PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ติดแก๊ส lpg แล้วมีเสียงดังจากเครื่อง ปกติหรือเปล่าครับ..

Tonkra Triton
30-06-2012, 10:23
รบกวนและปรึกษาท่านทั้งหลายที่ติดแก๊สหน่อยครับ...
...คือผมติดแก๊ส เอล พี จี มาได้สองเดือนแล้วครับ แต่สังเกตุดู เวลาใช้แก๊สจะมีเสียงดัง แต๊ก ๆ ๆ คล้ายๆกับวาวล์ หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่เวลาใช้นำ้มัน เสียงหายครับ....พอไปถามร้านที่ติดตั้งแล้ว เค้าบอกว่าเสียงหัวฉีด แต่ผมก็ยังสงัสยอยู่ว่า ทำไมมันดังมากเกินไป...รถท่านไหนที่ติด แล้วเป็นแบบผมบ้างครับ...อาการแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ.....ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

MUNIC
30-06-2012, 10:39
เสียงหัวฉีดแก๊ส จะมีเสียง ติ๊กๆๆ เบาๆ เหมือนเสียงวาวล์ดัง ประมาณนั้นแหละครับ

หัวฉีดแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อจะดัง-เบา ไม่เท่ากัน น่าจะปกตินะครับ

Tonkra Triton
30-06-2012, 10:45
เสียงหัวฉีดแก๊ส จะมีเสียง ติ๊กๆๆ เบาๆ เหมือนเสียงวาวล์ดัง ประมาณนั้นแหละครับ

หัวฉีดแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อจะดัง-เบา ไม่เท่ากัน น่าจะปกตินะครับ

ขอบคุณครับท่าน...ยังงี้ค่อยโล่งไปหน่อย...จะได้ขับแบบไม่กังวลอีก

Pholnoy
30-06-2012, 13:14
ยิ่งหัวฉีดบางรุ่นเข้าห้องโดยสารเลยครับ

masukri m.
03-07-2012, 20:03
ของผมก้อดังคับ หัวฉีด lavoto ปกติคับ