PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แนะนำปากกาแต้มสีรถให้หน่อยครับ น้า ๆ

khanlert
10-06-2012, 11:40
รถพึ่งได้ 4 วัน เจอจุดสีหลุดเลยครับ ประมาณโดนหินกระเด็นไส่ ช่วงหน้ารถ น้า ๆ ช่วยแนะนำที่แต้มจุดสี ให้หน่อยได้ไหมครับ
พวกที่เป็นปากกาแต้มสี ดีไหมครับ รถสีบอร์นเงิน ครับ
:35 2:

book1007
11-06-2012, 22:43
ผมงง กับ มิติซูจริงๆ ทำไมไม่มีสีกระป๋องเล็กๆ สีเบอร์เดียวกับตัวรถ แถมมาให้กับรถ ใช้สำหรับแต้มรอยสีถลอกเล็กๆน้อย เหมือนกับรถยี่ห้ออื่น ทุกๆค่ายยกเว้น มิตซูไม่มี

jessada
12-06-2012, 08:36
รถพึ่งได้ 4 วัน เจอจุดสีหลุดเลยครับ ประมาณโดนหินกระเด็นไส่ ช่วงหน้ารถ น้า ๆ ช่วยแนะนำที่แต้มจุดสี ให้หน่อยได้ไหมครับ
พวกที่เป็นปากกาแต้มสี ดีไหมครับ รถสีบอร์นเงิน ครับ

ผมก็เป็นข้างหน้า และขอบประตูพอดีเปิดประตูไม่ระวังโดนกับผนังปูนเป็นรอยเลย กะจะเอามาแต้มซักหน่อย ดีรึป่าวไม่รู้....

MEAW_SAN
12-06-2012, 09:09

ผมก็เป็นข้างหน้า และขอบประตูพอดีเปิดประตูไม่ระวังโดนกับผนังปูนเป็นรอยเลย กะจะเอามาแต้มซักหน่อย ดีรึป่าวไม่รู้....
ผมใช้อยู่ครับ ซื้อมาจากโฮมเวิค สองร้อยกว่าบาท สีดีครับ คือการป้ายเราไม่ได้เน้นว่ามันจะเรียบสวย เนียนเหมือนเดิมๆ แต่เราป้ายเพื่อป้องกันการ กระเทาะร่อน ลุกลาม และป้องกันการออกซิเดชั่นกับอากาศ ก็คือสนิมนั่นเองครับ ใช้กระดาฦษกาวบล็อครอบๆแผลก่อน ก่อนใช้เช่าปากกาให้สีและแล็คเกอร์ผสมกันให้ดีแล้วแต้ม ลอกกระดาษกาวออก 2 ชั่วโมงก็แห้งสนิทแล้วครับ

Chaphat
12-06-2012, 09:17
ผมงง กับ มิติซูจริงๆ ทำไมไม่มีสีกระป๋องเล็กๆ สีเบอร์เดียวกับตัวรถ แถมมาให้กับรถ ใช้สำหรับแต้มรอยสีถลอกเล็กๆน้อย เหมือนกับรถยี่ห้ออื่น ทุกๆค่ายยกเว้น มิตซูไม่มี

ใช่ผมก็แปลกใจ กะว่าจะขัดเคลือบสีรถไว้แล้วติดสติ๊กให้ทั้งคันไปเลย