PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : subboxเสียงเป็นงัย

don8088
09-06-2012, 01:31
คือผมต้องการฟังนุ่มๆในรถ4ประตูขอคำชี้แนะหน่อยครับลำโพง4ดอกเปลี่ยนแล้วคิดว่าใส่ subboxใต้เบาะสักตัวเสียงจะพอใด้ไหมครับ

Chaphat
09-06-2012, 02:42
ในความรู้สึกผมนะ ผมว่าไม่พอหรอกครับยิ่งฟังบ่อยๆหูมันตึงครับต้องตีตู้อยู่ดี 555

NANEK
09-06-2012, 08:04
ในความรู้สึกผมนะ ผมว่าไม่พอหรอกครับยิ่งฟังบ่อยๆหูมันตึงครับต้องตีตู้อยู่ดี 555

เห็นด้วยครับน้า อิอิ

ToMoHot
09-06-2012, 08:24
ตามน้าท่าน ^ ไปคับ

tomkung
10-06-2012, 20:31
เห็นด้วยครับน้า อิอิ
เห็นด้วย+1ครับ ฟังไปสักพักก็รู้สึกว่ามันไม่ดัง

badbhoom
10-06-2012, 20:41
อีก 1 เสียงครับ ตีตู้ไปเลย ศึกษาเพิ่มเติมเอาหน่อย เสียเงินครั้งเดียว จบ.

Chaphat
10-06-2012, 21:08
ผมก็เช่นกันครับกำลังหาทางอยู่ สุดท้ายยกเบาะพิงหลังออกน่าจะดีสุดครับ

rangsun
10-06-2012, 21:31
subbox ที่คุณภาพดี ๆ ก็มีครับ หากจำกัดด้วยพื้นที่ แต่ถ้าเรายอมเสียพื้นที่ได้มากกว่าที่วาง เจ้าซับกล่อง ล่ะก้อตีตู้ให้ได้สูตรตามสเปคลำโพงก็ถือว่าถึงที่หมายของเบสครับ อย่างน้า Chaphat ว่าก็สุดยอดเลยถอดเบาะพิงผมก็อยากได้ครับ เห็นของใครนะสีฟ้า ซับ JBL น่ะชอบมาก แต่เกรงใจคนนั่งจะเจ็บหลังซิ

badbhoom
10-06-2012, 21:39
subbox ที่คุณภาพดี ๆ ก็มีครับ หากจำกัดด้วยพื้นที่ แต่ถ้าเรายอมเสียพื้นที่ได้มากกว่าที่วาง เจ้าซับกล่อง ล่ะก้อตีตู้ให้ได้สูตรตามสเปคลำโพงก็ถือว่าถึงที่หมายของเบสครับ อย่างน้า Chaphat ว่าก็สุดยอดเลยถอดเบาะพิงผมก็อยากได้ครับ เห็นของใครนะสีฟ้า ซับ JBL น่ะชอบมาก แต่เกรงใจคนนั่งจะเจ็บหลังซิ

ลงไปกรุงเทพคราวหน้า ต้องหาโอกาสขับรถไปนั่งจับเข่าคุยกะน้าจ่าให้ได้สักที

MEAW_SAN
10-06-2012, 21:41

ตามน้าจ่าว่าครับ
ส่วนตัวแล้ว ต้องถามว่า ปลายทางการทำเครื่องเสียงของเรามันจะไปจบที่ไหน....ความเหมาะสม การใช้งานของเราเป็นอย่างไร ... ผมคนนึงละที่ใส่ซับบ็อกมาใต้เบาะ 3 ปีแล้ว จบ นุ่ม ฟังสบาย และไม่คิดจะเพิ่มเติมครับ มันอยู่ที่เราว่า พอดี แค่ไหนครับ

Chaphat
10-06-2012, 21:45

ผมคิดไว้นานแล้วครับน้า ผมจะทำเบาะพิงหลังขึ้นมาใหม่แบบถอดออกได้ใช้ตีนตุ๊กแกติดเวลาโชร์ก็เอาออกครับน่าจะเวิร์ค

rangsun
10-06-2012, 22:04
ลงไปกรุงเทพคราวหน้า ต้องหาโอกาสขับรถไปนั่งจับเข่าคุยกะน้าจ่าให้ได้สักที
อย่าเชื่อผมมากน้าวุฒิ บางอย่างจากประสบการณ์ตัวเอง+คนอื่น บางอย่างก็ตำรา บางอย่างจำเขามาอ่ะน้าวุฒิ แล้วเรามาแลกเปลี่ยนกันครับ