PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : โปรดระวังคนแก่ข้างทาง!!! กับ น้ำยาช่วยลบรอยขีดข่วน

JOCHO
12-06-2008, 08:29
ผมขับเจ้าตั้นจากอุบลจะมา กทม. ระหว่างทางเห็นยายแก่ ๆ คนนึงโบกรถขออาศัยไปตลาดข้างหน้าด้วยก็เลยจอดรับ (เวลาประมาณ 6.30 น.) กะจะให้มานั่งหน้าไปด้วยกัน
แต่พอจอดรถเท่านั้นแหละครับ !!!

มีสุภาพสตรีอีก 5-6 คน มาจากไหนไม่รู้พร้อมกระสอบใส่ของขนขึ้นกระบะ พร้อมปีนขึ้นไปนั่งเรียบร้อย
ผมเริ่มใจเสีย... เพราะคาดไม่ถึง
พอถึงที่หมาย ผมรีบลงมาจะเปิดฝากระบะท้ายให้ลง (เพราะรถมันสูง)
แต่ไม่ทัน เพราะทุกคนลงจากรถเรียบร้อย

ผมเดินสำรวจดูรอบรถ เห็นฝาท้ายมีรอยขีดข่วนเป็นแถบยาว กว้าง ตั้งแต่ขอบบนจนเกือบถึงขอบล่าง (คล้ายๆ รอยสก็อตไบรท์ ถูเฉียงๆ)
บางแห่งไปเป็นแถบเลย และมีเป็นหย่อมๆบริเวณรอบๆ มือจับเปิด
คาดว่าถ้าไม่โดนรองเท้าแตะขณะปีนป่าย ก็คงโดนกระสอบป่านถูจนเป็นรอย
ที่สำคัญมองเห็นชัดมาก
:kapook-17193-7653: ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไป

พี่ๆ หากมีน้ำยาลบรอยดีๆ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
ขอบคุณครับ
:kapook-17335-3382:

alex
12-06-2008, 09:36
ลองโทรไปสอบถามพี่ต้น Car-lack68 งานวงค์วาน อ่ะครับ เบอร์พี่ต้นนะครับ086-064-5678 จะเข้าไปขัดที่พี่เค้าหรือว่าจะซื้อน้ำยาไปขัดเองก็ได้ครับของพี่เค้าดีจิง

Nuk_Black-Triton
12-06-2008, 09:58
อันนี้ ต้องขัดแล้วล่ะ...
แต่ถ้าสีเคลือบไว้ โอกาสเกิดน้อยครับ..

เพราะเคยโดนปีนขึ้นไปมัดของครั้งนึง แทบไม่มีรอยครับ...

happy
12-06-2008, 10:04
ลองโทรไปสอบถามพี่ต้น Car-lack68 งานวงค์วาน อ่ะครับ เบอร์พี่ต้นนะครับ086-064-5678 จะเข้าไปขัดที่พี่เค้าหรือว่าจะซื้อน้ำยาไปขัดเองก็ได้ครับของพี่เค้าดีจิง

ตามนั้นเลยครับ หรือซื้อน้ำยาลบรอยที่ขายกันทั่วไปมาทำเองก็ได้ครับขวดล่ะไม่กี่ร้อยบาทครับ ผมลองซื้อยี่ห้อ karshine SCRATCH REMOVER ขวดล่ะ 400 กว่าบาทก็ใช้ดีนะครับ
อย่างรถของผมก็เป็นรอยตรงฝาท้ายครับคือวันนั้นผมไปซื้อปุ๋ยยูเรีย 1 ลูก จ่ายเงินที่หน้าร้าน แล้วไปเอาปุ่ยที่โกดัง ผมก็ถอยหลังเข้าไปเอาปุ๋ยแต่ผมไม่ได้ลงจากรถไปดูเพราะเห็นว่าแค่ลูกเดียว คนงาน 2 คนยกปุ่ยมา ผมได้ยินเสียงดังตึก...เค้าไม่เปิดฝาท้ายแต่จะโยนขึ้นมาเลยแต่ไม่พ้น ไปโดนฝากระบะเป็นรอยครูดเยอะเหมือนกันและบุบไปด้วยหน่อยหนึ่ง เลยเซ็งไป... ...คนงานได้แต่ยิ้มแหย่ๆ..ผมได้แต่ส่ายหน้าแต่ก็ไม่ได้เอ่ยปากว่าไร เพราะคนงานเองเค้าก็คงรู้ตัว:kapook-17351-2909:

กรุงเก่า
15-07-2008, 15:27
ของผมตอนนั้นแอบพากิ๊กนั่งรถเที่ยว ภรรยาดันมาเจอขับจักรยานปาดหน้าผมเลยครับ ประตูฝั่งผมเป็นรอยยาวเกือบครึ่งเมตรเห็นเนื้อขาวๆเลยครับ ใช้ของ karshine ขัดซ้ำประมาณ 10 กว่ารอบครับ รอยหายครับ แต่แผลที่หัวขัดไม่หายเจ็บอีกหลายวันครับ