับผม เลือกแล้ว...ตอนนี้ ไฟเลี้ยวกระจกข้างขาดหมด ทั้งสองเรียบร้อย...เคลมได้หรือเปล่า ครับ..ไฟรี ด้วย...
อะไรจะเสียจะพังในระยะ 100000 โลหรือ 5 ปี ฟรีคับท่าน !!!!!

siriwatn
24-05-2012, 21:51
เข้าศูนย์ไปเครมมาแล้ว สำหรับแอร์รั่ว โครตเซ่งเลยครับ... กำลังกลัว ว่า คลัซ ต้องดังแน่นอน... (ถ้ามีปัญหาอีก แฟนบอกว่า ยอมเสียเงินอีก จะกลับไปเล่นดีแม็กแล้ว)
ฮีซูซุ สุดยอดรถเน่าเเห่งปีครับ เร่งไม่ขึ้น กินนำมันเครื่อง เกียรื2 เข้ายาก โช๊คหน้าขวาเเตก ฝาท้ายเปิดยาก คลัตซ์พัง กินเเบต ปะเก็นฝาสูบรั่ว เป็นเอบทุกคัน ที่ทำงาน 10ทั้งสิบครับเป็นเหมือนกันหมด ไปที่ศูนย์ลองคุยกับคนที่เข้าศุนย์ดูครับเหมือนๆกันทั้งนั้น บ้านผม 2คัน ขายไปเเล้ว 1 เหลืออีก 1ยังผ่อนไม่หมด วันนี้เเเบ็ตใหม่กริปมันกินไฟหมดอีกเเล้ว ทำไมอีซุซู ออกหลายๆรุ่นติดกันในเครื่อง คอมมอลเลว คิดดูเอาเองนะครับ นี่คือความเห็นส่วนตัว ตอนนี้ใช้ตันสบายครับ

siriwatn
24-05-2012, 21:55
ฮีซูซุ สุดยอดรถเน่าเเห่งปีครับ เร่งไม่ขึ้น กินนำมันเครื่อง เกียรื2 เข้ายาก โช๊คหน้าขวาเเตก ฝาท้ายเปิดยาก คลัตซ์พัง กินเเบต ปะเก็นฝาสูบรั่ว เป็นเอบทุกคัน ที่ทำงาน 10ทั้งสิบครับเป็นเหมือนกันหมด ไปที่ศูนย์ลองคุยกับคนที่เข้าศุนย์ดูครับเหมือนๆกันทั้งนั้น บ้านผม 2คัน ขายไปเเล้ว 1 เหลืออีก 1ยังผ่อนไม่หมด วันนี้เเเบ็ตใหม่กริปมันกินไฟหมดอีกเเล้ว ทำไมอีซุซู ออกหลายๆรุ่นติดกันในเครื่อง คอมมอลเลว คิดดูเอาเองนะครับ นี่คือความเห็นส่วนตัว ตอนนี้ใช้ตันสบายครับ

iamday
24-05-2012, 22:03
เร่งไม่ขึ้น นี่ใช่อาการสตาร์ทแล้วเหยียบคันเร่ง
จะฟอดๆ จากนั้นก็เครื่องดับ ใช่หรือเปล่าครับ?

รถบริษัทมีอาการนี้ เข้าศูนย์แก้หายสักพักก็จะเป็นอีก
บางทีก็สตาร์ทไม่ติดเลย อาการเกียร์ครัชก็เป็น

เท่าที่ซ่อมๆ มาน่าจะแสนสองแสนแล้วมั้ง
ดีนะรถบริษัทเบิกได้...

หรือเป็นเพราะใช้งานหนักก็ไม่รู้ สองแสนกว่ากิโลแล้ว (เป็นมาตั้งแต่แสนกว่าๆ)

siriwatn
24-05-2012, 22:18
เร่งไม่ขึ้น นี่ใช่อาการสตาร์ทแล้วเหยียบคันเร่ง
จะฟอดๆ จากนั้นก็เครื่องดับ ใช่หรือเปล่าครับ?

