PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงมันดัง ตึ้ก ตอเปลี่ยนเกียร์

yun
02-06-2012, 10:03
สวัสดีครับ น้าๆ ทุกท่าน ผมสมาชิกนานแล้ว แต่ไม่ได้แสดงตัวเท่าไหร่ อยู่มหาชัย ติดตามอ่านไทรทันคลับทุกวัน ตั้งแต่ยังไม่ออกรถ พอออกรถมาแล้ว ก็มีปัญหารบกวนสอบถามน้าๆครับ คือว่า รถผม Plus 2012 178 vgt แค็ป ออกมาเมื่อ ธันวา 54 นี้เอง มีอาการเวลาเข้าเกียร์ 4 จังหวะปล่อย ครัท จะมีเสียงดัง ตึ้ก ทุกครั้ง รู้สึกได้ว่าแรงเหมือนกัน และเป็นทุกครั้ง สว่นเกียร์อื่นๆเป็นเหมือนกัน แต่น้อยกว่า ผมไม่รู้ว่ามันปกติไหมครับ ถ้าเอาเข้าศูนย์เช็ค จะเสียเงินไหมครับ รบกวนน้าๆทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

ohm4door
02-06-2012, 11:49
เข้าเช็คเลยครับไม่เสียตัง

3632กรุงเทพ
02-06-2012, 12:28
เข้าเช็คเลยครับไม่เสียตัง
ตามน้าเลยครับ ลองเซ็คดู

kru_keng
02-06-2012, 13:18
รถผม 4x4 ปี 2010 ครับน้าเป็นตั้งแต่วันที่ขับออกจากศูนย์ จนปัจจุบัน แสนสามโลแล้ว ทุกวันนี้ยังไม่หาย ยิ่งเวลาเปลี่ยนจากเกียร์ 2 -3 ถ้าไม่ปล่อยครัชเนียนๆ นี่เสียงดังมากครับ สังเกตุเสียงมันจะมาจากเฟืองท้าย ถ้าถามว่าทำไมไม่ไปเช็คที่ศูนย์ ไปมันทุกศูนย์ ตั้งแต่อุดร ขอนแก่น โคราช ได้คำตอบเดียวกัน (ปกตินี่ครับพี่) กรรม...ปกติมันเสียงดังอย่างนี้เหรอ ทีขับยี่ห้ออื่่นไม่เห็นดังเลย นี่ยังดีน่ะที่มีส่วนดีมากกว่าส่วนเสีย ไม่งั้นปล่อยเข้าตลาดมืดไปแระ (เอาไปขนถ่านขาย....ฮ่าๆ มืดดีมั๊ยหล่ะ) นี่ก็ว่าจะหาอู่ดีๆ เข้าไปปรึกษาเรื่องเฟื้องท้ายนี่แหละครับ....ให้ว่างก่อนหล่ะกัน อ๋อที่สำคัญเกียร์ถอยเข้ายากครับ เวลาถอยมีเสียงหอนด้วย.....

AloHa
02-06-2012, 15:06
เหมือนกันเลยน้า
ผมอยากหาทางแก้มานาน มันขับๆ ไปแล้วเหมือนรถเรามีปัญหายังไงไม่รู้ ถ้าแก้ได้+จบ ไทรทันเราสุดยอดเลยนะครับ

น้าท่านใด มีวิธีแก้แนะนำหน่อยนะครับ ได้ยินเสียงแล้วใจไม่ดี

Dr.Tee
02-06-2012, 16:01
เป็นเหมือนกันครับ ตั้งแต่ออกจากศูนย์ ของผม เครื่อง2.4 เบนซิน ถามเซลล์ ได้คำตแบว่าดังเป็นปกติ...

kamyu
02-06-2012, 21:10
ดังแปลว่าปรกติครับ

yun
06-06-2012, 12:48
ถ้างั้นผมคงไม่ไปศูนย์แล้วครับ เสียเวลา

iamday
06-06-2012, 13:02
ติ๊กยังดีครับ

ถ้าดัง แต๊ก แต๊ก แต๊ก ๆๆๆ หล่ะก้อ*-*

จะว่าไป ผมก็ดังติ๊กๆ ด้วย แต๊กๆๆ ด้วยครับ

jessada
06-06-2012, 13:04
รถผม 4x4 ปี 2010 ครับน้าเป็นตั้งแต่วันที่ขับออกจากศูนย์ จนปัจจุบัน แสนสามโลแล้ว ทุกวันนี้ยังไม่หาย ยิ่งเวลาเปลี่ยนจากเกียร์ 2 -3 ถ้าไม่ปล่อยครัชเนียนๆ นี่เสียงดังมากครับ สังเกตุเสียงมันจะมาจากเฟืองท้าย ถ้าถามว่าทำไมไม่ไปเช็คที่ศูนย์ ไปมันทุกศูนย์ ตั้งแต่อุดร ขอนแก่น โคราช ได้คำตอบเดียวกัน (ปกตินี่ครับพี่) กรรม...ปกติมันเสียงดังอย่างนี้เหรอ ทีขับยี่ห้ออื่่นไม่เห็นดังเลย นี่ยังดีน่ะที่มีส่วนดีมากกว่าส่วนเสีย ไม่งั้นปล่อยเข้าตลาดมืดไปแระ (เอาไปขนถ่านขาย....ฮ่าๆ มืดดีมั๊ยหล่ะ) นี่ก็ว่าจะหาอู่ดีๆ เข้าไปปรึกษาเรื่องเฟื้องท้ายนี่แหละครับ....ให้ว่างก่อนหล่ะกัน อ๋อที่สำคัญเกียร์ถอยเข้ายากครับ เวลาถอยมีเสียงหอนด้วย.....
รถผมก็เป็นเหมือนน้าทุกอย่างเลย ปี 2010 เช่นกัน ถ้าหาวิธีแก้ได้อย่าลืมกลับมาบอกด้วยนะครับ

เหมือนกันเลยน้า
ผมอยากหาทางแก้มานาน มันขับๆ ไปแล้วเหมือนรถเรามีปัญหายังไงไม่รู้ ถ้าแก้ได้+จบ ไทรทันเราสุดยอดเลยนะครับ

ใช่เลยครับ กด Link ให้เลย..

ดังแปลว่าปรกติครับ
ถ้าเป็นแบบนี้จริง คงเศร้าใจที่สุด ถ้าคนไม่รู้คงคิดว่า ผม...คงซื้อรถมือสอง มือสาม มาแน่ ๆ เลย มันถึงมีเสียงแปลก ๆ อย่างนี้
ทุกวันนี้ผมขับเลยต้องประคองครัทให้มันเนียน ๆ ไว้ตลอดเลย

tumauyai4x4tritonclup.com
06-06-2012, 16:19
ปกติ ครับ การเข้าเกียร์ก็มีบ้างครับ ตึกๆตักๆ