PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ความร้อนสะสม บริเวณใต้พวงมาลัย ที่เหยียบเบรค คลัช

mrtonyocz
04-07-2012, 12:47
วันนี้ ผมเพิ่งมาสังเกตได้ว่า ความร้อน บริเวณใต้พวงมาลัย ติดกับห้องเครื่องนั้น ร้อนมาก เนื่องจากวันนี้รองเท้าแตะ ดันไปแอบอยู่แถวๆนั้น ( ตอนจอดรถ ) พอหาเจอเอากลับมาใส่ ปรากฎว่า โห่ ทำไมรองเท้ามันร้อนแบบนี้ นึกสงสัย เลยเอาเท้าแหย่ไปอังดู ผลคือ ร้อนทนไม่ไหว รถ ไทรทั่น 2.4 ครับ

ผมว่าร้อนขนาดนี้ ทำให้เปลืองแอร์ยาวๆเลย มันร้อนจิงๆครับ แอบงงว่า มันร้อนแบบนี้ หรือว่า มิตซู แอบประหยัดฉนวนกันความร้อนในห้องโดยสารอีกแล้ว อีกอย่างมันอยู่ใกล้ๆกับแนวท่อไอเสียพอดี เลยไปกันใหญ่ ขอความเห็นและคำแนะนำด้วยครับ มีวิธีแกไข้ ให้เบาบางได้ไหม แล้วตัวกันความร้อนของท่อไอเสียนี่ เขาเรียกอะไรครับ ถ้าเอามาหุ้มไว้ น่าจะช่วยได้เยอะ

อุส่าพันท่อน้ำยาแอร์ซะดิบดี เจอแบบนี้ แทบไร้ค่าเลย :kapook-17201-6012:

Ghostwalker
05-07-2012, 13:08
น้าเป็นเหมือนผมเลย..... ทำไมตอนออกรถป้ายแดงแรกๆผมไม่ค่อยรู้สึก
แต่พักหลังๆ สังเกตุดู รู้สึกว่ามันร้อนมาก ตรงแผ่นยางปูพื้นร้อนมากเลย
เดี๋ยวลองช่วยกันหาหนทางแก้ไขดูครับ

mrtonyocz
05-07-2012, 20:43
ไปรวม กันที่นี้ดีกว่าครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=41820&page=2