รถบริษัทมีอาการนี้ เข้าศูนย์แก้หายสักพักก็จะเป็นอีก
บางทีก็สตาร์ทไม่ติดเลย อาการเกียร์ครัชก็เป็น

เท่าที่ซ่อมๆ มาน่าจะแสนสองแสนแล้วมั้ง
ดีนะรถบริษัทเบิกได้...

หรือเป็นเพราะใช้งานหนักก็ไม่รู้ สองแสนกว่ากิโลแล้ว (เป็นมาตั้งแต่แสนกว่าๆ)
รถยี่ห้อไรครับ อีผุผุหรือเปล่าครับ

iamday
24-05-2012, 22:46
รถยี่ห้อไรครับ อีผุผุหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ ดีมแก ตัวแรกๆ เลยครับ

LuftWaffe
24-05-2012, 22:57
เคลมให้หมดครับน้า ขอให้หายไวไว ครับ

kling_m
25-05-2012, 08:58
ขอบคุณทุกท่าน.....ถึงอย่างไร ก็ น้องตัน ไปแล้ว... แต่งไปเยอะ..ด้วย.. 555 มาระบาย เฉยๆๆ ครับ.. เพราะ ผบ.มาบ่นให้ฟัง... หายแล้ว สบายใจขึ้นเยอะ....5555

banan053
25-05-2012, 11:18
ใช่ครับ ดีมแก ตัวแรกๆ เลยครับ
ไอตัวรุ่นแรกของโลก ใช่ไหมคับ
รุ่นนี้แหละปัญหาเยอะที่สุดในโลก 55555

path066
25-05-2012, 12:18
พวงมาลัย เนี้ย ผมเคยเป็นครับเกิดจาก เพลททองแดง 2 แผ่นเสียดสีกัน หล่อลื่นจารบีขาวก็หาย ให้ ศุนย์จัด การ ฟรี.......................................ครับ :2 3::2 3::2 3:

iamday
25-05-2012, 17:15
ไอตัวรุ่นแรกของโลก ใช่ไหมคับ
รุ่นนี้แหละปัญหาเยอะที่สุดในโลก 55555

นี่คือเหตผลที่ผมไม่ชายตามองยีห้อนี้เลย
คือตัดออกไปจากสารบบตั้งแต่วันที่คิดจะซื้อรถเป็นของตัวเอง

ส่วนปีโปนั้น
โตต้าเคยให้สปอนเซอร์ บ.(ที่ผมทำงานอยู่) เป็นรถมาใช้ 3 คัน
ขับไปงาน ตจว โดยให้มาทีละคัน

คันแรกเป็นอินโนฯ ตัวแรก Dสี่D Auto เหยียบลงเนินก่อนเข้าสงขลาได้สูงสุด 165
ขับคันนี้ไปเกือบทั่วประเทศ ร่วมๆ สี่หมื่นโล รอบโลกพอดี

คันที่สองปีโป้ตัวสูง 3.0 รุ่นดริฟมัน (ดริฟปากซอยบ้ายเกือบทุกวันครับ๕๕๕) เหยียบมัน ซดน้ำมัน สุดๆ ยังไม่เคยเหยียบจนมิด
เพราะขับได้ไม่ถึงเดือนโตต้าก็แจ้งให้ไปเอาคันใหม่มาเทสส

