PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ความเเตกต่าง

Jiraphat88
09-06-2012, 10:50
ระหว่างลําโพงคู่หน้ากับคู่หลังเเตกต่างกันตรงไหน เเละมีวิธีเลือกซื้อยังไงครับ วานน้าๆช่วยตอบให้หายสงสัยด้วยครับ อยากชื้อครั้งเดียวจบไม่อยากเสียเงินซื้อหลายรอบครับ

rangsun
10-06-2012, 06:15
ก็ควรจะเป็นยี่ห้อและรุ่นเดียวกัน หรืออย่างน้อยควรเป็นยี่ห้อเดียวกัน เพื่อความกลมกลืน (บางเจ้าเขาใช้ต่างยี่ห้อแต่อาศัยจูนเสียงให้ใกล้เคียงกัน)จุดประสงค์ที่ติดลำโพงคู่หลัง คือ 1.ติดตั้งระบบเซอร์ราวด์ 2.เผื่อคนนั่งหลังฟังด้วย หากไม่ประสงค์ทั้ง 2 ข้อ ก็ไม่น่าติดคู่หลัง ของผมมีสวิทช์ตัดลำโพงคู่หลังเวลาขับรถคนเดียว