PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มาแชร์กันกับอีกหนึ่งประสบการณ์ กับผลงานการติดแก๊สที่ร้านแถวๆ โลตัสเมืองประทุม

Redgold
05-07-2012, 14:35
ภาพแรกก็โชว์ก่อนเลยครับ กับหลักฐานการติดตั้งของทางร้านครับ160189

Redgold
05-07-2012, 14:41
เรื่องมีอยู่ว่า
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าผมออกรถใหม่ป้ายแดงจากศูนย์ มิตซูกรุงเทพ 2009 พร้อมกับโปรโมชั่นติดแก๊สรับประกันศูนย์ฟรี ด้วยโปรโมชั่นที่ล่อตาล่อใจ ผมเลยโทรเข้าไปสอบถามพร้อมกับตกลงจองไป ด้วยเงิน 5000 บาท (28 มี.ค 2555) จากนั้นก็รอรถด้วยความใจจดใจจออยู่สามเดือนเต็มๆ ระหว่างนั้นผมก็ศึกษาหาข้อมูลเพื่อเตรียมความพร้อมกับรอรถใหม่ในฝัน
ก็มาเจอเข้ากับกระทู้ของน้าๆ มีประโยชน์มากสองกระทู้นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=39814 และกระทู้นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=41740
ผมก็พอจะทราบชะตากรรมของตัวเองแหละว่ากำลังจะเจอกับอาไร ผมเลยคิดตัดไฟแต่ต้นลมครับ โทรไปคุยกับเชลล์บอกให้ช่วยดูและระวังเรื่องนี้ให้ผมเป็นพิเศษด้วย (เชลล์บอกว่าจะจัดการให้ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ร้านนี้เขาเป็นมืออาชีพมีมาตราฐานไม่ต้องเป็นห่วงครับ) แต่........ เมื่อวันไปรับรถ ความจริงก็ปรากฎครับ ผมเจอกับภาพนี้เต็มๆ 160190

Redgold
05-07-2012, 14:47
ลืมบอกครับ รถผม Triton รุ่น Mega Cab 2.4 ครับ
ผมเลยชี้แจงถึงข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นและคำตอบที่ได้คือให้เข้าไปเช็คดูที่ร้านก่อนถ้าผิดรุ่นจริงก็เปลี่ยนหม้อต้มที่ร้านได้เลย คำถามคือ แล้วทำไหมมึงไม่ติดให้กูให้ถูกต้องตั้งแต่ที่แรกกกกก.... (ขออภัยในบางคำที่ไม่สุภาพนะครับ พูดแล้วของมันขึ้น) แต่ด้วยผมมีฤกษ์งามยามดีที่ต้องออกรถในวันและเวลาที่กำหนด ผมเลยต้องปล่อยไปก่อนในช่วงเวลานั้น

Redgold
05-07-2012, 14:51
แล้ววันรุ่งขึ้นผมก็เข้าไปที่ร้าน เพื่อเปลี่ยนหม้อต้ม พอไปถึงก็ได้คุยกับช่าง ช่างก็ถามโน้นถามนี่ลักษณะจะไม่อยากเปลี่ยนให้ผม แต่ผมก็ให้เหตุผลและยืนยันว่ายังไงก็ต้องเปลี่ยน จนสุดท้ายต้องยอมเปลี่ยนให้ผม เล่นเหนื่อยเหมือนกันกว่าจะยอมเปลี่ยนให้ ผมไปถึงตอนประมาณเก้าโมงครึ่ง ไปเสร็จเอาตอนเที่ยงครึ่ง แล้วก็ได้หม้อต้มใบใหม่ที่ติดตั้งมาในลักษณะแบบนี้ครับ
160194

Redgold
05-07-2012, 15:00
ผมปิดฝากระโปรงรถแทบไม่ได้ก็เล่นเดินแป๊ปส่งแก๊สเข้าหม้อต้มมาซะโด่งขนาดนั้น ผมเห็นตั้งแต่ที่ร้านแล้วครับลองยกฝากระโปรงขึ้นลงอยู่หลายครั้งเฉียดฉิวมากครับ ผมเห็นว่ามันไม่ติดก็เลยยอมๆ ไปเอาไว้ไปแก้ที่ร้านอื่นที่ฝีมือดีกว่าดีกว่า เห็นช่างทำแล้วถ้าให้แก้อีกรอบรถผมเละแน่ๆ แถมเคาะสีฝากระโปรงให้ผมมาจุดหนึ่งด้วยเซ็งจิตเลย คือพี่แกเล่นทำสดๆ ไม่มีอาไรรองเล่ย แต่ผมไม่อยากเสียเวลาครับเล็กๆ น้อยๆ ปล่อยๆ มันไป เหมือนที่น้าๆ บอกแหละครับ ร้านนี้มันจะได้แตะต้องรถผมเป็นครั้งสุดท้ายครับ
ส่วนไอ้ที่เห็นขาวๆ บนเส้นเป๊ปทองแดงนั้น ผมเอาแป้งโรยไว้ครับ เพื่อดูว่าเวลาปิดฝากระโปรงรถแล้วมันโดนกันรึเปล่า ปรากฎว่เฉียดฉิวมากมายครับ
ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาด้วยความจริงทุกประการนะครับ เป็นอีกหนึ่งกระทู้เพื่อแชร์ประสบการณ์ตรงที่เจอมากับตัวเองครับ หวังว่าคงจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยครับ
ขอบคุณครับ

rattaphols
05-07-2012, 15:40
นี่ถ้าไม่ได้ความรู้จากในคลับ คงแย่ แล้วลูกค้าคนอื่นๆที่ไม่รู้ละ...?!!!