คันที่สาม อาแว๊นป้า MT ตัวนี้เคยข้ามไปเที่ยวลาว และพาไปเกือบตกเขาตายที่แม่ฮ่องสอนมาแล้ว
คันนี้วิ่งได้เร็วสุดๆ เท่าอินโนฯ เลย แต่รอบเครื่องสูงมากกกก
ทริปสุดท้าย ไปเชียงใหม่ ปาย แม่ฮ่องสอน ขากลับจากแม่ฮ่องสอน ก่อนคืนรถ
ออกจากแม่ฮ่องสอนเที่ยงวัน ใช้ทางหลวงหมายเลข 108 เลาะตะเข็บชายแดนพม่า
ช่วงลงเขามาด้วยความ(มัน)ระหว่างโค้งขวาหักศอก อยู่ดีๆ ถนนจากลาดยางก็กลายเป็นถนนลูกรัง
ซ้ายมือเป็นหุบเหว(ลึกไม่ลึกต้องลองไปดูครับ) ขวามือเป็นท้องร่องถนน ผมเหยียบเบรกจม รถไถลไปตามแรงเฉื่อย
ซึ่งมุงหน้าลงเหว แต่สติยังดีอยู่ ผมถอนเบรกแล้วย้ำเบรกอีกที พอหักเลี้ยวนิดหน่อย
โชคดีที่ท้องร่องด้านขวามือช่วยเบรกรถจนหยุดสนิท แทนที่จะไปเบรกที่ตีนเขาฝั่งซ้าย
รถจมท้องร่องอยู่เป็นชั่วโมง มีรถสิบล้อผ่านมาคันเดียว
ลืมบอกไปตรงที่รถผมตกท้องร่อง ถนนมันลาดเอียงพอสมควร สิบล้อซึ่งขนดินมาเต็มรถ
ไม่กล้าจอดลาก สุดท้ายโชคดีมีชาวบ้านขี่มอเตอร์ไซต์ผ่านมา ช่วยขุดดินเซาะเป็นทางจนขับรถขึ้นจากท้องร่องได้

ไม่อยากบอกหลังจากนั้น ขับรถเรียบร้อยมากกกกกกครับ ๕๕๕
แต่ยังไม่วาย ช่วงออกจากจ.นครสวรรค์ ความง่วงมาเยือน เหนื่อยเพลียเพราะขับรถคนเดียว
มีรถตู้โฟล์กทรานสปอตเตอร์ (มั้ง) เปิดไฟสูงไล่ (ผมวิ่งเลนขวา ถือคติ ขับเร็วชิดซ้ายขับสบายชิดขวาครับ อิอิ)
ผมก้มดูไมค์รถ "160 km/h" โห..โดนเปิดไฟไล่ ก็เลยหลบซ้ายให้แซงไป
จากนั้นผมก็ตบขวา ขับจี้ตูดไปตลอด พวกก็ขับหนี ทางตรงพวกหนีหายวับเลย
แต่พอช่วงที่รถเยอะๆ ผมก็ตามจี้ๆๆๆ อีก ๕๕๕
ถึงกอทอมอเมืองฟ้าอมรเกือบๆ ห้าทุ่ม ผมกับรถตู้ขึ้นโทรลเวย์ พร้อมๆ กัน
แต่ผมแยกลงตรงถนนรัชดา ช่วงที่ผมเปิดไปเลี้ยวลงโทรลเวย์ รถตู้ซึ่งจะตรงไป
ได้ชะลอความเร็ว แล้วเปิดกระจกฝั่งซ้ายลงมา (จะยิงผมมั้ยเนี่ย) ผมหันไปจะสบสายตาปิ๊งๆ แต่ก็มองไม่ทันจะเห็นหน้าคนขับรถตู้คันนั้น ทำไงได้ตามันปรึง่วงเต็มทีแล้วครับ ๕๕๕

"รถฟรี น้ำมันฟรี" ผมเหยียบสุดเป็นสุดเท่าที่ถนนโล่ง
ไม่ต้องกลัวโดนจับ เพราะยืมมาใช้แค่ระยะนึง ถ้ามีการส่งใบสั่ง เขาไม่ได้ส่งไปบ้านผม ๕๕๕

เรื่องเครื่องยนต์ยอมรับไม่เคยมีปัญหา หรือเพราะรถยังใหม่ๆ ก็ไม่รู้
ขับแบบไม่ถ่ายน้ำมันเครื่อง เติมเฉพาะน้ำมันเดินทาง

ไม่ชอบก็ตรงที่เวลาความเร็วสูงๆ รถจะหวิว ลมพัดทีรถเหวี่ยงไปตามลมที
นี่ขนาดนั่งกันไปเต็มคันรถ ของอีกหลายกล่อง

