PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงดังตอนสตาร์ดเครื่อง

thitot_inkman@sanook.com
01-06-2012, 10:48
รบกวนน้าๆครับ พอดีเจอปัญหาตอนที่ผมสตาร์ดเครื่อง จะมีเสียงดังแครกๆ แครกๆ พอจะมีวิธิแก้ไหมครับ เป็นเฉพาะตอนสตาร์ดนะครับ พอเครื่องติดแล้วก็ปกติครับ ใครเคยเจอแบบนี้บอกผมทีครับ

เด็กเมืองนกเขา
01-06-2012, 11:46
ของผมก็เคยดังนะคับ แต่แค่ครั้งสองครั้ง ที่เคยสังเกตุจะดังตอนรีโมทกันขโมย ทำงานผิดปกติคับ

coppy42
01-06-2012, 13:51
ดังแครกๆๆๆคงไม่ใช่เสียงรีเรย์หัวเผากับเสียงมอเตอร์egrมันดึงวาวนะ นันต้องดังครั้งแรกทุกคัน แล้วเสียงที่ไดมันดังคือเสียงทีไดหรือป่าวครับรถใหม่ป่าว ถ้ารถหมดประกันคงต้องเข้าร้านไดฯครับถอดไดสตาร์ดออกมาหล่อลื่นขาแม๊คเนติกสตาร์ด น่าจะฝืดมันเขี่ยเฟื่องให้เข้าไปต่อฟลายวิลไม่คล่อง หรือได้โอกาสก็ดูเฟืองหัวไดและฟลายวิลซะเลยว่าสึกหรือยัง

NANEK
01-06-2012, 14:18
ดังแครกๆๆๆคงไม่ใช่เสียงรีเรย์หัวเผากับเสียงมอเตอร์egrมันดึงวาวนะ นันต้องดังครั้งแรกทุกคัน แล้วเสียงที่ไดมันดังคือเสียงทีไดหรือป่าวครับรถใหม่ป่าว ถ้ารถหมดประกันคงต้องเข้าร้านไดฯครับถอดไดสตาร์ดออกมาหล่อลื่นขาแม๊คเนติกสตาร์ด น่าจะฝืดมันเขี่ยเฟื่องให้เข้าไปต่อฟลายวิลไม่คล่อง หรือได้โอกาสก็ดูเฟืองหัวไดและฟลายวิลซะเลยว่าสึกหรือยัง

เก็บๆ ความรู้ดีดี ขอบคุณครับป๋า

coppy42
01-06-2012, 14:28
เก็บๆ ความรู้ดีดี ขอบคุณครับป๋า
บางที่รถไม่เก่า แต่มันอาจจะเป็นกับรถช่วงที่ลุยจุ่มแช่ในน้ำท่วมกันมาครับนาเน๊ค
หลังจากน้ำท่วมมาอาการจะออกกันราวๆช่วงนี้ ลูกปืนล้อลูกหมาก-แลคลูกปืนไดชาร์จ-มู่เลครัชแอร์ฯ

thitot_inkman@sanook.com
01-06-2012, 17:58
บางที่รถไม่เก่า แต่มันอาจจะเป็นกับรถช่วงที่ลุยจุ่มแช่ในน้ำท่วมกันมาครับนาเน๊ค
หลังจากน้ำท่วมมาอาการจะออกกันราวๆช่วงนี้ ลูกปืนล้อลูกหมาก-แลคลูกปืนไดชาร์จ-มู่เลครัชแอร์ฯ

ขอบคุณมากครับน้า ผมก็กลัวจะเป็นอย่างนั้นครับ เพราะตอนน้ำท่วมผมก็ลุยไปเยอะเหมือนกัน

badbhoom
01-06-2012, 18:27
ของผมมันดังตอนเช้า (ติดเครื่องครั้งแรก) ลองฟังตอนวอร์มเครื่อง เสียงมันดังแก๊กๆ คล้ายๆเราเอาเหรียญไปเคาะเหล็กน่ะครับ สักพักใหญ่ๆก็หายไป

coppy42
01-06-2012, 19:47
ขอบคุณมากครับน้า ผมก็กลัวจะเป็นอย่างนั้นครับ เพราะตอนน้ำท่วมผมก็ลุยไปเยอะเหมือนกัน
ระวังลูกปืนในลูกลอกกดสายพานทามมิ่งนะครับ ลุยน้ำมาลูกปืนในลูกลอกจาระบีมันแห้ง เดี๋ยวงานช้างเลยครับเอาไปให้ช่างเช็คดูหน่อยก็ดี