iamday
05-07-2012, 16:58
160217160218

ร้านนี้เขาจัดสดๆ เลย
ไม่ต้องรองผ้ารองอะไรให้ยุ่งยาก
ถ้าช่างใส่หัวเข็มขัดช่างกล
รถผมคงขลังโดนยิงไปเลยหล่ะครับ

ว่าแต่เจอเจ้าของ หัวเกรียนๆ มั้ยครับ
อีโก้สุดๆ เลยครับ O-o''

160219
ผมแอบเห็นตอนเขาติดตั้งรถคันขาวๆ ข้างๆ น่ะ
ช่างขึ้นไปนั่งบนห้องเครื่องเลยครับ *-*

เขาวางรางหัวฉีดให้แบบไหนหรอครับ
ขอบผมแ..่มวางแนวตั้งมาให้
ทั้งๆ ที่โลกนี้เขาวางแนวนอนกันหมดครับ *-*

160220

Redgold
06-07-2012, 08:30
รางหัวฉีดวางมาแนวตั้งเหมือนกันเป๊ะเลยครับน้า เจอเจ้าของหัวเกรียนๆ ด้วยครับ เข้าร้านมาตอนจะเกือบเที่ยงแล้วมั่ง มาถึงก็มายืนดูแล้วก็ถามช่างว่าเปลี่ยนเลยเหรอแล้วก็ไป แต่ที่แย่กว่าคือ มีเจ้คนหนึ่งเดินมาพร้อมกับแก มาถึงก็ยืนดูเหมือนกัน ทำหน้าตาไม่รับแขก แล้วก็บอกก่ะช่างว่า "เขาไม่ได้ติดร้านเรานี่" โอ้วแม่จ้าวววว.... งานร้านมันแท้ๆ มันยังรับไม่ได้เลย แล้วก็เดินไปดูที่หน้ารถผมแล้วก็เดินหนี ของเขาดีจริงๆ ร้านนี้

MUNIC
06-07-2012, 08:43
กลายเป็นร้านติดแก๊สในตำนาน ไปซะแล้ว 555

ร้านเทพ

iamday
06-07-2012, 09:36
รางหัวฉีดวางมาแนวตั้งเหมือนกันเป๊ะเลยครับน้า เจอเจ้าของหัวเกรียนๆ ด้วยครับ เข้าร้านมาตอนจะเกือบเที่ยงแล้วมั่ง มาถึงก็มายืนดูแล้วก็ถามช่างว่าเปลี่ยนเลยเหรอแล้วก็ไป แต่ที่แย่กว่าคือ มีเจ้คนหนึ่งเดินมาพร้อมกับแก มาถึงก็ยืนดูเหมือนกัน ทำหน้าตาไม่รับแขก แล้วก็บอกก่ะช่างว่า "เขาไม่ได้ติดร้านเรานี่" โอ้วแม่จ้าวววว.... งานร้านมันแท้ๆ มันยังรับไม่ได้เลย แล้วก็เดินไปดูที่หน้ารถผมแล้วก็เดินหนี ของเขาดีจริงๆ ร้านนี้

ใช่ๆ ครับจะมีผู้หญิงหน้ายุ่งๆ พูดจาห้วนๆ เดินมาแบบนี้เหมือนกันครับ

ร้านเทพ ที่ควรแนะนำให้ชาวสมาชิกได้อุดหนุนกันครับ ๕๕๕

prayut
07-07-2012, 21:26
ผมก็ไปติดตั้งที่ร้านนี้เหมือนกันครับแต่ของผมติด lpg แต่ไม่ปัญหาอะไร หรือว่าผมดวงดี(หรือป่าว)

rachawdee
09-07-2012, 10:58
S.c.c. ร้านในตำนานจริงๆ ห่วยแตกมันก็ไม่คิดจะเปลี่ยนนะ

ที่น้าเปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่เดินท่อlpgสูงโด่งมากจริงๆ ว่างๆแล้วลองหาร้านใหม่ทำดีกว่า ถ้าผมไม่ได้ข้อมูลจากน้าเดย์คงแย่เหมือนกัน
ในรูปรถผมแก้ไขที่บางบอน วางแนวนี้เดินท่อต่ำกว่ามากครับ
160662

iamday
09-07-2012, 11:08
S.c.c. ร้านในตำนานจริงๆ ห่วยแตกมันก็ไม่คิดจะเปลี่ยนนะ

ที่น้าเปลี่ยนหม้อต้มมาใหม่เดินท่อlpgสูงโด่งมากจริงๆ ว่างๆแล้วลองหาร้านใหม่ทำดีกว่า ถ้าผมไม่ได้ข้อมูลจากน้าเดย์คงแย่เหมือนกัน
ในรูปรถผมแก้ไขที่บางบอน วางแนวนี้เดินท่อต่ำกว่ามากครับ
160662

รางหัวฉีดตั้งมาเหมือนกันเลยครับ *-*"

kamyu
11-07-2012, 09:42
ช่วยกันบอกต่อ ร้านที่ไม่ดีทำงานไม่เรียบร้ิอย จะได้ไม่มีใครหลงไปเป็นเหยื่อมันอีก