ส่วนรถยีห้ออื่นๆ เคยจับๆ บ้าง แต่ก็ไม่ประทับจิตเลย
มีไทรทันนี่แหละไม่เคยจับไม่เคยขับมาก่อนเลย

แหมะว่าจะเล่านิดเดียวดันร่ายมาซะยาวเลย...ที่ร่ายมาขนาดนี้
เพียงเพื่อจะลงท้ายด้วยประโยคนี้ครับ

"สุดท้ายก็มาร่วมชะตากรรมกับน้าๆ นี่แหละ ๕๕๕"

Ghostwalker
25-05-2012, 17:22
มายืนยันตามด้านบนครับ ที่บ้านมีอินโนว่า ติด LPG แต่กดสุดได้ 175 km/h หวิวมาก ส่วนตัวแล้วไม่มีปัญหา
แล้วก็ใช้ Triton เบนซิน อยู่สองคันครับ วิ่งทุกวัน 1 ปี เศษได้เกือบ 6หมื่นโล มีปัญหาเล็กๆน้อยๆ แหนบไม่ดังครับ แต่เสียงครัชนี่มันของแน่นอนครับ ดังตั้งแต่ออกรถล่ะ ปัญหาอื่นๆยังไม่เจอครับ

num_navanakorn
25-05-2012, 19:12
ชอบน้าจัง...

bossnet
25-05-2012, 20:07
น้าไปจับผิด มากไปป่าว เจ้าตั้นมันเลยงอแง

arnat
26-05-2012, 09:54
ปัญหาที่น้าว่ามาทั้งหมดผมแก้หมดแล้วที่ศูนย์ ตอนนี้กำลังเจอปัญหาเซ็งจับจิตอีกแล้ว คอนโซลดัง ดังมากมายยังกะรถเก่า วิ่งแค่ 20000โล หาจุดที่ดังไม่เจอคงต้องพึ่งศูนย์อีกแล้ว เฮ้อไทรทัน

rattaphols
26-05-2012, 10:12
ชะตาเดียวกัน แก้ไปเลยๆ เดียวก็หมดไปเองอะน้า

kling_m
29-05-2012, 14:07
ตอนนี้มันอีกแล้ว...กับเสียง พวงมาลัยดัง..แล้วก็หนัก...5555

ย่าหนูกะปู่บิล
29-05-2012, 14:27
เข้าใจความรู้สึก...
เป็นกำลังใจให้อาการต่างๆหายเป็นปรกตินะคะ

badbhoom
29-05-2012, 14:34
ผมเจอแต่เรื่องแหนบดังอย่างเดียว ให้ศูนย์แก้ทีเดียวก็หาย อย่างอื่นไม่เจอ นี่ก็ปาเข้าไปขวบครึ่งละ อึม!

kamyu
29-05-2012, 14:45
ใจเย็นครับๆ

num_navanakorn
29-05-2012, 20:32
ของผมก็ัยังไม่มีปัญหาครับ เเละก็ไม่อยากมีด้วย....เเต่ก็ทำใจไวเเล้ว 5555 ขออย่าให้อาการมันหนักมากเลย....เอาใจช่วยครับ ขอให้หายไวๆ..

khanlert
10-06-2012, 21:50
ผมรถไม่ถึงอาทิตย์ แหนบเริ่มมีเสียงแล้วครับ แล้ว ตัว วี จี พลัสใหม่ นี้ พวงมาลัยมันจะหนัก ๆ หน่อยนี้ถือว่าปกติไหมครับ
ว่าครบเดือนค่อยเข้าไปบอกอาการต่าง ๆ ในศูนย์ทีเดียว

ยอดชายนายสอ
22-06-2012, 00:13
ทำใจอย่างเดียวครับกับมิตซู ของผมเป็นตั้งแต่พันโลแรก จนทุกวันนี้ 65,000 โลแล้ว (พวงมาลัยดัง,แผงประตูดัง,บานพับประตูดัง,ที่ปัดน้ำฝนดัง) แก้ไม่หายครับ รอเปลี่ยนคันใหม่อย่างเดียว(รถใช้มา 9 เดือนกว่า)